• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

SCAM Mời hopestar làm việc

h3giangfm

Newbie
Reactions
11
MR
0.000
Bạn giao dịch topic nào vậy, phải xác nhận trên forum chứ.
em mới vào chưa đăng được topic! cũng đang định đóng bảo hiểm rồi ạ. Chưa kịp đóng bị thế này đúng mất tết bác ạ :(

HopeStar

Banned
Reactions
16
MR
0.000
Call me! Call me!
sạc cũng ko hiểu sao topic kia lại YH khác luôn. chắc bị virus từ lâu mà mình ko biết. Nhờ MOD Admin xem hộ xem nick mình có bị đăng nhập nơi khác hay gì ko. Thật sự chả hiểu vấn đề gì luôn.

sạc cũng ko hiểu sao topic kia lại YH khác luôn. chắc bị virus từ lâu mà mình ko biết. Nhờ MOD Admin xem hộ xem nick mình có bị đăng nhập nơi khác hay gì ko. Thật sự chả hiểu vấn đề gì luôn.
MÌnh chỉ giao dịch đúng cái ních Yahoo dưới ních bác trên rum. Giờ chỉ còn nhờ BQT vào phân giải và giúp đỡ mình vụ này ạ!

lamhyquang

Senior
Reactions
240
MR
0.000
mau chóng nhờ mod xem acc bác có bị ip nào lạ đăng nhập vào không? nếu không thì tập xác định :( @danhmay24h @hungtai1900

giờ ra tiệm nét khác đăng nhập vào đổi cũng được mà , check để làm cái gì , mua bán bảo mật ko tốt thì ngữa cổ ra mà đền . Bởi vậy thấy mấy bác EX nhiều khi cũng nếm trái đắng lắm bảo mật ko tốt thì có vỡ cả alo ấy nhẩy , thôi làm dân thường cho nó lành

giờ ra tiệm nét khác đăng nhập vào đổi cũng được mà , check để làm cái gì , mua bán bảo mật ko tốt thì ngữa cổ ra mà đền . Bởi vậy thấy mấy bác EX nhiều khi cũng nếm trái đắng lắm bảo mật ko tốt thì có vỡ cả alo ấy nhẩy , thôi làm dân thường cho nó lành
Cũng chỉ là 1 người làm Offer thôi bạn. Buôn bán 100 150$ 1 ngày. Chả có gì lớn. Giao dịch người lạ trung gian. Có những người quen mình tin tưỡng thì toàn chuyển mình rồi mình gửi CODE. Chưa hề gặp vấn đề gì. Mình cũng chỉ làm Offer đâu có nghĩ tới mức phải bảo mật hoàn hảo làm gì. Chả nghĩ ai đâu lại đi hack cái nick mới lập đc 1 tháng hơn như mình. Cũng chả nghĩ mình có danh tính gì mà để fake đi lừa đảo hay là gì. Chả biết sao sự việc nó sâu như vậy

Sẵn đây mình khuyên các bạn mấy cái TOOL Scan Lazy ( mình nghi vấn nhất TOOL này ) các bạn cẩn thận. Phải là 1 người chơi cũng biết chơi MMO mới nghĩ ra và làm cái việc này

chắc chắn là tiền không quay về rùi, dù có giải quyết thì cũng chỉ banned nick thui. :(
Vâng. Cảm ơn bác! Nếu vậy thì tết này vợ con nhịn ăn rồi bác ạ :( Sau này mong các bác chiếu cố cho em kiếm tiền trả lãi là đỡ buồn hơn rồi ạ :(

fcmen

Junior
Reactions
233
MR
0.029
$500.00
Services
Call me! Call me! Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Thực sự chả biết chuyện gì tự nhiên trưa nay mình có 1 cú đt rồi bạn ấy nói gì lung tung mình chả hiểu ra vấn đề nói 1 lát mình biết bạn ấy bị SCAM và mình hiểu nên mình cố giúp bạn ấy. Nhưng sau 1 hồi nói chuyện bạn ấy kêu bạn ấy chỉ biết YH bên góc tay trái mình giống YH SCAM. Và nhìn lại thì tự nhiên thấy YH mình bị sửa đổi thành hopestar68789 và mình cũng chả biết gì ( lúc này suy nghĩ ra biết chắc máy mình bị Virus ) Tại hôm nay mình có lên MMO tìm hiểu và tải mấy cái TOOL Scan SSH này kia. Tới giờ còn chả biết chuyện gì. Mình có Giao Dịch rất nhiều lần trên MMO với các anh em mua bán AMZ. @talegas@TieuBaNhan ( riêng bạn này lúc nào cũng chuyển mình tiền mình trước nhưng chưa hề có 1 chút gian lận gì ) @dathangus01@fcmen . Mấy bạn vào giúp mình xác thực rằng YH của mình là hopestar6879 chứ 0 phải hopestar68789
Mình thì đã từng gd với bạn này qua tg

Các BQT minh oan giúp. Có proof mình YH và confirm topic của các bạn mình YH và topic mình cùng ngày giờ tháng năm trùng địa điểm YH với 1 YH duy nhất hopestar6879 và mình cũng chả biết nick mình bị hack khi nào. Mình cũng ko nghĩ tới việc 1 cái nick lập 1 tháng hơn và nick như mình có thể lừa đảo đc ai. Nên cũng ko bảo mật ( nào giờ xài vi tính chả bao giờ cài trình Antivirus ) với cũng ko để ý yahoo mình bị thay đổi khi nào và bị edit khi nào chỉ edit bài đổi số tiền AMZ hiện có và ngày cập nhập cũng chưa để ý tới cái YH. Mong BQT minh oan

Attachments

• Proof 1.png
    Proof 1.png
    192.4 KB · Views: 80
  • Proof 2.png
    Proof 2.png
    202.7 KB · Views: 72
  • Proof 3.png
    Proof 3.png
    200.8 KB · Views: 76

kunpepy

Hero
Reactions
401
MR
0.062
Chat with me via Yahoo Messenger
Trường hợp 4:
  • Trường hợp bị Hack Account, người bị Hack Account:
    • Sẽ phải bồi thường 100% khi:
      • Người bị hại có Verified Phone
      • Giao dịch diễn ra ở Chat Roomscủa Forum
    • Sẽ phải bồi thường 30% khi giao dịch diễn ra ở các kênh liên lạc khác như: Yahoo, Messenger, Skype, Viber, Zalo,..
      • Nếu người bị Hack không chịu bồi thường cho người bị hại sẽ bịBANNED Forever.
có pị hack nick mà ver 4rum thì cũg f~ đền 100% nhé :D

minhthu22

Verified
Reactions
425
MR
0.000
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
vụ này theo mình có 2 trường hợp.
1. bạn hopestar kia cố tình scam rồi lòng vòng.. Thông tin rỗ rành rành ra, người ta check bằng yahoo đến TK của bạn chứ ko phải là coppy, hay bị Pm trước
2. Bạn hopestar bị hack, cứ cho là như vậy, như bị hack lâu ngày như vậy rồi, thông tin bị đổi nhiều như vậy mà bạn nói 1 cái phủi đít ko biết gì là ko thể chấp nhận được. thế giờ nick Shin bị hack rồi chúng nó cuỗm hết tiền bảo hiểm của anh em thì ai chịu, shin có phải chịu không. tất nhiên là chịu rồi.
Bạn phải có trách nhiệm trong vụ này 100%.
Vì người ta check hẳn yahoo của bạn, bạn lại để cho nó đổi yahoo thì bạn phải chịu rách nhiệm, bao nhiêu thì do 2 bạn thương lượng... Lỗi vấn đề này hoàn toàn là do bạn nhiều hơn.
Làm ăn buôn bán thì bạn là người cung cấp dịch vụ bạn phải có trách nhiệm, giờ bạn bán cái ĐT bạn bảo người ta chuyển khoản cho bạn, người ta chuyển vào cái TK đó bạn bảo bạn viết nhầm TK rồi, ko trả người ta Đt thì bạn đúng là scam rồi còn gì

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,007
176,499
Latest member
vin777garden

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week