MỘT BỨC TRANH ĐẸP

chemgio

Moderator
Reactions
4,481
MR
20.087
$300.00
Một vị vua treo giải thưởng cho họa sĩ nào vẽ được một bức tranh đẹp nhất về sự bình yên. Nhiều họa sĩ đã cố công. Nhà vua ngắm tất cả các bức tranh nhưng chỉ thích có hai bức và ông phải chọn lấy một .

Một bức tranh vẽ hồ nước yên ả. Mặt hồ là tấm gương tuyệt mỹ vì có những ngọn núi cao chót vót bao quanh . Bên trên là bầu trời xanh với những đám mây trắng mịn màng. Tất cả những ai ngắm bức tranh này đều cho rằng đây là một bức tranh bình yên thật hoàn hảo.

Bức tranh kia cũng có những ngọn núi, nhưng ngọn núi này trần trụi và lởm chởm đá. Ở bên trên là bầu trời giận dữ đổ mưa như trút kèm theo sấm chớp. Đổ xuống bên vách núi là dòng thác nổi bọt trắng xóa.

Bức tranh này trông thật chẳng bình yên chút nào. Nhưng khi nhà vua ngắm nhìn, ông thấy đằng sau dòng thác là một bụi cây nhỏ mọc lên từ khe nứt của một tảng đá. Trong bụi cây một con chim mẹ đang xây tổ. Ở đó, giữa dòng thác trút xuống một cách giận dữ, con chim mẹ an nhiên đậu trên tổ của mình ...
- " Bình yên thật sự." Ta chấm bức tranh này ! Nhà vua công bố.

=> Lời bình: Sự bình yên không có nghĩa là một nơi không có tiếng ồn ào, không khó khăn, không cực nhọc. Bình yên có nghĩa ngay chính khi ta đang trong phong ba bão táp ta vẫn cảm thấy sự yên tĩnh trong trái tim. Đó mới chính là ý nghĩa thật sự của sự bình yên.
(ST)

tronghoangPDS

Banned
Reactions
12
MR
0.000
là 1 scamer mà nghe cái này sao nó tội lỗi sao ấy. bác chemgio cho stk e gửi ủng hộ từ thiện vài trăm K cái

là 1 scamer mà nghe cái này sao nó tội lỗi sao ấy. bác chemgio cho stk e gửi ủng hộ từ thiện vài trăm K cái
đây là số tài khoản ủng hộ từ thiện ,nhưng mà nếu là scammer thì vui lòng trả lại tiền cho nạn nhân bị scam,quỹ từ thiện không thể nhận tiền lấy từ việc gây đau khổ cho người khác mà có ,:D
  1. Sau đó các bạn gửi tiền vào một trong các tài khoản sau:
    • VCB: 0531000270456 - Trần Văn Giáp
    • EAB: 0107650182 - Trần Văn Giáp
    • PM: U1477349

đây là số tài khoản ủng hộ từ thiện ,nhưng mà nếu là scammer thì vui lòng trả lại tiền cho nạn nhân bị scam,quỹ từ thiện không thể nhận tiền lấy từ việc gây đau khổ cho người khác mà có ,:D
  1. Sau đó các bạn gửi tiền vào một trong các tài khoản sau:
    • VCB: 0531000270456 - Trần Văn Giáp
    • EAB: 0107650182 - Trần Văn Giáp
    • PM: U1477349
em chỉ scam của những thằng giàu mà ngu + thêm chút hóng hách thôi. :D để lấy tiền đi làm từ thiện

em chỉ scam của những thằng giàu mà ngu + thêm chút hóng hách thôi. :D để lấy tiền đi làm từ thiện
em scam của bất cứ ai cũng đều làm cho người ta đau khổ ,bực bội,khó chịu ,dù ít hay nhiều ,mà nếu lấy những đồng tiền đó đi mua quà cho người nghèo khổ hóa ra mình truyền sự đau khổ ,bực bội ,khó chịu đó cho họ thêm sao ,họ đã khổ nhiều rồi ,đau nhiều rồi ,bực bội ,khó chịu nhiều rồi ,họ mới cần đến chúng ta giúp họ bớt khổ cho nên chúng ta tốt nhất không làm họ khổ hơn nữa ,cho nên nếu đồng tiền lấy từ sự đau khổ của người khác a ko nhận cho quỹ từ thiện là vậy :D

em scam của bất cứ ai cũng đều làm cho người ta đau khổ ,bực bội,khó chịu ,dù ít hay nhiều ,mà nếu lấy những đồng tiền đó đi mua quà cho người nghèo khổ hóa ra mình truyền sự đau khổ ,bực bội ,khó chịu đó cho họ thêm sao ,họ đã khổ nhiều rồi ,đau nhiều rồi ,bực bội ,khó chịu nhiều rồi ,họ mới cần đến chúng ta giúp họ bớt khổ cho nên chúng ta tốt nhất không làm họ khổ hơn nữa ,cho nên nếu đồng tiền lấy từ sự đau khổ của người khác a ko nhận cho quỹ từ thiện là vậy :D
cũng tâm sự mỏng với anh, nhà em cũng thuộc hạng khá giả, không đến mức đi scam. Cha e cũng là bí thư huyện, mẹ làm bên ngân hàng. mà em chúa ghét mấy thằng chuyên gia bốc lộc sức lao động anh em mà pay cho ae thì it. nó ăn 1000$ mà chia lại cho anh em chừng 200$ là cùng. e chúa ghét cái bọn đó
em cũng đang làm từ thiện ở quê nhà đây, cũng k có gì, ngày mua 5 hộp cơm đi vòng vòng coi mấy bà hay mấy chú đi xin thì mình cho.
em thấy lấy tiền bọn này đưa cho người khổ k có gì là sai. làm từ thiện dùm tụi nó để đức lại cho con cháu nó thôi :D

cũng tâm sự mỏng với anh, nhà em cũng thuộc hạng khá giả, không đến mức đi scam. Cha e cũng là bí thư huyện, mẹ làm bên ngân hàng. mà em chúa ghét mấy thằng chuyên gia bốc lộc sức lao động anh em mà pay cho ae thì it. nó ăn 1000$ mà chia lại cho anh em chừng 200$ là cùng. e chúa ghét cái bọn đó
em cũng đang làm từ thiện ở quê nhà đây, cũng k có gì, ngày mua 5 hộp cơm đi vòng vòng coi mấy bà hay mấy chú đi xin thì mình cho.
em thấy lấy tiền bọn này đưa cho người khổ k có gì là sai. làm từ thiện dùm tụi nó để đức lại cho con cháu nó thôi :D

anh hùng hiệp nghĩa là đây nè , chúc bạn vui và thành công trong con đường bạn chọn :D

người ta làm sai người ta sẽ nhận lấy hậu quả ,mình đâu phải là luật sư hay thẩm phán mà phán quyết tội của người ta rồi thi hành án luôn ,:D ,làm gì làm ai sai người đó sẽ nhận lấy hậu quả ,còn mình cứ làm việc đúng ,nếu như tiền mua 5 hộp cơm là tiền của bản thân em thì a vô cùng hoan hỷ vì điều đó và hy vọng em tiếp tục công việc này mỗi ngày để giúp những người nghèo ,và nếu tốt hơn nữa thì làm sao để kêu gọi bạn bè người thân hàng xóm cùng tham gia vào việc này để cho nhiều người được giúp đỡ hơn :D

người ta làm sai người ta sẽ nhận lấy hậu quả ,mình đâu phải là luật sư hay thẩm phán mà phán quyết tội của người ta rồi thi hành án luôn ,:D ,làm gì làm ai sai người đó sẽ nhận lấy hậu quả ,còn mình cứ làm việc đúng ,nếu như tiền mua 5 hộp cơm là tiền của bản thân em thì a vô cùng hoan hỷ vì điều đó và hy vọng em tiếp tục công việc này mỗi ngày để giúp những người nghèo ,và nếu tốt hơn nữa thì làm sao để kêu gọi bạn bè người thân hàng xóm cùng tham gia vào việc này để cho nhiều người được giúp đỡ hơn :D

mô hình bán hàng từ thiện đa cấp :D:D:D:D:D chỉ có điều % ref = 0

nghe anh nói cũng có lý, em tính k lầm từ ngày tham gia mmo4me e scam dc chắc cũng dc 30 hay 40 gì đó. Sáng e gửi lại 10 cho mấy bạn bị scam 1 năm trước nhé. mấy bạn mới đây thì từ từ nhé.
EM thấy mấy a đi làm từ thiện thì cầm mấy hộp cơm mà kiếm người cho là tốt nhất. nhiều khi đang ăn cơm thấy họ lại xin tiền mà muốn khóc, bùn lắm các bác ạ. coi ai giúp mấy ng đó dc gì thì giúp. đó là lời chân thành của scamer thuộc hạng nhất nhì mmo4me :(

Suzune

Verified
Reactions
555
MR
0.000
@tronghoangPDS đọc vài dòng thấy cậu như hắc hiệp thời xưa ấy nhỉ lấy của ng` giàu đi chia cho ng` nghèo.
Nhưng dù cậu có là hắc hiệp hay đại hiệp gì đó thì cậu cũng y như mấy ng` mà cậu " cho là bóc lột " dùng chính thủ đoạn của họ để trả lại cho họ. Con đường nào thì cũng là có tội thôi. Dù luật pháp ko phán xét đc nhưng lương tâm của cậu có cảm thấy thanh thản hay ko là 1 chuyện? Hay cậu cảm thấy thỏa mãn với những gì mình đang làm? Cũng như ng` xưa hay nói " oan oan tương báo thì bao giờ mới dứt ", dù cho họ có bóc lột, đày ải mình đi chăng nữa thì tiền cũng do chính mình làm ra mới đáng quý. Mình ko nên nhìn đời bằng con mắt cay nghiệt " lấy của thiên thì phải trả địa " mà hãy " nhìn bằng tấm lòng tha thứ và từ bi ". Chứ như cậu thì giống như lấy của người ta xong bỏ vô từ thiện cho nhẹ người vậy.
" Muốn ăn no thì phải lao động, muốn mặc đẹp thì phải trả tiền, muốn ngủ ngon thì hãy để cho lương tâm mình thanh thản "

@tronghoangPDS đọc vài dòng thấy cậu như hắc hiệp thời xưa ấy nhỉ lấy của ng` giàu đi chia cho ng` nghèo.
Nhưng dù cậu có là hắc hiệp hay đại hiệp gì đó thì cậu cũng y như mấy ng` mà cậu " cho là bóc lột " dùng chính thủ đoạn của họ để trả lại cho họ. Con đường nào thì cũng là có tội thôi. Dù luật pháp ko phán xét đc nhưng lương tâm của cậu có cảm thấy thanh thản hay ko là 1 chuyện? Hay cậu cảm thấy thỏa mãn với những gì mình đang làm? Cũng như ng` xưa hay nói " oan oan tương báo thì bao giờ mới dứt ", dù cho họ có bóc lột, đày ải mình đi chăng nữa thì tiền cũng do chính mình làm ra mới đáng quý. Mình ko nên nhìn đời bằng con mắt cay nghiệt " lấy của thiên thì phải trả địa " mà hãy " nhìn bằng tấm lòng tha thứ và từ bi ". Chứ như cậu thì giống như lấy của người ta xong bỏ vô từ thiện cho nhẹ người vậy.
" Muốn ăn no thì phải lao động, muốn mặc đẹp thì phải trả tiền, muốn ngủ ngon thì hãy để cho lương tâm mình thanh thản "
cám ơn bạn, nhờ bạn mình cũng hiểu ra 1 số điều

dinhbuu144

Banned
Reactions
1,867
MR
0.000
mình lại nghĩ đến 1 khía cạnh khác. con chim mẹ bình yên trên tổ k phải là nó tìm được sự yên tĩnh trong trái tim, mà nó đã chọn 1 nơi lý tưởng để nằm. Dòng thác dữ, không khí trời đất bên ngoài đang gào thét, những cái đó tạo thành 1 bức bình phong tuyệt đối, và nó tìm thấy sự bình yên từ an toàn.

mô hình bán hàng từ thiện đa cấp :D:D:D:D:D chỉ có điều % ref = 0
em có 1 khát khao em có 1 ước ao :D trên trái đất này người người ,nhà nhà đều làm việc thiện,việc tốt ,để xã hội sẽ không còn những người đói nghèo đau khổ ,để ai ai cũng được an vui hạnh phúc :D
nghe anh nói cũng có lý, em tính k lầm từ ngày tham gia mmo4me e scam dc chắc cũng dc 30 hay 40 gì đó. Sáng e gửi lại 10 cho mấy bạn bị scam 1 năm trước nhé. mấy bạn mới đây thì từ từ nhé.
EM thấy mấy a đi làm từ thiện thì cầm mấy hộp cơm mà kiếm người cho là tốt nhất. nhiều khi đang ăn cơm thấy họ lại xin tiền mà muốn khóc, bùn lắm các bác ạ. coi ai giúp mấy ng đó dc gì thì giúp. đó là lời chân thành của scamer thuộc hạng nhất nhì mmo4me :(
uh trả lại cho họ hết đi em ,bản thân em khi mất 1 thứ gì thì em cũng khó chịu ,bực bội ,đau khổ thì người khác cũng vậy thôi cho nên đừng lấy bất cứ 1 thứ gì của ai nếu như họ không được sự đồng ý của họ nhé :D ,tụi a không chỉ cung cấp thực phẩm mà còn nhu yếu phẩm cho họ nữa ,như áo ấm ,mền ,thuốc men ...., và tụi a cũng đang giúp ai được thì giúp nè em và khuyên ai được thì khuyên để họ quay trở về con đường chính đạo nè :D a like bài trên của em là like cho hành động trả lại tiền cho những người bị scam của em đấy ,trả hết nhé ,giống như dốc hết tiền này ta trả nợ người ,trả lại cho ai những gì đã từng thuộc về họ :D

em có 1 khát khao em có 1 ước ao :D trên trái đất này người người ,nhà nhà đều làm việc thiện,việc tốt ,để xã hội sẽ không còn những người đói nghèo đau khổ ,để ai ai cũng được an vui hạnh phúc :D
uh trả lại cho họ hết đi em ,bản thân em khi mất 1 thứ gì thì em cũng khó chịu ,bực bội ,đau khổ thì người khác cũng vậy thôi cho nên đừng lấy bất cứ 1 thứ gì của ai nếu như họ không được sự đồng ý của họ nhé :D ,tụi a không chỉ cung cấp thực phẩm mà còn nhu yếu phẩm cho họ nữa ,như áo ấm ,mền ,thuốc men ...., và tụi a cũng đang giúp ai được thì giúp nè em và khuyên ai được thì khuyên để họ quay trở về con đường chính đạo nè :D

Nếu em có quà, hay đồ cần ủng hộ, thì gửi vào địa chỉ nào a ?

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,008
176,501
Latest member
songten001

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week