Waiting for Answer Mong nick TomRiu vào trả lời giúp mình

Status
Not open for further replies.
mình nói lun là mình chơi youtube qua Networrk và nhận tiền paypal từ network nên không bao giờ mình có tài khoản PM hay các loại khác nhé! mình đến mmo chỉ có 1 cái topic bán 600$ paypal mà dính đủ thứ chuyện, sau khi chuyện này giải quyết xong sẽ không tham gia mmo nữa! có paypal tự tìm cách whithdraw về bank cho nhẹ! Nơi này quá nhiều cao thủ scam !

Mình sáng nay cũng vừa nhận hơn 300$ tiền afff . Cũng chưa dám đăng topic sell nữa , vì đăng cái có 3 ng pm thì có 1 kẻ là scammer .Thứ 7 rồi nên muốn f5 và tránh xa bọn scammer . Ôi ước j trong mmo4me có 1 anh C50 nhỉ , để cho cái thằng chó scammer này lòi ra ánh sáng . 1 thằng cặn bã ,sống dưới đáy xã hội .

Theo như các post trên 4rum của bạn misakio thì vào ngày 6/9 tầm 9h29 tối bạn này có liên tục comment trên các topic để mua pp nhưng ko mua số lượng rõ ràng, topic nào cũng đòi mua hết.

scam9-jpg.23875

Có thể xem trong hình là 20 phút sau đó, 9h49 tên scam đã pm bạn này và nói còn hơn 300pp, bạn cần bao nhiêu.
Mình đoán việc tên này nói 300$ là do nó đoán mò. Topics của TomRiu bán 600PP nhưng lúc 5h chiều cùng ngày đã bán 450PP có linhdungvn trung gian, thế nên số còn lại phải là tầm 150$.
mmo4me.com/threads/600-paypal-vn-verified-youtube-network-rate-19-5-vietcombank.124706/page-2#post-2680106
Số lượng $ ko chính xác + thời gian là 20 phút sau khi misakio đưa thông tin lên cần mua pp thì mình có thể nói là việc pm lúc 3h chiều misakio đề nghị 350$ và tên scam nói còn 300$ là ko liên quan gì nhau.

Mình cũng ý kiến chút. Giờ sơ qua là thế này:
1. Scam(TOMRIU) dùng số tiền của chủ thread để mua PM nên rất tự tin khi nói: Bạn có thể báo công an. Hihi. Bởi vì sao, bởi vì scam đã dùng số tiền ăn cắp đó để rửa sang tiền PM một cách hoàn hảo.
2. TomRiu hình như là thanh niên có vụ lùm xùm với vụ việc "Thái Hoàng ft kennyBMT". Mở ra một cái topic rất hoành tráng, và rồi sau đó có thông tin đòi lại tiền cũng rất hoành tráng mà thực hư chẳng ai biết. Phải chăng đây là một sự đánh bóng tên tuổi? Đánh lạc hướng dư luận.
3. Tài khoản để scammer nhận PM từ nick friendly là của clone user gagabux95. NamTuoc đã check ip và lại ra một đống thông tin có liên quan đến trùm scam kendyBMT hay là Thái Hoàng gì đó.
4. Tại sao những vụ lùm xùm đều có dính dáng đến PayPal và trùm scam khét tiếng KendyBMT aka Thái Hoàng?

P/s: Tại sao mình lại nói là Scammer TOMRIU. Bởi vì theo như vụ việc thì chẳng có ai có thể biết được khi mà bạn chủ thread Pm riêng với bạn TOMRIU hỏi mua paypal. Mà sau lại có cái nick _ nào đó pm lại bạn chủ thread bán Paypal. Chẳng có sự trùng hợp đến ngẫu nhiên như vậy. Cái gì cũng đều có lỗ hổng cả.

Mình cũng ý kiến chút. Giờ sơ qua là thế này:
1. Scam(TOMRIU) dùng số tiền của chủ thread để mua PM nên rất tự tin khi nói: Bạn có thể báo công an. Hihi. Bởi vì sao, bởi vì scam đã dùng số tiền ăn cắp đó để rửa sang tiền PM một cách hoàn hảo.
2. TomRiu hình như là thanh niên có vụ lùm xùm với vụ việc "Thái Hoàng ft kennyBMT". Mở ra một cái topic rất hoành tráng, và rồi sau đó có thông tin đòi lại tiền cũng rất hoành tráng mà thực hư chẳng ai biết. Phải chăng đây là một sự đánh bóng tên tuổi? Đánh lạc hướng dư luận.
3. Tài khoản để scammer nhận PM từ nick friendly là của clone user gagabux95. NamTuoc đã check ip và lại ra một đống thông tin có liên quan đến trùm scam kendyBMT hay là Thái Hoàng gì đó.
4. Tại sao những vụ lùm xùm đều có dính dáng đến PayPal và trùm scam khét tiếng KendyBMT aka Thái Hoàng?

P/s: Tại sao mình lại nói là Scammer TOMRIU. Bởi vì theo như vụ việc thì chẳng có ai có thể biết được khi mà bạn chủ thread Pm riêng với bạn TOMRIU hỏi mua paypal. Mà sau lại có cái nick _ nào đó pm lại bạn chủ thread bán Paypal. Chẳng có sự trùng hợp đến ngẫu nhiên như vậy. Cái gì cũng đều có lỗ hổng cả.
Có chổ nào dính tối thằng Ken và thằng Hoàng đâu cậu :( !?
Thêm nữa là mới chứng minh cậu Frien kia send $ cho thằng gagabux95 thôi chứ căn cứ vào đâu mà bảo là clone chời !?

Có chổ nào dính tối thằng Ken và thằng Hoàng đâu cậu :( !?
Thêm nữa là mới chứng minh cậu Frien kia send $ cho thằng gagabux95 thôi chứ căn cứ vào đâu mà bảo là clone chời !?
Mình thấy có chữ clone user gagabux95 nên mình tiện tay type luôn ý mà. Còn về liên quan đến Ken hay Thái Hoàng thì mình nhớ không nhầm có nick hoangphihong kia. Mà đầy mod đã từng check ip và ra một đống đó có liên quan rồi đó thôi cậu.

đang tính lập topic kêu mod ban nick, nghỉ mmo, mà có vẻ vụ này chưa xong?

Có mấu chốt đơn giản nhất thì lại ko ai trả lời dùm đi, 1 cuộc nói chuyện pm yahoo hết sức private thì lại biết rõ dc bạn misakio mún mua pp từ TomRiu và lại tài hơn khi biết luôn TomRiu ko trả lời để mà vào nói chuyện thay thế

sao bạn TomRiu ko vào giải thích đại loại là kiểu scam nó hack luôn dc yahoo bạn, nó thấy dc đoạn chat, bit dc bạn "SẼ" ko trả lời nên nó tạo nick giả chat với misakio và giao dịch

mà bạn TomRiu chọn nick reg mới đây sao "ngẫu nhiên" thế, lại reg trùng tên với scam , khác có mỗi dấu "." =)))))))

Bạn TomRiu xin ban nick rùi chắc cũng sớm dc gặp bạn trên forum với 1 nick mới :D

Ảo thì vẫn là ảo, tìm dc thì làm gì, ban? remove?, rùi lại tiếp tục có những chuyện kiểu như vậy, mua hàng ko reply lại, chứng minh ko hề giao dịch, rùi có 1 nick giả mạo giống vậy vào giao dịch, cướp tiền trắng trợn

Sống ko biết báo hiếu cha mẹ thì phải, có đứa con kiểu này thì cha mẹ chết sớm để trả nợ cho con thôi, có ng làm sai ắt có ngkhac gánh nợ thay

Poor misakio

Bạn TomRiu bữa sau reg thì chắc trước đây có dấu "_" xong đến "." thì tiếp đến dấu gì nữa đây
cậu là scamer clone nick vào hả hê đấy à?

cậu là scamer clone nick vào hả hê đấy à?
mình là bạn của misakio, cũng là người mới, misakio kiếm mua pp để gửi qua Mỹ cho mình bên này, thấy chuyện bất bình vào mình phân tích thôi, tiền thí cô hồn ko sao, chỉ mong ba mẹ đứa nào lấy tiền chết sớm trả nợ lại cho tụi mình thôi, bạn ko làm gì bạn ko cần bức xúc

mình là bạn của misakio, cũng là người mới, misakio kiếm mua pp để gửi qua Mỹ cho mình bên này, thấy chuyện bất bình vào mình phân tích thôi, tiền thí cô hồn ko sao, chỉ mong ba mẹ đứa nào lấy tiền chết sớm trả nợ lại cho tụi mình thôi, bạn ko làm gì bạn ko cần bức xúc
uhm , hi vọng là cậu không có đang giả vờ để chửi scam , mà thật ra để chữi chính cậu! bái bai!

close đi legialoc ơi . lại abc trò cũ rích này mà dùng lâu ổn quá nhỉ . bó tay

close đi legialoc ơi . lại abc trò cũ rích này mà dùng lâu ổn quá nhỉ . bó tay
Chính cái kiểu làm mod của mấy thanh niên như này nên scammer mới càng lộng hành đó. Haha. Thật nực cười cho cái forum để mấy thanh niên vô trách nhiệm lên quản lý.
Sao không tìm hiểu rõ vụ việc rồi hãy phát biểu close thread. Sao không đọc rõ những câu hỏi mà bạn thuylinh kia đang thắc mắc? Đó là:

Có mấu chốt đơn giản nhất thì lại ko ai trả lời dùm đi, 1 cuộc nói chuyện pm yahoo hết sức private thì lại biết rõ dc bạn misakio mún mua pp từ TomRiu và lại tài hơn khi biết luôn TomRiu ko trả lời để mà vào nói chuyện thay thế

sao bạn TomRiu ko vào giải thích đại loại là kiểu scam nó hack luôn dc yahoo bạn, nó thấy dc đoạn chat, bit dc bạn "SẼ" ko trả lời nên nó tạo nick giả chat với misakio và giao dịch

mà bạn TomRiu chọn nick reg mới đây sao "ngẫu nhiên" thế, lại reg trùng tên với scam , khác có mỗi dấu "."

Chính cái kiểu làm mod của mấy thanh niên như này nên scammer mới càng lộng hành đó. Haha. Thật nực cười cho cái forum để mấy thanh niên vô trách nhiệm lên quản lý.
Sao không tìm hiểu rõ vụ việc rồi hãy phát biểu close thread. Sao không đọc rõ những câu hỏi mà bạn thuylinh kia đang thắc mắc? Đó là:
sr chứ tôi làm bố trẻ con rồi . ông dùng thanh niên thì có lẽ hơi trẻ với tôi . tiếp nữa .
cái kiểu scam này tôi cũng bị dính rồi nên có làm thêm thì cũng chẳng làm dc gì nữa vậy thôi .
đi vào ngõ cụt rồi .
close cho đỡ mệt

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,646
Latest member
Sahil786