Một hình thức Scam cũ nhưng hiệu quả.

Chào các bạn, số là mình đang ngồi trên máy và chờ chở bạn gái đi chơi, mà các bạn cũng biết đây, con gái thì lâu lắc đến mệt luôn. Nhưng thôi bàn vào vấn đề chính đã. Từ 17g08 ngày 17/08/2014 mình nhận liên tục một lược các Email .

Đầu tiên là một cái Acc PP mà mình chả biết gì đến nó :

Tiếp sau đó là một Email khác:

*Đúng y như mình vừa tạo một Acc PP (Rất có đầu tư) .

Bước tiếp theo là có một Email rằng mình có đăng ký kiếm tiền ở đó và nó thanh toán cho mình :

và nó vừa gửi cho mình 5$ :

Và lại một Email của PP nói rằng mình có cái Acc đó :

Liên tù tì mình nhận được đến 10 cái Email là tiền về :d

Và những cái khác :

Và vẫn đang còn rất nhiều Email như vậy được gửi qua, dám chắc là tí mình về là có hơn 100$ trong đó .

* Scam rất có đầu tư, vì mình thật sự có một cái Email gần giống như cái đó là "mmovn857@gmail" , mình đã bán cho một bạn nào đó, cũng khá lâu rồi.
** Rảnh rổi viết cho vui, đừng ném đá mình nhé, tí về thử Click vào mấy cái link đó, nếu có tiền thật thì mình làm Event hết, còn bị Crack máy thì :d.

từ hồi cha sanh mẹ đẻ tới giờ em click cũng nhiều link vào cũng nhiều web mà chưa thấy con virus nào nó ảnh hưởng lớn đến máy tính cũng như lấy hết thông tin máy cả. Vì nếu lấy chắc em bay acc hết rồi @@

nhưng email dc gửi từ [email protected][email protected] cơ mà nhỉ? Ko lẽ nó giả mạo dc cả cái đó???
Hóng vụ này
Hình như nó chỉ hiển thị thế thôi anh, nhưng khi click vào là 1 link khác. Chức năng mà outlook và nhiều phần mềm nữa đều có thì phải, chèn link ẩn. Em nhớ không nhầm là thế, có gì sai mong mọi người bỏ qua :D

nhưng email dc gửi từ [email protected][email protected] cơ mà nhỉ? Ko lẽ nó giả mạo dc cả cái đó???
Hóng vụ này
Đến hiện giờ mình nhận rất nhiều Email đại loại như vậy, thử đăng nhập thì được dẫn đến một của PP. Có thể sẽ bị change DNS/Host

tốt nhất là khi mình không làm gì ,mà tự nhiên nhận được email lạ thì nên xóa đi cho chắc, click linh tinh dính keylog hay bị hack account thì khổ!

vụ này sao rồi nhỉ thớt ôm 100 $ đi du lịch rồi chắc :cool:

cái email gởi thì fake vô tư, mình biết nó từ cách đây mấy năm..... :D

fake người nhận nhìn thấy giống y nguyên email pp thế nào c, inbox mình làm dc tặng 500k

Đến hiện giờ mình nhận rất nhiều Email đại loại như vậy, thử đăng nhập thì được dẫn đến một của PP. Có thể sẽ bị change DNS/Host
cái này của bạn có lẽ không phải cam quýt gì, chắc do cái email bán bán đi.
đặc điểm mail của gú gồ: [email protected][email protected][email protected] (trong đó xx là số)
trường hợp mail gửi vào 3 cái trên thì đền về 1 hòm thư

Nghe vui vl nhể

Vụ này chả scam gì cả đâu . GOFUNDME là trang web từ thiện . Và có thể do người nào đó đã add cái mail paypal vào trang đó thì tiền sẽ tự về tài khoản của bạn thôi

Vấn đề ở đây là link trá hình (URL hiện 1 đằng nhưng link gốc trỏ đến lại 1 kiểu)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,480
173,658
Latest member
gamenohuplus

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week