Ask Một Số Câu Hỏi Về Google Adsense cần được các bro giải đáp

bidunkare

Banned
Reactions
32
MR
0.000
Tình hình là em vừa tạo acc GA xong từ ngày 9/10.Và GA nó đã chấp nhận em.Bây giờ em chơi GA trên blogspot,và em dùng tên miền riêng không dùng tên miền của blogspot.Sau đây là 1 số câu hỏi của em mong các bác đi trước có hiểu biết hỗ trợ giải đáp cho em

1 - Tại sao em đã đặt mã quảng cáo của GA trên blogger của em rồi nhưng nó vẫn không hiển thị quảng cáo,mà là hiển thị một khoảng trắng lớn,khoảng trắng ấy kích cỡ bằng với kích cỡ quảng cáo.

2 - Khi nào thì mã PIN của em sẽ có ?

1. Nhiều khi mới đặt nên chưa hiện lên =]]
2. Đủ ngưỡng giới hạn 10$ sẽ có 1 thư gửi mã Pin về địa chỉ của bạn, chờ đợi trong 1 tháng, hên xui không biết có nhận đc hay ko :D

GA reg qua youtube hay GA reg = blogspot ?

GA em reg qua Youtube.Mình thấy người ta reg bằng Youtube vẫn cho hiện trên Blogspot bình thường mà bạn :D

Đợi 5' nó mới hiện. MÀ Ga đã chấp nhận b2 chưa bạn. hay mới b1
10$ sẽ dc request PIN

Mình đợi 1 ngày 8 tiếng rồi bạn
Bước 2 là bước gì hả bạn ? Bạn có thể nói rõ cho mình biết được không ?

GA em reg qua Youtube.Mình thấy người ta reg bằng Youtube vẫn cho hiện trên Blogspot bình thường mà bạn :D

Mình đợi 1 ngày 8 tiếng rồi bạn
Bước 2 là bước gì hả bạn ? Bạn có thể nói rõ cho mình biết được không ?
Bước 2 đây là đối với Ga content,của cậu là hosted
Hosted thì mình đặt tầm 5-10 phút là hiện rồi,của bạn chắc tầm 1 hôm là có

dùng acc reg qua youtube để chơi blog tỉ lệ die rất cao :D

Tại sao lại die cao hả bạn,bạn có thể nói rõ cho mình hiểu được không ?
Bước 2 đây là đối với Ga content,của cậu là hosted
Hosted thì mình đặt tầm 5-10 phút là hiện rồi,của bạn chắc tầm 1 hôm là có
Bạn nói của mình là hosted và bạn nói đặt tầm 5 phút sẽ hiện,mình đặt 1 ngày 8 tiếng hơn rồi mà vẫn chưa hiện,buồn thật :(

site của bạn đẹp đó :))

Sao bạn biết site của mình nhỉ ?

Tại sao lại die cao hả bạn,bạn có thể nói rõ cho mình hiểu được không ?

Bạn nói của mình là hosted và bạn nói đặt tầm 5 phút sẽ hiện,mình đặt 1 ngày 8 tiếng hơn rồi mà vẫn chưa hiện,buồn thật :(

Sao bạn biết site của mình nhỉ ?
Cũng không biết của bạn sao lâu hiện thế,nếu cài adblock thì tắt nó đi,nếu không cheat chiếc gì thì khó die

Cũng không biết của bạn sao lâu hiện thế,nếu cài adblock thì tắt nó đi,nếu không cheat chiếc gì thì khó die
adblock là gì hả bạn,là add-on hả.Mình dùng chrome và cũng không cài thêm add-on nào cả.Mình chơi sạch 100%,không cheat gì cả
Mà cho mình hỏi,mình chạy trên blog,nhưng không phải domain dạng abc.blogspot.com mà ở dạng domain riêng abc.com . Như vậy có ảnh hưởng gì không ?

adblock là gì hả bạn,là add-on hả.Mình dùng chrome và cũng không cài thêm add-on nào cả.Mình chơi sạch 100%,không cheat gì cả
Mà cho mình hỏi,mình chạy trên blog,nhưng không phải domain dạng abc.blogspot.com mà ở dạng domain riêng abc.com . Như vậy có ảnh hưởng gì không ?
vậy ko hiện ads là đúng rồi. gỡ domain ra là hiện ads liền

vậy ko hiện ads là đúng rồi. gỡ domain ra là hiện ads liền
Sẵn đây bạn cho mình hỏi tí, tài khoản Youtube của mình có 1 kênh chính1 kênh phụ, mà kênh phụ của mình thì mình lấy để upload video còn kênh chính thì ko để đó ko có video nào cả,. => Vậy mình có thể đăng ký GA = kênh phụ đó đc ko

Sẵn đây bạn cho mình hỏi tí, tài khoản Youtube của mình có 1 kênh chính1 kênh phụ, mà kênh phụ của mình thì mình lấy để upload video còn kênh chính thì ko để đó ko có video nào cả,. => Vậy mình có thể đăng ký GA = kênh phụ đó đc ko
đc
ủa vậy không lẽ những trang sử dụng domain riêng thì không bao giờ được chơi GA à bạn ?
đăng kí GA bằng chính tên miền của bạn => acc content :D.

Acc GA hosted bị giới hạn ngay từ cái tên hosted đó :D
treo trên blogspot thì hiện bt, acc hosted chỉ treo đc trên các sản phẩm liên kết của google ads quy định thui :D
Bạn muốn treo trên domain khác ngoài blogspot thì phải có acc GA reg kiểu content

Cho mình hỏi reg a
Acc GA hosted bị giới hạn ngay từ cái tên hosted đó :D
treo trên blogspot thì hiện bt, acc hosted chỉ treo đc trên các sản phẩm liên kết của google ads quy định thui :D
Bạn muốn treo trên domain khác ngoài blogspot thì phải có acc GA reg kiểu content

Ồ mình đã hiểu,thanks bạn,thế cho mình hỏi làm sao để đăng kí được acc content hả bạn ?

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,983
173,046
Latest member
thienlu

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week