Mong BQT giải quyết thật công tâm vụ UANDME và Hunterxxi!

Hôm nay là quá sức chịu đựng của mình về việc nick UANDME vẫn tiếp tục lộng hành ở TOPIC mình lập với mong muốn giúp đỡ anh em PTC VN kiếm tiền nhanh hơn và không bị phụ thuộc vào các tool nước ngoài hơn. Topic mình và nơi sự việc bắt đầu: http://mmo4me.com/showthread.php?80262-All1Tool-Tu-dong-xem-quang-cao-hau-het-script/page22
Nick này đã vào Topic mình lập hạ thấp uy tín của mình. Mong mod NamIT sẽ mở lại hết tất cả các post đã xóa tại TOPIC của mình tại page 22,23,24,25,38,39 để mọi người có 1 cái nhìn khách quan và sau đó BQT sẽ có quyết định của mình, mình không can dự. Có điều Uy Tín và Danh Dự của mình hiện tại đang bị ảnh hưởng quá nhiều và topic mình vẫn ko ngớt những post quấy rối làm loãng của nick UANDME này.
Mình xin trình bày toàn bộ vụ việc từ A->Z:
(Xin lỗi anh EASYPTC khi mà em đã pub cái log chat trao đổi vui vẻ với mục đích chém gió là chính, nhưng em thật sự cần show nó cho mọi người thấy vì những dòng tâm sự bức xúc của anh cũng làm cho em có 1 thái độ "đúng đắn" với nick UANDME hiện giờ và chưa bao giờ cảm thấy hối hận về thái độ đó.)
Châm ngôn: ĐỪNG NHẦM LẪN GIỮA TÍNH CÁCH VÀ THÁI ĐÔ CỦA TÔI, TÍNH CÁCH THỂ HIỆN CON NGƯỜI TÔI, CÒN THÁI ĐỘ THỂ HIỆN CON NGƯỜI BẠN.

Toàn bộ log chat:

Okey, phía trên là toàn bộ log chat. Mình không đầu độc ai cả, mọi người hãy đọc những lời tâm sự bức xúc cũng như trao đổi rất thực lòng ở trên giữa mình và anh EasyPTC bạn sẽ hiểu thái độ của mình dành cho nick UANDME.
Hơn nữa, trong lúc a EASYPTC đang off tool bảo trì, thì vào ngày 18-09 1 suppoter của tool đã post bài này:

Và bạn đó bị ném đá, thì ko hiểu sau tự dưng nick UANDME này nhảy vào topic của anh EASYPTC phân trần chuyện ko liên quan, nên với tư cách là 1 supporter chính thức của tool mình đã phản pháo (có lẽ cũng nặng nhưng biết sao được khi thái độ đã hình thành). Nhưng nick UANDME cũng đã ko ngừng liên tục thóa mạ mình, do đó đã đẩy sự việc leo thang.

Tuy nhiên, dưới sự can thiệp của anh EasyPTC chủ topic, không có lý do gì mình lại không ngừng lại. Tuy nhiên nick UANDME này đã cố ý khơi lại sự việc cũ bằng cách vào topic mình nhắc lại chuyện này liên tục, sau đó còn mượn nick nickey2210 lập ra topic này với mục đích nhắc lại chuyện cũ và khiêu khích:
http://mmo4me.com/showthread.php?81...g-toan-bo-cac-tool-ptc-free-hot-nhat-hien-nay

Cho tới thời điểm hiện tại thì nick này vẫn tiếp tục tự do tác quái vào topic mình khi mình đã nhiều lần yêu cầu lịch sự ra ngoài vì mục đích của nick UANDME ko phải là dùng thử tool. Đã trình báo sự việc này lên mod NamIT nhưng vẫn chưa giải quyết thực sự triệt để. Một lần nữa mong BQT có một cái nhìn công tâm. Mình cũng nhận mình đã sai khi không kềm chế được cảm xúc. Tuy nhiên tội mình chắc chắn nhẹ hơn nick UANDME gấp nhiều lần. Nếu có phạt cảnh cáo mình bằng bất kỳ hình phạt nào mình cũng sẽ chấp nhận hình phạt đó. Miễn mình có thể thoát khỏi sự quấy rối và an tâm phát triển tiếp tool cho anh em VN dùng.

Cập nhật ngày 15/10: do mod NamIT đã del post này nên sau khi mod Nam phục hồi các post đã xóa mình mới đọc được. Mình cũng xin trình bày là mình chưa hề có 1 chút đụng chạm, sinh sự, nhắc tới nick nickey2210 trong Topic của mình. Tự dưng nick này hùa theo nick UANDME đi chửi mình tại topic mình, chẳng hiểu ất giáp gì cả!
http://mmo4me.com/showthread.php?80...u-het-script&p=1736562&viewfull=1#post1736562

Cám ơn tất cả mọi người đã quan tâm!
(P/S: Dự kiến ô tô mình sẽ triển khai trở lại sau khi sự việc giải quyết đúng với quỹ đạo của nó. Giá đề xuất: 1$ cho các bạn hiểu rằng anh em mình không cần tiền, vừa bán vừa tặng. Khi nào ô tô mình thực sự ngang hàng với các ô tô trên TG thì mới điều chỉnh lại mức giá này. Thân ái!)

Post 1 clip giải trí:
HATERS GONNA HATE, CÒN ANH HÙNG THÌ TIẾP TỤC GÕ.
[video=youtube;qMU58rZof2c]http://www.youtube.com/watch?v=qMU58rZof2c[/video]

Last edited by a moderator:

easyptc

Newbie
Reactions
659
MR
0.000

PS: Chú em đang kiện tôi về vấn đề j vậy, mém hiểu chứ chưa hiểu ;))

Trước đây có người vào topic hội của bạn nói này nói kia, nói hội bạn thế này thế nọ, post link tuyển ref,... bạn có thấy bực ko, mình nhớ thậm chí bạn còn report cả bạn kia nữa mà, vì nó ảnh hưởng đến uy tín của bạn, ảnh hưởng đến hội bạn, đúng ko?. Giờ bạn lại phá topic tool của người ta, thử đặt bạn vào hoàn cảnh của chủ thớt xem, chắc là bạn thừa hiểu.

Còn cái topic hướng dẫn tool ptc toàn tập kia, nếu bạn thực có lòng chia sẻ thì sao lại sửa bài viết ko chia sẻ nữa, nó chỉ chứng tỏ bạn muốn đấu đá, nhỏ nhen thôi.

Mình nghĩ điều mà hunterxxi cần là bạn thừa nhận bạn sai và xin lỗi cậu ấy mà bạn lại né tránh ko chịu nhận
2 người ít nhiều đều có uy tín, 1 người chủ tool, 1 người chủ hội. Vậy 1 câu xin lỗi, thừa nhận sai lầm có j là to lớn, đời ai mà ko có lúc sai.

Xin lỗi mình nhầm là bạn để ẩn bài viết = spoiler + viết như dưới nên mình nhầm tưởng bạn ko share nữa

http://mmo4me.com/showthread.php?81...g-toan-bo-cac-tool-ptc-free-hot-nhat-hien-nay

Chờ BQT vào xử đẹp! Nếu BQT rảnh rỗi bận tâm đến mấy chuyện cỏn con này mình sẽ tiếp tục phát triển TUT. Ko đành dìm hàng tiếp. Các bạn phải thông cảm! Có lẽ mình xấu xí nên mình đóng vai ác luôn thử xem có hợp ko! Thân!

Nhưng nó lại càng chứng tỏ bạn xấu tính thêm thôi

Upvote 0

PhongVu

Senior
Reactions
940
MR
0.000
hjx đọc xong list chat chak lòi con mắt ra quá

Upvote 0

ranmaager

Hero
Reactions
387
MR
0.102
thật chẳng ra làm sao, chỉ vì chút máu nóng mà làm rối hết lên, thật trẻ con quá
Có bực bội gì cũng ko nên nói ra những lời chói tai chứ. Lớn hết cả rồi mà

Upvote 0
Reactions
1,686
MR
0.000
Chat with me via Skype
haiz , MMO thôi mà . Chủ yếu là kiếm $ .Ko phải topic mình thì vào chém nhiều làm gì cho mệt óc

Mod nào có 3 đầu 6 tay cũng ko thể đi lùng xóa cm chọc ngoáy hay close topic suốt ngày đc. Cộng đồng ảo thì mong mọi người ý thức tự trọng là chính vậy nên.... Hai bạn hunter và Uandme nắm tay nhau hát một bài làm hòa nào :binhsua95:

Upvote 0

KaitoKid

Banned
Reactions
67
MR
0.000
thật vl các thánh Cơm nhà ai thì ăn hà đó đi ng ta làm ăn ra sao kệ cm ng ta sao phải vào xỉa xó này nọ vãi ra. :|đều là dân MMO với nhau lo mà cùng nhau kiếm tiền thì ko lo cứ lo đâm chọt nhau đc cái lol gì ko

Upvote 0

mmo41199821

Verified
Reactions
470
MR
0.000
Chat with me via Skype
Người ta làm tool để giúp mọi người đỡ vất vả hơn và để mọi người tránh xài những tool bị dính virus . Thế mà phải bị ném .............

Upvote 0

yenly

Hero
Reactions
1,245
MR
0.001

Mod nào có 3 đầu 6 tay cũng ko thể đi lùng xóa cm chọc ngoáy hay close topic suốt ngày đc. Cộng đồng ảo thì mong mọi người ý thức tự trọng là chính vậy nên.... Hai bạn hunter và Uandme nắm tay nhau hát một bài làm hòa nào :binhsua95:
nắm tay làm hòa nào:binhsua79::binhsua95:

Upvote 0

hunterxxi

Hero
Reactions
514
MR
1.004
Follow me on Facebook Chat with me via Skype

nắm tay làm hòa nào:binhsua79::binhsua95:

Cây muốn lặng mà gió chẳng ngừng ^^!

Upvote 0

UANDME

Newbie
Reactions
332
MR
0.000
Hội ng ta chiến ầm ầm gần 5 tháng trời và vẫn luôn hoạt động mạnh cho đến hiện nay mà chủ thớt mở miệng nói này nói kia, bêu rếu chủ Hội trong khi chưa từng là member của Hội là sao ta? Quen bík j nhau mà bêu rếu tôi và Hội tôi trong Topic Tool của easyptc? Thớt cỡ nào mà hổ báo dữ vậy, thích là tự tiện hạ danh dự và uy tín của ng khác nhưng chỉ muốn ng ta im lặng cam chịu thôi ah? Người ta giải thích hay đáp trả thì hổ báo nói "thích đây, lâu lâu mới có thằng dám troll với mình" :|

MyTools người ta viết ra pro cỡ đó nhưng share free,
bao nhiêu con người đang tin dùng mà lại đi ném đá gắn virus vào rồi bêu rếu tùm lum, thậm chí còn vác cả việc 1 số member PTC bên MMO4YOU bị banned sang để dìm hàng MultiClick 2, người ta share plugin chia sẽ cộng đồng nhưng bị banned acc PTC, ko bík thông cảm còn lấy chuyện đó ra để nhấn mạnh, đạp lên để đưa Tool All1Tool lên, loại người gì vậy? những ng ném đá đó là 1 nghệ sĩ àh? Bây giờ lại khóc lóc vì Tool All1Tool sắp thương mại bị ném đá? Lại còn muốn ng khác phải xin lỗi nữa chứ, sao ko nhìn qua gương xem mình đã ra gì chưa, chưa xin máu là may rồi!

Trong khi chủ thớt chỉ là 1 thằng support chưa viết đc cái Tool mà đã có những hành động như vậy, nếu là 1 tác giả Tool thì còn cỡ nào nữa? Sao ko học hỏi anh của thớt đó, anh của thớt viết ra cái Tool nhưng chưa hề gây sự hay có lời lẽ gây khó chịu cho ai hết, tự ng ta cảm nhận đc là người lớn hay con nít, sao thớt ngu wá zdậy anh mình mà mình ko học ^^!

Đã viết Tool với mục đích chia sẻ cộng đồng thì cứ như OMO ngại j vết bẩn, cứ đàng hoàng chân chính đi sao phải dùng thủ đoạn?

Tool All1Tool anh của thớt mới viết ra còn đầy lỗi chưa đâu vào đâu mà thớt cứ nôn nóng muốn bá đạo ngay, dùng hết thủ đoạn này đến thủ đoạn kia, cảm thấy Tool ko đc bá đạo như mong muốn thì viện cớ "đắp mền" Tool lại, còn đặt điều kiện là Mod phải giải quyết thỏa mãn theo ý muốn của mình mới mở Tool lại,
xin hỏi "tinh thần chia sẽ" ở chỗ nào?

"Bánh đúc đi thì bánh ít lại, bánh ít lại thì bánh quy đi", ai là cây ai là gió còn chưa biết đấy nhé, tự suy nghĩ lại và xem lại cách ăn ở của mình thế thôi, bày trò kiện tụng hay report chi cho mất time của bao nhiêu người khác nữa ^^!

PS: Chủ thớt nếu đã ngu xin đừng tỏ ra nguy hiểm, còn đã tỏ ra nguy hiểm thì đừng bao giờ tự trách mình vì quá ngu, please! Còn easyptc thì nợ tôi 1 câu xin lỗi đấy chứ đừng ở đó mà bảo tôi xin lỗi ng khác, chat với tôi thì nc kiểu khác để muốn bán thêm Key cho tôi, chat với ng khác thì nói tôi ko ra cái gì, cái loại ng 2 mặt thì tôi cũng có 4 mặt để đáp lại, nếu sống thật thì có gì cứ nói thẳng vào mặt tôi này sao lại phải tiếc rẻ vì mình cũng có lợi trong đó, thêm nữa là TUT tôi share chỉ dành cho người nào cần nên tôi thích để ẩn trong thẻ đó, còn người ko cần thì có ghi rõ ra ng ta cũng chả đọc, MyTools tôi share free nhưng thích nói bằng lời là thu phí đấy, ai cảm thấy nhột chỗ nào thì cứ gãi ^^!

Upvote 0
Hội ng ta chiến ầm ầm gần 5 tháng trời và vẫn luôn hoạt động mạnh cho đến hiện nay mà chủ thớt mở miệng nói này nói kia, bêu rếu chủ Hội trong khi chưa từng là member của Hội là sao ta? Quen bík j nhau mà bêu rếu tôi và Hội tôi trong Topic Tool của easyptc? Thớt cỡ nào mà hổ báo dữ vậy, thích là tự tiện hạ danh dự và uy tín của ng khác nhưng chỉ muốn ng ta im lặng cam chịu thôi ah? Người ta giải thích hay đáp trả thì hổ báo nói "thích đây, lâu lâu mới có thằng dám troll với mình" :|

MyTools người ta viết ra pro cỡ đó nhưng share free,
bao nhiêu con người đang tin dùng mà lại đi ném đá gắn virus vào rồi bêu rếu tùm lum, thậm chí còn vác cả việc 1 số member PTC bên MMO4YOU bị banned sang để dìm hàng MultiClick 2, người ta share plugin chia sẽ cộng đồng nhưng bị banned acc PTC, ko bík thông cảm còn lấy chuyện đó ra để nhấn mạnh, đạp lên để đưa Tool All1Tool lên, loại người gì vậy? những ng ném đá đó là 1 nghệ sĩ àh? Bây giờ lại khóc lóc vì Tool All1Tool sắp thương mại bị ném đá? Lại còn muốn ng khác phải xin lỗi nữa chứ, sao ko nhìn qua gương xem mình đã ra gì chưa, chưa xin máu là may rồi!

Trong khi chủ thớt chỉ là 1 thằng support chưa viết đc cái Tool mà đã có những hành động như vậy, nếu là 1 tác giả Tool thì còn cỡ nào nữa? Sao ko học hỏi anh của thớt đó, anh của thớt viết ra cái Tool nhưng chưa hề gây sự hay có lời lẽ gây khó chịu cho ai hết, tự ng ta cảm nhận đc là người lớn hay con nít, sao thớt ngu wá zdậy anh mình mà mình ko học ^^!

Đã viết Tool với mục đích chia sẻ cộng đồng thì cứ như OMO ngại j vết bẩn, cứ đàng hoàng chân chính đi sao phải dùng thủ đoạn?

Tool All1Tool anh của thớt mới viết ra còn đầy lỗi chưa đâu vào đâu mà thớt cứ nôn nóng muốn bá đạo ngay, dùng hết thủ đoạn này đến thủ đoạn kia, cảm thấy Tool ko đc bá đạo như mong muốn thì viện cớ "đắp mền" Tool lại, còn đặt điều kiện là Mod phải giải quyết thỏa mãn theo ý muốn của mình mới mở Tool lại,
xin hỏi "tinh thần chia sẽ" ở chỗ nào?

"Bánh đúc đi thì bánh ít lại, bánh ít lại thì bánh quy đi", ai là cây ai là gió còn chưa biết đấy nhé, tự suy nghĩ lại và xem lại cách ăn ở của mình thế thôi, bày trò kiện tụng hay report chi cho mất time của bao nhiêu người khác nữa ^^!

PS: Chủ thớt nếu đã ngu xin đừng tỏ ra nguy hiểm, còn đã tỏ ra nguy hiểm thì đừng bao giờ tự trách mình vì quá ngu, please! Còn easyptc thì nợ tôi 1 câu xin lỗi đấy chứ đừng ở đó mà bảo tôi xin lỗi ng khác, chat với tôi thì nc kiểu khác để muốn bán thêm Key cho tôi, chat với ng khác thì nói tôi ko ra cái gì, cái loại ng 2 mặt thì tôi cũng có 4 mặt để đáp lại, nếu sống thật thì có gì cứ nói thẳng vào mặt tôi này sao lại phải tiếc rẻ vì mình cũng có lợi trong đó, thêm nữa là TUT tôi share chỉ dành cho người nào cần nên tôi thích để ẩn trong thẻ đó, còn người ko cần thì có ghi rõ ra ng ta cũng chả đọc, MyTools tôi share free nhưng thích nói bằng lời là thu phí đấy, ai cảm thấy nhột chỗ nào thì cứ gãi ^^!

Tôi chẳng việc j mà nợ bạn 1 câu xl cả, với cả bạn thích thì mua chứ tôi đâu có nài nỉ xin xỏ để bạn mua.

Xin lỗi chứ tôi thấy bạn nói nhảm và cùn quá.

Việc người ta báo có virus trong tool là điều hết sức bình thường, đó là cảnh báo đến member. còn bạn rõ ràng là vào phá topic, nói mãi cố tình ko hiểu mà cứ chửi người khác ngu là sao, tôi thấy bạn ko reply thì thôi ... chứ reply là toàn chửi, thích chửi lắm hả. Nói chuyện bình thường, có lý lẽ đi bạn.

:| Mình nói tới đây là xong rồi, ko tham gia mấy vụ cãi nhau to này nữa, việc còn lại để mod xử lý dùm 2 cậu ấy.

Upvote 0
topic này mới lập 10-14-2012, 06:37 PM
thế mà nói đời nào đời nào =))
1 đời của bác nhanh thế sao
Sự việc này được trình báo trong topic mình gần 1 tuần rồi đó. Bấm cả nút report và pm riêng mod box. Vì Mod NamIT ko giải quyết triệt để được, nhiều bạn khuyên mình lập topic ở đây, nên mới chuyển bài qua đây, đến đây là thêm ngày thứ 2 rồi!
@ Easyptc: Cám ơn anh đã lên tiếng. Nói thế được rồi anh ơi, người chịu hiểu thì đã hiểu rồi, cứ để admin giải quyết nốt chuyện còn lại. Em ko muốn vì em sẽ ảnh hưởng thêm nữa đến hình ảnh của anh. Chưa bao giờ ngừng khâm phục anh. :D
@ UANDME: bạn ơi, bớt nhây đi được rồi đó. Bạn càng spam nhảm sau các bài post của tôi thì tội của bạn sẽ càng nặng hơn thôi. Cứ tiếp tục chửi tôi cho mạnh vào rồi bạn sẽ nhận được điều bạn đã làm. Gieo nhân nào gặt quả nấy. Anh easy cũng đã lên tiếng nhưng bạn cũng ko thay đổi thì bạn thực sự hết xài được rồi. Còn anh tôi ko lên tiếng vì bạn thực sự ... ko đáng bận tâm để a tôi phải lên tiếng (vì a tôi quan tâm đến crackers nhiều hơn là 1 người sưu tầm tool nước ngoài rồi quay lại nói này nọ với tool VN, ko biết bạn là người gì nữa :D). Mà dù nếu anh tôi lên tiếng đi nữa bạn cũng chẳng thông suốt ra tí nào đâu, cũng sẽ bị bồ bảo là anh em nhà mình bênh vực nhau. Thế nên a mình đã dùng cách khôn khéo là ko dây vào những troller như bạn sẽ tốt hơn. Chúc bạn may mắn và có suy nghĩ chín chắn hơn với những hành động của mình.

Upvote 0

vuanhbest

Junior
Reactions
190
MR
0.059
Chat with me via Skype
Sự việc này được trình báo trong topic mình gần 1 tuần rồi đó. Bấm cả nút report và pm riêng mod box. Vì Mod NamIT ko giải quyết triệt để được, nhiều bạn khuyên mình lập topic ở đây, nên mới chuyển bài qua đây, đến đây là thêm ngày thứ 2 rồi!
@ Easyptc: Cám ơn anh đã lên tiếng. Nói thế được rồi anh ơi, người chịu hiểu thì đã hiểu rồi, cứ để admin giải quyết nốt chuyện còn lại. Em ko muốn vì em sẽ ảnh hưởng thêm nữa đến hình ảnh của anh. Chưa bao giờ ngừng khâm phục anh. :D
@ UANDME: bạn ơi, bớt nhây đi được rồi đó. Bạn càng spam nhảm sau các bài post của tôi thì tội của bạn sẽ càng nặng hơn thôi. Cứ tiếp tục chửi tôi cho mạnh vào rồi bạn sẽ nhận được điều bạn đã làm. Gieo nhân nào gặt quả nấy. Anh easy cũng đã lên tiếng nhưng bạn cũng ko thay đổi thì bạn thực sự hết xài được rồi. Còn anh tôi ko lên tiếng vì bạn thực sự ... ko đáng bận tâm để a tôi phải lên tiếng (vì a tôi quan tâm đến crackers nhiều hơn là 1 người sưu tầm tool nước ngoài rồi quay lại nói này nọ với tool VN, ko biết bạn là người gì nữa :D). Mà dù nếu anh tôi lên tiếng đi nữa bạn cũng chẳng thông suốt ra tí nào đâu, cũng sẽ bị bồ bảo là anh em nhà mình bênh vực nhau. Thế nên a mình đã dùng cách khôn khéo là ko dây vào những troller như bạn sẽ tốt hơn. Chúc bạn may mắn và có suy nghĩ chín chắn hơn với những hành động của mình.

Vote cho ku, :binhsua85: , giải quyết để e nó còn làm việc :D

Upvote 0

Loc_rabbirt

Junior
Reactions
132
MR
0.028
Call me! Call me! Chat with me via Skype
Chã biết chuyện gì, thôi thì cứ UPPPP phát cho dzui nhà dzui cữa :d

topic đang mang danh dự - uy tín của những người liên quan, bạn đừng nên spam linh tinh nếu không có những nội dung thảo luận đúng với nội dung của topic

đề nghị mod ban cậu này 7 ngày cho chừa tật spam

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,006
176,496
Latest member
Mrtranthee

Most viewed of week

Most discussed of week