Request Mọi người cho em hỏi về paypal

Các cụ thường có câu "Biết thì thưa thớt, không biết thì dựa cột mà nghe".
Câu này áp dụng với bạn có user là: ngaythangnam.
Thứ nhất: VD: Mail đăng ký là mail A, mail phụ add vào là mail B. Mình pay về mail B thì có cần phải set mail B thành Primary ko?
Trả lời: Điều này là không cần thiết. Không nhất thiết phải set mail B thành mail chính. Bạn có thể nhận tiền bằng bất cứ mail nào. Nếu nhận tiền bằng mail phụ mà lại thành gian lận để mà dẫn đến limit thì paypal nó đã không cho chức năng add mail.
Thứ hai: "máy mình cứ reg ac pp mà ko ver là cứ bị limit mỗi khi nhận tiền từ bất cứ ai hoặc site ptc nào

một số ng` bảo là do tiền sử limit trước đây
vậy có cách nào kt ip có bị blacklist ko
và làm cách nào để khắc phục nó đây"
Trả lời: Limit paypal có nhiều lí do. Bạn muốn chơi với paypal trước hết bạn nên đọc rõ quy định của nó.
- Có thể bạn reg nhiều acc và chỉ dùng 1 info của bạn. Cứ acc này limit là bạn lại reg cái khác với y nguyên info cũ thì nó sẽ bị limit. Tối thiểu mỗi người được sử dụng 2 account paypal loại khác nhau. "Personal" và "Pre or Bussiness".
- Có thể máy bạn đã bị blacklist. Không biết cài lại win có ổn không nữa.

- Ip của bạn đã bị blacklist. Không biết reset lại modem có ổn không nữa.
- Nhận tiền không sạch khi mới reg. Dù là số lượng nhỏ.
- Và hỏi em bot paypal để hiểu rõ hơn cơ chế hoạt động của em bot đó.

Và câu cuối đó là "Dục tốc bất đạt"
bạn thật pro
xem kỹ lại rồi nói nhé
còn vấn đề mít thì ko nói còn
vấn đề mail phụ cứ thử đi rồi sẽ biết
đã ko biết gì rồi còn chém gió
đã có trường hợp ở forum này này 128$ nhận bằng mail phụ
và rồi đã bị đòi refund đó từ site đó nên cứ theo bạn này ắt sẽ thành cồng như vụ refund từ site

Last edited:
ok...để mình thêm cái DNS r` reset ip thử.,,....
m cũng chẳng nhớ cái acc pp limit xài ip nào nữa

dù sao thì pp vẫn tiện hơn PZ
Cài viturl machine mà chạy pp, pz nhiều khi trình duyệt của mình nó nặng nề thì phải clear cache, cookie đi bất tiệt cho paypal

Mail chưa đăng ký có add được vào PP và nhận tiền ko nhỉ :D

Mình cũng không muốn đôi co với những người bảo thủ làm gì cả cho mất thời gian. Để rồi cái lòng tự ái của bạn nổi lên rồi lại chửi bới thì mệt óc lắm. Vậy nên bạn ngaythangnam hãy cứ chơi paypal theo kiểu bạn muốn.
Mình thì chẳng là gì cả, chỉ có khoảng 6 năm kinh nghiệm dùng paypal mà thôi. Vậy nên mình cũng chỉ có thể góp ý được chút ít kinh nghiệm cho những bạn có thắc mắc.

Làm rõ chút xíu nữa nha bro :D
VD: mail A là primary, mình add thêm mail B,C,D,E và mình đăng ký nhận tiền bằng mail D mà A vẫn là primary thì vẫn nhận tiền bình thường àh ?

Trả lời: Trường hợp có thêm B, C, D, E, F, G, H... thì nó lại thuộc số rất nhiều và rất có nguy cơ bị limit như bạn ngaythangnam nói ở trên.
Còn việc chỉ dùng 1,2 cái mail phụ thì chẳng việc gì cả đâu.
Nói tóm gọn là: Hãy tìm hiểu nó rồi hãy dùng nó. Thời gian sẽ cho bạn kinh nghiệm.
"Dục tốc bất đạt".

Mình cũng không muốn đôi co với những người bảo thủ làm gì cả cho mất thời gian. Để rồi cái lòng tự ái của bạn nổi lên rồi lại chửi bới thì mệt óc lắm. Vậy nên bạn ngaythangnam hãy cứ chơi paypal theo kiểu bạn muốn.
Mình thì chẳng là gì cả, chỉ có khoảng 6 năm kinh nghiệm dùng paypal mà thôi. Vậy nên mình cũng chỉ có thể góp ý được chút ít kinh nghiệm cho những bạn có thắc mắc.

Làm rõ chút xíu nữa nha bro :D
VD: mail A là primary, mình add thêm mail B,C,D,E và mình đăng ký nhận tiền bằng mail D mà A vẫn là primary thì vẫn nhận tiền bình thường àh ?

Trả lời: Trường hợp có thêm B, C, D, E, F, G, H... thì nó lại thuộc số rất nhiều và rất có nguy cơ bị limit như bạn ngaythangnam nói ở trên.
Còn việc chỉ dùng 1,2 cái mail phụ thì chẳng việc gì cả đâu.
Nói tóm gọn là: Hãy tìm hiểu nó rồi hãy dùng nó. Thời gian sẽ cho bạn kinh nghiệm.
"Dục tốc bất đạt".
hì bạn đúng là 6 năm thật á
tớ thì ko chửi nhau đâu
nhưng bạn ko biết đến điều này rồi
vì bạn ko xử lý pp nhiều như mình đâu
còn vấn đề mail phụ
bạn đã bao giờ sử dụng 1 tài khoản pay qua mail phụ
và rồi xem kết quả chưa
khi nào xem xong rồi nói nhé
ngắn gọn vậy thôi

đùa chứ mình nhận mail phụ 4 5 cái 1 tháng trong 1 năm chả có cái vẹo gì xảy ra cả. Tiền sạch là ok hết, mail phụ chả khác gì mail chính. Ngaythangnam tắt máy tính đi học bài đi :rolleyes:

Hihi. Thực ra thì mình giành thời gian ~5 tiếng một ngày cho paypal. Vậy nên mấy cái việc add mail phụ nhận tiền đối với mình nó cũng không xa lạ gì đâu. Quan trọng là cách dùng paypal của mỗi người như thế nào. Bạn nói cái bạn nào đó add mail phụ và nhận tiền và kết quả là bị limit. Có chăng e rằng là mail đo không phải là mail B mà là mail N rồi. Còn mình thì vẫn nhận tiền mail phụ đều và đều và đều! Lại là câu "Dục tốc bất đạt".
Thiết nghĩ cậu cứ tự vỗ ngực nói xử lý paypal nhiều như cậu. Vậy thôi mình thua. You are the best!

Hihi. Thực ra thì mình giành thời gian ~5 tiếng một ngày cho paypal. Vậy nên mấy cái việc add mail phụ nhận tiền đối với mình nó cũng không xa lạ gì đâu. Quan trọng là cách dùng paypal của mỗi người như thế nào. Bạn nói cái bạn nào đó add mail phụ và nhận tiền và kết quả là bị limit. Có chăng e rằng là mail đo không phải là mail B mà là mail N rồi. Còn mình thì vẫn nhận tiền mail phụ đều và đều và đều! Lại là câu "Dục tốc bất đạt".
Thiết nghĩ cậu cứ tự vỗ ngực nói xử lý paypal nhiều như cậu. Vậy thôi mình thua. You are the best!
thắng thua ở đây
chẳng dc gì cả đâu
có điều làm rõ vấn đề cho bạn hiểu thôi
còn mình gỡ mít và mình đã thực hiện cũng khá nhiều ca bệnh pp
đó dc coi là thực hành thôi
còn vỗ ngực hả
nhưng nếu vỗ ngực thử hỏi dc cái gì chứ ni?

tớ xin nói thêm cho bạn rõ nhé
mail phụ
và mail chính
khi bạn pay cho bất kì ai qua mail phụ
nó sẽ hiện mail chính lên
và site nó pay cũng như thế
và rồi khốn nỗi site nào cũng có 1 cái rule khá quan trọng
đó là chỉ dc phép 1 tài khoản
khi pay qua mail phụ
vì sao dc coi là gian lận vì đã nói ở trên vì sao ko dùng mail chính mà sử dụng mail phụ
=> nghi ngờ gian lận là ở đây nghi ngờ có nhiều tài khoản
trái với rule nên thanh ra như thế
rõ rồi chứ
nên cãi nhau với cậu chả dc gì đâu
có cái
mình chỉ thấy bạn kết luận về phát biểu của tớ hơi vội nên xem lại thôi

Cái điều pay qua mail phụ mà nó hiện mail chính thì mình có biết. Nhưng đọc mấy cái dưới mình chợt phì cười. Phì cười vì cách hiểu, cách chơi paypal của cậu.
Thôi được rồi! Mình xin dừng ở đây vậy. Cậu hãy cứ chơi paypal theo cách của cậu. Và mình vẫn sài mail phụ nhận tiền hàng ngày. Hi vọng mai sẽ bị limit để thấy điều cậu nói là đúng!
Chào cậu!

Cái điều pay qua mail phụ mà nó hiện mail chính thì mình có biết. Nhưng đọc mấy cái dưới mình chợt phì cười. Phì cười vì cách hiểu, cách chơi paypal của cậu.
Thôi được rồi! Mình xin dừng ở đây vậy. Cậu hãy cứ chơi paypal theo cách của cậu. Và mình vẫn sài mail phụ nhận tiền hàng ngày. Hi vọng mai sẽ bị limit để thấy điều cậu nói là đúng!
Chào cậu!
có ai bảo dùng mail phụ sẽ bị limit đâu xem lại đi nhé
còn vấn đề mình nói là suspend tài khoản từ site ý. có nguy cơ bị đòi lại tiền đấy
ko phải mil đọc kỹ
còn mít thì tuỳ
còn dùng pp thì mình dùng cũng ít thôi cũng dc vài năm thôi

Mình thiết nghĩ. Không biết chúng ta có nên trao đổi yahoo để đàm đạo thêm về paypal hay không? Chứ giờ muốn chứng mình thì mình không có gì để chứng mình với cậu trong này hết.

Mình thiết nghĩ. Không biết chúng ta có nên trao đổi yahoo để đàm đạo thêm về paypal hay không? Chứ giờ muốn chứng mình thì mình không có gì để chứng mình với cậu trong này hết.
thôi khỏi cần như vậy là quá đủ rồi
chúng ta nên kết ở đây thì hơn

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,468
173,643
Latest member
quoctrung29

Most viewed of week

Most discussed of week