Ask Mới tham gia OFFERS cần người hướng dẫn

mình thấy mmo lên làm những có thể gắn bó lâu dài như PTU.SEO website...chứ còn òfer thì lận đận lắm còn Capt hay PTC thì đừng dính vào mất thời gian
nếu có đam mê với mmo thì lên trọn nhưng thứ "cao siêu" tý không thì lên nghỉ kiếm công việc bên ngoài mà làm chứ kiếm được có vài $ mà hại sức khỏe mất thời gian và cơ hội thì thật là lãng phí :D
kể cả khi rảnh rỗi thì lên vui chơi thể thao hay đọc 1 cuốn sách thấy có ý nghĩa hơn là kiếm vài $ ......
thiệt tình bạn này đúng !
Nếu còn là học sinh nên tập trung học thì tốt hơn ! có tgian bạn nên đầu tư tí kiến thức về học vấn như tiếng anh tin học ( office, PTS, rất cần ).. nếu học tốt rồi sẽ vào đc ĐH CĐ đúng nguyện vọng , sau đó năm 1,2 hãy đi học về kỹ năng ( làm việc nhóm, giao tiếp... ) năm 3 đi học thêm về những em bổ trợ cho chuyên ngành ( QTKD thì học về nhân sự, bán hàng , IT học mạng, design, marketing học chém gió ) Năm 4 rất quan trọng bạn nên xin ra làm ở 1 số cty nhỏ để lấy KN ( ko lấy lương ng ta ms cho làm ) sau đó tập trung ôn TN để có đc cái bằng đúng hạn ------------------------------> tích góp lại là bạn có bước dặm khởi nghiệp lớn hơn có trong tay vốn 50tr VNĐ . Tin hay ko thì tùy .
Ấy là mình nói vậy vs những bạn có bố mẹ thu nhập vừa. Còn khó khăn, đông ae thì bắt buộc bạn phải lao đầu từ sớm rồi. Bưng bê chạy bàn bán báo cũng tốt nhưng mình nghĩ nếu đc làm cv mình yêu thích thì khả năng thăng tiến cao hơn ! Mà muốn đc như vậy, thì con đường từ lớp 9 lên tốt nghiệp ĐH bạn phải bằng phẳng.
p/s : Mình sn 87, ko phải là con ng cổ hủ hay này kia, tuổi trẻ mình chưa hề đc ai nói về điều này, mình thử lăn lộn 1 số ngề LĐPT từ hồi còn học cấp 3 ......................................................... kết quả là h` mình đang đi rửa chén cho 1 nhà hàng nhỏ ở Quận Thanh Xuân :((

bạn ra mua 1 lốc card điện thoại đêm về cào hết ra rồi đem lên mmo này rao bán chác chắn sẽ lời:cool:

Last edited:
Làm nhiều thì bị lock, làm vừa vừa thì bị trừ, làm ít thì chờ dài cổ, không làm thì khoẻ nhất :D

làm gì chứ làm offer thì học sinh ko làm nổi đâu vì thời gian bỏ ra khá là nhiều.

định theo thớt tầm sư học đạo mà có vẻ căng nhỉ

Announcements

Forum statistics

Threads
421,537
173,716
Latest member
chuvihinhthang

Most discussed of week

Most discussed of week

Back
Top Bottom