Waiting for Answer Mong bạn chuotbo113 YH: sniper_rampage_9x giúp đỡ.

Mỗi khi gặp những topic liên quan như thế này thì riêng mình rất là đau lòng vì nó gắn liền với một quá khứ

2 Năm trước người yêu của thằng bạn cũng sai lầm khi chuyển tiền nhầm mà trễ thời gian mổ đôi chân, rồi bác sĩ bảo vì chậm trễ nên đôi chân biến tướng không chữa được phải ngồi xe lăn cả đời
Cho đến bây giờ thì cô bạn ấy vẫn dằn vặt trong lương tâm của mình, tuy rằng không ai trách cả nhưng chắc chắn cô bạn ấy là một người sống có trách nhiệm nên hay bị lương tâm cắn rứt.
Và mình nhận ra rằng tiền nó chỉ giúp cho con người ở một khoảng thời gian ngắn nhất định, cái quan trọng hơn là đạo đức sống - cái tâm trong sạch nó mới chính là thứ đi theo con người ta cho đến khi trút hơi thở cuối cùng.

Hy vọng chuyện này sẽ kết thúc tốt đẹp, hàng ngày đọc báo cũng thấy xã hội có quá nhiều vết xe lăn bánh vào con đường sai lầm - con người dư sức biết được ko đi vào vết xe đổ ..... Nhưng căn bản là có vượt qua chiến thắng những cám dỗ tiền bạc, vật chất, dục vọng, tham lam, sân hận, si mê hay không thôi.....?

"Trần gian khổ não triền miên, mới dùng phương pháp giải phiền nơi tâm".
Viết truyện cổ tích hay vãi :DBác sĩ bệnh viện nào mà để chân biến tướng ko thể chữa trị?

Mong thớt sớm lấy lại đc tiền, :(

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,466
173,638
Latest member
voisentam

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week