Mọi người tư vấn giúp mình, để quay video và chụp ảnh nên chọn mua máy ảnh, iphone5 hay ipad ạ

mmoit

Newbie
Reactions
10
MR
0.000
Mọi người tư vấn giúp mình, để quay video và chụp ảnh nên chọn mua máy ảnh, iphone5 hay ipad ạ. Mình muốn mua một thứ dưới 10 triệu. Có bác nào biết tư vấn mình với. Máy ảnh mình thấy nhiều loại 8-9 triệu nhưng chụp ảnh toàn 4mpx, trong khi của iphone5 là 8mpx.
Cảm ơn các bác nhé

Dưới 10tr bạn mua đc con DSLR vs Lens rồi, chụp quay đều bá cháy cả. Đẹp hay không nằm ở cái Lens chứ cái Megapixel để lòe người không biết thôi.

tại mình chưa biết gì bạn ah. Vậy nếu máy quay phim dưới 10trieu ban có biết có loại nào tốt ko bạn?
Cái này bạn nên qua những forum chuyên môn mới dc , với lại bạn còn phân vân giữa dt và máy ảnh nữa thì chắc ko khắc khe chọn lựa lắm nên cứ thấy vừa tiền là mua đi :D
Bạn vào đây nha : http://www.vnphoto.net/

Bạn muốn quay video với độ dài bao lâu, nếu khoãng dưới 10p thì DSLR sẽ tốt hơn máy quay, vừa chụp đẹp vừa quay đẹp. Nhưng nếu quay video với độ dài lớn hơn khoãng đó thì khuyên bạn mua cái may quay, vì quay phim lâu DSLR không chịu nổi nhiệt.

Còn muốn quay với chụp choẹt cho vui thì mua cái Ipad là hợp nhất, chụp đẹp, chơi bời vô tư :)).

Bạn nói rõ nhu cầu rồi lên vnphoto.net họ tư vấn cho, đảm bảo không chọn sai

Announcements

Forum statistics

Threads
421,538
173,718
Latest member
ppy0211

Most discussed of week

Most discussed of week

Back
Top Bottom