Một chút tâm sự 300 triệu ... mọi người góp ý cho tớ với !!!

1 slot mobi hay vịt teo hcm hay hn tầm 2 300 củ là đúng r,mà quen biết +biết chút ít chuyên môn,lương tháng 600 $ khỏi phải bàn

Đừng đem xin việc nhé rất phí :D . Trừ cái nghề đó bạn nhắm ăn chặn , ăn rút , hối lộ ngon thì ok
Bạn kiếm 1 việc làm đi 1 ngày 3 4 triệu củng dc . rảnh thì làm offer .
300t kinh doanh ? bạn còn ko biết kinh doanh ngành gì nửa thì kinh doanh cái nổi gì . có ý tưởng thì hãy làm còn ko thì để ăn cho sướng . bạn ko đủ 2 3 lần vốn để thất bại 2 3 lần đâu kinh doanh chi

Last edited by a moderator:
Theo mfnh thì đừng có mà đi chạy việc, lỡ chạy dc vài tháng sau nó lại đòi thêm, bạn k có, nó kiếm cớ đuổi, hoặc là nhà nước nó hứng lên kiểm tra bằng cấp mà k có thì cũng bị đuổi, lúc đó thì tiền mất tật mang, k dc bồi thường đâu

300tr ....Hm
Lương 5 triệu ổn định ?
Tức là 60 tháng ổn định của bạn ....Làm nhà nước nên lương tăng chậm ....Mình để 50 tháng nhé ( Bao gồm cả lương tăng )

Trong 50 tháng đó có biết bao việc xảy ra , Xăng tăng , giá cả dao động ....5tr sống không thoải mái đâu

Chọn Plan 2 : Đầu tư và kinh doanh offline

Với 300tr bạn có thể làm gì ? :)

100tr : Đầu tư 1 quán cafe teen

Theo 2 hướng Sang trọng : Vốn bỏ tầm 50 ---> 60tr ( tùy địa điểm ) Bao gồm tiền thuê mặt bằng , bàn ghế ( Salong ), Ly , Bàn kính ( gỗ ) , tiền mua vật liệu , thuê nhân viên ...blah blah
Doanh thu sẽ giao động 1 tháng tầm 5 đến 10tr ---> 12tr 1 tháng

Bình thường : 20 --> 40tr : Ngồi bệt .....Riêng cái này thì không cần ghế mà chỉ cần đệm trải ngồi , bàn gỗ ....v...v

Doanh thu giao động 4 ---> 8 ----> 10tr tùy vào lượt khách

Khoản tiền từ 40 ---->60tr bạn có thể dùng để mua đồ trang trí bắt mắt để thu hút khách , hoặc 1 đàn piano bình thường để khách có thể đàn :binhsua79:

+ 100 triệu tiếp theo :

Mở 1 quán nhậu .....

Tất nhiên là thớt phải chịu khó ra chợ đầu mối .....tìm 1 đàn anh đã từng kinh doanh quán nhậu để hỏi :binhsua90: , chịu khó săn lùng tôm , cua , cá , thịt ở chợ giá rẻ và ngon

+ Khách giờ có xu hướng thích ngồi ngoài trời , Thớt nên tìm mặt bằng có vỉa hè đẹp , mát để khách có thể ngồi

Bàn ghế nên là gỗ nhưng làm sao cho cầu kì 1 tí , rộng và làm khách thoải mái , có chỗ dựa lưng chẳng hạn

1 Ít tiền cho các bác dâm phòng :binhsua72:
Nhân viên bưng bê ưu tiên các em xinh tươi ( tất nhiên rồi ) Váy ngắn 1 tí :binhsua90:

Nhân viên nam thì cho làm việc nặng

Thu nhập giao động từ 8 ---> 20tr

100tr còn lại gửi ngân hàng , đề phòng phát sinh biến

HOẶC đầu tư vô MMO nếu thớt có kinh nghiệm lâu năm :binhsua88:

Và tất nhiên , đầu tư - kinh doanh là phải chịu RỦI RO

Đây là Plan của em

Thớt có thể đọc và tham khảo nhé :binhsua90:

300tr ....Hm
Lương 5 triệu ổn định ?
Tức là 60 tháng ổn định của bạn ....Làm nhà nước nên lương tăng chậm ....Mình để 50 tháng nhé ( Bao gồm cả lương tăng )

Trong 50 tháng đó có biết bao việc xảy ra , Xăng tăng , giá cả dao động ....5tr sống không thoải mái đâu

Chọn Plan 2 : Đầu tư và kinh doanh offline

Với 300tr bạn có thể làm gì ? :)

100tr : Đầu tư 1 quán cafe teen

Theo 2 hướng Sang trọng : Vốn bỏ tầm 50 ---> 60tr ( tùy địa điểm ) Bao gồm tiền thuê mặt bằng , bàn ghế ( Salong ), Ly , Bàn kính ( gỗ ) , tiền mua vật liệu , thuê nhân viên ...blah blah
Doanh thu sẽ giao động 1 tháng tầm 5 đến 10tr ---> 12tr 1 tháng

Bình thường : 20 --> 40tr : Ngồi bệt .....Riêng cái này thì không cần ghế mà chỉ cần đệm trải ngồi , bàn gỗ ....v...v

Doanh thu giao động 4 ---> 8 ----> 10tr tùy vào lượt khách

Khoản tiền từ 40 ---->60tr bạn có thể dùng để mua đồ trang trí bắt mắt để thu hút khách , hoặc 1 đàn piano bình thường để khách có thể đàn :binhsua79:

+ 100 triệu tiếp theo :

Mở 1 quán nhậu .....

Tất nhiên là thớt phải chịu khó ra chợ đầu mối .....tìm 1 đàn anh đã từng kinh doanh quán nhậu để hỏi :binhsua90: , chịu khó săn lùng tôm , cua , cá , thịt ở chợ giá rẻ và ngon

+ Khách giờ có xu hướng thích ngồi ngoài trời , Thớt nên tìm mặt bằng có vỉa hè đẹp , mát để khách có thể ngồi

Bàn ghế nên là gỗ nhưng làm sao cho cầu kì 1 tí , rộng và làm khách thoải mái , có chỗ dựa lưng chẳng hạn

1 Ít tiền cho các bác dâm phòng :binhsua72:
Nhân viên bưng bê ưu tiên các em xinh tươi ( tất nhiên rồi ) Váy ngắn 1 tí :binhsua90:

Nhân viên nam thì cho làm việc nặng

Thu nhập giao động từ 8 ---> 20tr

100tr còn lại gửi ngân hàng , đề phòng phát sinh biến

HOẶC đầu tư vô MMO nếu thớt có kinh nghiệm lâu năm :binhsua88:

Và tất nhiên , đầu tư - kinh doanh là phải chịu RỦI RO

Đây là Plan của em

Thớt có thể đọc và tham khảo nhé :binhsua90:

Thánh đây.........................

triệu phú đã xuất hiện !!!!!!!!

Xin các bác tư vấn nghiêm túc giúp em !

HIện tại e có 300 triệu và bây h có 2 hướng :

1. xin việc làm hết 300 triệu vào làm kế toán hậu cần
2. đầu tư làm ăn kinh doanh ( nhưng ko biết làm gì ? kinh nghiệm còn quá ít trong lĩnh vực này )
3. làm MMO tiếp tục với nghề offers .

Tuy 23 tuổi rồi nhưng mình còn lơ tơ mơ cho định hướng quá ... hôm nay mẹ vào kêu xin việc làm hết 300 triệu ổn định biên chế nhà nước , lương tháng 5 triệu !

một số tiền quá lớn đối với e ... e phải làm sao đây các bác ! xin việc làm hết 300 triệu có nên ko ?? :((

tao tự hỏi chúng mày có 300 chúng mày định kinh doanh cái j để sinh lãi hàng ngày ?????

thời buổi khó khăn vốn tiền tỉ còn làm trật mặt bày đặt kinh doanh :-??

vote xin việc, bạn đã có cố định 1 tháng 5 triệu , tối về cày offers , vui vẻ với công việc và cuộc sống, ( ko quá phụ thuộc vào thằng nào ) chưa nói đến mầu mè j , chỉ nghĩ thưởng tết, thưởng abc 2-3 năm là hồi vốn rồi, công tác 30 năm sau này về ăn lương hưu, có ông bác ăn lương hưu từ năm 94 đến giờ, ngồi tính cũng đc 1 tỷ rồi :))

- 300 triệu tự kiếm được thì mở mồm ra khuyên bạn hóa tự vả vào mõm mình ( đồng môn 23 - mỗi tháng kiếm được kha khá nhưng có bao nhiêu đập phá hết ).
- Tiền thầy bu cho 300 lập nghiệp . 1 là Hoàn trả tự lập từ tay trắng ( quyết tâm ), 2 cầm và liều mình tự lập ( Trách nhiệm ) , Chọn 1 trong 2 , quyết tâm hay trách nhiệm.
Tự quyết định tâm lý của bản thân rồi hãy lo đến việc làm gì và làm như thế nào

Gửi tiết kiệm đi bạn vừa chắc chắn lại an toàn. Muốn giàu nhanh thì làm cặp lô hoặc ba càng...

Nếu đầu tư kinh doanh ~ 300tr
Đầu tư vào kinh doanh theo thế mạnh của mình .
Xem thị trường và hình thức kinh doanh về lĩnh vực muốn kinh doanh .

tao tự hỏi chúng mày có 300 chúng mày định kinh doanh cái j để sinh lãi hàng ngày ?????

thời buổi khó khăn vốn tiền tỉ còn làm trật mặt bày đặt kinh doanh :-??

vote xin việc, bạn đã có cố định 1 tháng 5 triệu , tối về cày offers , vui vẻ với công việc và cuộc sống, ( ko quá phụ thuộc vào thằng nào ) chưa nói đến mầu mè j , chỉ nghĩ thưởng tết, thưởng abc 2-3 năm là hồi vốn rồi, công tác 30 năm sau này về ăn lương hưu, có ông bác ăn lương hưu từ năm 94 đến giờ, ngồi tính cũng đc 1 tỷ rồi :))

Vote cho bác này, nếu xin việc mà dc bảo hành thì hẵng xin, k thì đừng xin mất công.

em nghĩ bác nên dùng số tiền đó đầu tư kinh doạnh , có nhiều thứ để kinh doanh mà , kinh doanh ngành game online cũng khá đấy bác , thứ đi :D

Nếu vào được biên chế nhà nước thì khỏi lo nghĩ nhiều nhé! Phương án 1.

vote phương án 1, người ta muốn vào biên chế mà ko đc đó cậu. Tớ đang phải học cày để lên cao hơn đại học để có thể thi biên chế đây. Vote phương án 1, làm 1 đc rồi thỉnh thoảng đá qua 3 tí. Có khi lúc đó nhiều tiền quá rồi chán 3 cũng nên
:binhsua83:

300tr để xin làm biên chế. ok. vote phương án 1. tiếp sau đó thớt dành dụm ít tiền làm offer v.v...... để kiếm thêm. vào nhà nước thì có tới 70% các cụ sáng cắp ô đi tối cắp về, thời gian dư dả thì khỏi nói. nếu bạn có ô dù thì chắc sẽ không tới giá 300tr, nhưng nếu bạn không có ô dù thì 300tr vào làm công chức nhà nước thì buộc phải quan hệ thêm nhiều nữa, luyện công offer vài tháng nữa kiếm thêm ít nữa rồi bắt đầu sự nghiệp ... đi nhậu với sếp nhé.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,675
Latest member
uyen90

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom