• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

Một chú SCAM không thành công!

cuongvb0406

Senior
Reactions
312
MR
0.001
SR các bác vì em up ảnh lên upanh.com để chèn rùi nhưng không hiểu sao không up lên 4r được.
Như đề nghị của 1 bác bảo em report SCAMER này để mọi người cùng tránh nên em đã làm report(mặc dù em đang khá bận :D). Các bác quan tâm thì chịu khó click vào để đọc nhé!
SCAMER: Nguyen Hoang Trung,
yh: saidower99
Nick 4r: yantabs1102
So TK EAB là của ng khác sao ý: Luong Vu Quynh Anh (0103867546)
Nội dung sơ lược về việc scam như sau( ai lười đọc):

Lúc đó em đang vội đi có việc nên thực hiện giao dịch nhanh vì thế cũng không nhờ ai kiểm tra nguồn pp hộ( bác ta nói nguồn offer và em cũng tin luôn). Kết quả là 39pp đó bị paypal "held". Nhưng cũng thật may cho em là đã thực hiện chuyển khoản từ VCB sang EAB và giao dịch này bị "chờ xử lý" đến thứ 2 và thế là em đã ra VCB để hủy thành công giao dịch mà không mất xu nào kể cả phí hủy ( Hải Dương chưa hủy lệnh gd bao giờ nên họ không biết là mất phí, em cố tình hỏi có cần thủ tục gì nữa khôg nhưng nhân viên vẫn bảo là xong rùi nên em đi về).
Trước đó em đã thông báo rất nhiều lần cho Scamer vào topic em lập xác nhận nguồn pp, nếu chứng minh được thì e sẽ ko hủy lệnh chuyển tiền và tiếp tục chờ pp xử lý, nhưng bác ta mất tăm từ đó (em quá tốt rùi, ;)) ).

Dưới đây là log chat:

yanbs1102- 2.jpg

yanbs1102- 1.png

yanbs1102- 3.jpg

yanbs1102- 4.jpg

yanbs1102- 5.png

Và thế là cứ vậy hắn không nói gì nữa. Chỉ up được có 5 file nên chưa đủ hết những phần em thông báo cho hắn! :(

"Trời không phụ người hiền!"

Last edited by a moderator:

Huyle

Junior
Reactions
189
MR
0.000
vậy là ok rồi, mod nào vào giải quyết nick yantabs1102 kìa :binhsua33:

Odyssey8x

Senior
Reactions
349
MR
0.001
Mùa hè này nóng bức , nên người dân đua nhau bán cam hòng kiếm thêm chút đỉnh với thời buổi vật giá leo thang này , mà vụ hủy giao dịch khi giao dịch :Đang chờ xử lí . Tôi bây h mới biết đấy , tại trước giờ có để ý đâu . (Biết thêm kinh nghiệm ).
P/S:cuongvb0406 : Mà cậu ở Hải Dương à , gần chỗ tôi . Cho tôi YM đi , lúc nào tôi lên lại đơn vị cũ ngày xưa đi nghĩa vụ anh em gặp nhau uống nước.

svalmta

Hero
Verified
Reactions
2,445
MR
0.000
Nhiều lúc mình mua người ta nói nguồn mình chả check. nguy hiểm thật. cảm ơn bác chủ nhé.

Giang hồ thật hiểm ác.

[/COLOR]
Mùa hè này nóng bức , nên người dân đua nhau bán cam hòng kiếm thêm chút đỉnh với thời buổi vật giá leo thang này , mà vụ hủy giao dịch khi giao dịch :Đang chờ xử lí . Tôi bây h mới biết đấy , tại trước giờ có để ý đâu . (Biết thêm kinh nghiệm ).
P/S:cuongvb0406 : Mà cậu ở Hải Dương à , gần chỗ tôi . Cho tôi YM đi , lúc nào tôi lên lại đơn vị cũ ngày xưa đi nghĩa vụ anh em gặp nhau uống nước.

yh em ở chữ ký đó bác! :)

Nhiều lúc mình mua người ta nói nguồn mình chả check. nguy hiểm thật. cảm ơn bác chủ nhé.

Giang hồ thật hiểm ác.

Híc! vậy nên em report để lần sau các bác chú ý Check nguồn!
Nếu mà up thêm đươc em up cả bằng chứng chuyển tiền, trạng thái hủy giao dịch, "held" của paypal nữa mới đầy đủ! :)

resign

Senior
Reactions
352
MR
0.000
chủ thớt là 1 scamer lão luyện. khuyên các scamer còn lại hãy tránh xa, ko scam đc đâu...=))=))
mà buxify đã online trở lại đâu mà chủ thớt mua PP làm gì

chủ thớt là 1 scamer lão luyện. khuyên các scamer còn lại hãy tránh xa, ko scam đc đâu...=))=))
mà buxify đã online trở lại đâu mà chủ thớt mua PP làm gì

Bác nói thế tội em chết! :D. Nào đã cam quýt ai được tí gì! :D
Em thấy giá 19 cũng ngon, đang còn 21pp nữa nên mua thêm 39pp đó cho tròn rùi bán đi cho nó đẹp.
Ai zè nó ra thế!
Buxify em đập vào bằng PZ chứ ko dùng pp. :))

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,920
176,399
Latest member
girisingo

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week