Request Mod NamTuoc vào giải thích lý do ban mình

Status
Not open for further replies.

KimBien1221

Newbie
Reactions
0
MR
0.000
Cho hỏi mình clone chỗ nào, tung hứng chỗ nào
Mình vào mmo4me lâu rồi nhưng ko có reg nick, hôm nay định bán 1 vài thứ nên reg nick và định đóng bảo hiểm, có time rãnh nc với anh em chơi. Mà nảy giờ có sao nói vậy, ko hề chém gió nhé.

vwmpno

Vui lòng cho câu giải thích
vwmpzy

Trùng IP là chuyện thường. Giờ mạng VNPT với FPT có mấy dãi IP nó thay nhau cho khách hàng xài. Có phải mỗi 1 ip 1 người xài và reset modem là có ip mới toanh chưa ai xài đâu mà ở đó check IP. Nói vì tội gì còn tin chứ nói trùng IP mà banned thì chắc banned hơn 80% số thành viên forum này.

Nói vậy thì nhầm rồi bạn, giữa "trùng" và "cùng" nó hoàn toàn khác nhau. Và BQT đủ khả năng để kết luận đc là có phải clone hay ko :)

Vì vậy yên tâm là ko có banned nhầm hay oan vì trùng ip nhé, chỉ có người ko biết tưởng là ko có bằng chứng banned nên cứ già mồm report thôi :D

Upvote 0
1 mình chủ topic xài 4 tài khoản.
hondakiss : đã bị chemgio banned vì xúc phạm người khác 1 tháng
anhoang: đã bị NamTuoc banned vì là clone của hondakiss
TheVisaAo: đã bị NamTuoc banned vì là clone của 2 nick bên trên

Nếu mình ko nhầm (vì topic bị xóa nên ko biết) thì TheViSaAo bị banned do tung hứng topic do anhhoang hoặc hondakiss lập đúng ko?

Nếu vậy thì ko oan uổng gì đâu. Chủ topic xác nhận nhé, nếu đúng thì ..... chuẩn bị tạo nick khác đi là vừa đấy :p
Thật sự thì thế này, mình đang có thẻ vcc định làm top sell nên định reg nick đóng bảo hiểm để sell, mới reg nick xong thì thấy topic này: http://mmo4me.com/threads/thu-mua-the-visa-viet-nam-so-du-20k.154752/
Định hỏi chủ thớt có mua thẻ ko có số dư và mình còn 1 thẻ còn 17k nên dọ ý thế thôi, bạn có thể xem những comment của @TheVisaAo có gì liên qua đến 2 bác kia đâu ???
Mà làm sao để biết vì và 2 bác kia là 1. Check ip gì gì ấy à ???

Upvote 0
Nói vậy thì nhầm rồi bạn, giữa "trùng" và "cùng" nó hoàn toàn khác nhau. Và BQT đủ khả năng để kết luận đc là có phải clone hay ko :)

Vì vậy yên tâm là ko có banned nhầm hay oan vì trùng ip nhé, chỉ có người ko biết tưởng là ko có bằng chứng banned nên cứ già mồm report thôi :D

Mình mới reg lần đầu, bạn cứ check thoải mái. Để rồi xem tình hình thế nào :)

Upvote 0
@NamTuoc, bác vào phán câu cho bạn ý tâm phục khẩu phục :D

Upvote 0
Thật sự thì thế này, mình đang có thẻ vcc định làm top sell nên định reg nick đóng bảo hiểm để sell, mới reg nick xong thì thấy topic này: http://mmo4me.com/threads/thu-mua-the-visa-viet-nam-so-du-20k.154752/
Định hỏi chủ thớt có mua thẻ ko có số dư và mình còn 1 thẻ còn 17k nên dọ ý thế thôi, bạn có thể xem những comment của @TheVisaAo có gì liên qua đến 2 bác kia đâu ???
Mà làm sao để biết vì và 2 bác kia là 1. Check ip gì gì ấy à ???

vậy NamTuoc banned cậu ko phải vì cậu là clone của chủ topic đó mà là do cậu là clone của hondakiss rồi, vì qua check ip thì thấy cậu và hondakiss là 1.

Có lẽ NamTuoc nhầm lẫn trong việc comment. Cậu đúng là clone nhưng ko phải là clone tung hứng topic.
Nói chung là theo rule thì banned cậu cũng ko có gì là sai cả, còn theo tình thì trót miệng xúc phạm người khác ra đảo 1 tháng thì trong thời gian đó clone thêm 1 tài khoản để hoạt động (lách luật) cũng ko có gì quá đáng mà phải banned tiếp làm gì :)

Thôi thì cậu xài tạm cái nick KimBien1221 này đi nhé. Khi nào nick chính hondakiss đc unban thì nhớ nhờ mod nào đó banned nick clone đi nhé.

Thân. Mình closed topic tại đây :)

Upvote 0
Mình mới reg lần đầu, bạn cứ check thoải mái. Để rồi xem tình hình thế nào :)
Mình nói rồi đó reg lần đầu hay lần cuối ko quan trọng quan trọng là từ địa chỉ ip cho thấy cậu có nick hondakiss và anhhoang trước đó. Nếu cậu tiếp tục cãi cố là ko phải hay ko liên quan thì mình tiễn nốt nick clone này của cậu ra đảo ngay lập tức đấy :D

Xác nhận 1 cái để mình closed topic nhanh nào :)

Upvote 0
1 mình chủ topic xài 4 tài khoản.
hondakiss : đã bị chemgio banned vì xúc phạm người khác 1 tháng
anhoang: đã bị NamTuoc banned vì là clone của hondakiss
TheVisaAo: đã bị NamTuoc banned vì là clone của 2 nick bên trên

Nếu mình ko nhầm (vì topic bị xóa nên ko biết) thì TheViSaAo bị banned do tung hứng topic do anhhoang hoặc hondakiss lập đúng ko?

Nếu vậy thì ko oan uổng gì đâu. Chủ topic xác nhận nhé, nếu đúng thì ..... chuẩn bị tạo nick khác đi là vừa đấy :p
mình search lại thì thấy 2 nick trên đều ko có topic nào ??? nick mình mới lập hôm nay chả hiểu vì sao luôn ?

Upvote 0
vậy NamTuoc banned cậu ko phải vì cậu là clone của chủ topic đó mà là do cậu là clone của hondakiss rồi, vì qua check ip thì thấy cậu và hondakiss là 1.

Có lẽ NamTuoc nhầm lẫn trong việc comment. Cậu đúng là clone nhưng ko phải là clone tung hứng topic.
Nói chung là theo rule thì banned cậu cũng ko có gì là sai cả, còn theo tình thì trót miệng xúc phạm người khác ra đảo 1 tháng thì trong thời gian đó clone thêm 1 tài khoản để hoạt động (lách luật) cũng ko có gì quá đáng mà phải banned tiếp làm gì :)

Thôi thì cậu xài tạm cái nick KimBien1221 này đi nhé. Khi nào nick chính hondakiss đc unban thì nhớ nhờ mod nào đó banned nick clone đi nhé.

Thân. Mình closed topic tại đây :)

Mình nhắc lại, mình hoàn toàn reg nick lần đầu, chả hiểu lý do bị band. "clone của hondakiss", tại sao cậu lại khẳng định mình và hondakiss cùng 1 nick ???

Nếu có thể thì unband nick kia để mình hoạt động buôn bán cũng như đóng bảo hiểm và band nick này dùm mình.

Mình chỉ có 1 nick duy nhất là TheVisaAo

Thân ái :)

Upvote 0
mình search lại thì thấy 2 nick trên đều ko có topic nào ??? nick mình mới lập hôm nay chả hiểu vì sao luôn ?
nảy giờ tìm hiểu về Ip thì mới hiểu ra về check ip, mình đang xài wifi của ktx, nhỡ có 2 người cùng xài chung mạng là clone à ??? thế chắc phải dùng 3g đăng ký rồi. Không biết dùng 3g đăng ký có xem là phạm luật forum, nếu mình dùng 3g đăng ký và dùng wifi để xài thì có xem là clone ko, vì 3g tốn mb và ko nhanh = wifi. xin 1 câu trả lời :)

Upvote 0
Mình nhắc lại, mình hoàn toàn reg nick lần đầu, chả hiểu lý do bị band. "clone của hondakiss", tại sao cậu lại khẳng định mình và hondakiss cùng 1 nick ???

Nếu có thể thì unband nick kia để mình hoạt động buôn bán cũng như đóng bảo hiểm và band nick này dùm mình.

Mình chỉ có 1 nick duy nhất là TheVisaAo

Thân ái :)

Vì cả 2 nick này đều chỉ xử dụng duy nhất 1 địa chỉ ip 112.78.8.216 từ khi lập tài khoản và cả trong quá trình hoạt động

Tuy nhiên vì nick cậu mới lập và ngay lập tức trùng địa chỉ với 1 nick bị banned nên bị nghi là clone. Xem xét thật kĩ vấn đề thì có thể xét là cậu là clone (lí do ở trên) và cũng ko thể chứng minh là cậu ko liên quan.

@anhoang: mình vừa check lại thì đúng là cậu ko liên quan. Sr cậu nhé :)

Upvote 0
Ban 3 ngày.

Lý do: Xúc phạm MOD
ko liên quan nhưng đọc phát buồn cười quá :D mấy ông cãi nhau hoài ko thấy gì tự nhiên đọc đến cuối thấy ban luôn :D.

Upvote 0
Vì cả 2 nick này đều chỉ xử dụng duy nhất 1 địa chỉ ip 112.78.8.216 từ khi lập tài khoản và cả trong quá trình hoạt động

Tuy nhiên vì nick cậu mới lập và ngay lập tức trùng địa chỉ với 1 nick bị banned nên bị nghi là clone. Xem xét thật kĩ vấn đề thì có thể xét là cậu là clone (lí do ở trên) và cũng ko thể chứng minh là cậu ko liên quan.

Mod band với lý do clone tung hứng kìa bạn

Upvote 0
Mod band với lý do clone tung hứng kìa bạn
clone tung hứng thì ko phải vì theo ip thì tuy là clone nhưng ko liên quan gì đến chủ topic kia nên ko phải là tung hứng :)

Upvote 0

mod ơi....cai' ip đo' là SSH đo'....mình cũng tưng xài rùi...:D

Upvote 0
ko liên quan nhưng đọc phát buồn cười quá :D mấy ông cãi nhau hoài ko thấy gì tự nhiên đọc đến cuối thấy ban luôn :D.

Ko phải ko thấy mà là thấy cũng bình thường nên cho qua . Tuy nhiên thật xui cho lalala gặp phải Mod -> I am a strict Moderator (chữ kí) nên đã hi sinh :D

Upvote 0
clone tung hứng thì ko phải vì theo ip thì tuy là clone nhưng ko liên quan gì đến chủ topic kia nên ko phải là tung hứng :)
vậy nói như thế mod kia band sai, có thể là chưa check IP thấy nick mới toanh vào band rồi nói tung hứng, band ghi lý do rỏ ràng thế còn gì @NamTuoc vào tl giúp bạn này đi

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,463
173,633
Latest member
nhacaivn88esq

Most viewed of week