Một số vấn đề với nguyentrunghoa - PTTC, xin phép bạn để chữ SCAM

Tôi nghĩ bạn có Học và biết Đọc! Hãy suy nghĩ, tìm hiểu trước khi nói! Vào lại Topic đầu để đọc nhé!
Không biết thì phải hỏi cho kỹ, tường tận rồi đưa ra kết luận! Tôi, người khác chưa biết gì về bạn đã kết luận thế này thế nọ về bạn, bạn nghĩ sao? Bạn biết nghĩ được cho bản thân bạn, nhưng bạn đã biết nghĩ tới khi bạn bị rơi vào trường hợp tương tự thế này chưa? Cuộc sống còn dài lắm bạn à! Tóm lại là STOP! Bởi nói mãi với người không biết và nhận thức ... + quá rảnh rỗi vào đây chém gió thì dùng trăm nghìn lời cũng vậy thôi!

bạn luôn mở miệng nói người khác ko biết nhận thức trong khi bạn ko nhận sai về chính mình, như tôi, nếu tôi sai tôi sẵn sàng nhận, ko đùn đẩy do hoàn cảnh hay chiêu bài gì cả. Tại sao cùng là 1 trang (ví dụ như incrsebux) mà các ref ref của ng khác ko kêu ca gì, sao ref của bạn kêu nhiều thế, nên vấn đề bạn phải xem xét lại mình, còn chuyện hạ thấp người khác như "ko biết đọc", hay coi thường các sponsor khác thì đó là con người của bạn như thế mình ko bàn tới.

---------- Post added at 09:21 PM ---------- Previous post was at 09:11 PM ----------

Còn kể cả trường hợp bạn đúng, bạn hỏi tôi đã rơi vào hoàn cảnh đó chưa, tôi trả lời ngay là có, mặc dù tôi sợ admin sẽ lock nick của tôi. Trên diễn đàn này tôi có 2 nick. Đây là 1 ví dụ Links tuyển ref Allbux: http://mmo4vn.com/showthread.php?20086-Tuyen-ref-site-Allbuxx-RB-0-007-click-Bonnus-den-khi-scam. Bạn truy cập vào Allbux sẽ thấy admin trang này giảm tiền per ref click của tài khoản Pre từ 0.01$ xuống còn 0.005$/clicl, nghĩa là khi tôi bỏ ra 25$ để nâng cấp từ standar lên Premium tôi đã ko lường trước được admin site đó giảm tiền xuống 1 nửa như vậy, như vậy so với dự tính khi tôi trả 0.007$/click cho ref thì tôi vẫn lãi 0.003$/click nhưng rất tiếc là ngay sau khi tôi nâng cấp tài khoản và tiến hành tuyển ref thì nó thay đổi rule, như vậy là tôi đã lỗ 0.002$/click nhưng tôi vẫn trả đều cho các bạn đó, vì mình đã nói ra ko thể rút lại được. Làm việc nên nhất quán và thành thật kể cả khi mình chịu thiệt.

Admin đừng lock nick của mình nhé, tuy mình có 2 nick nhưng hoạt động độc lập, ko reply cho nhau, ko liên quan đến nhau. Bạn có thể kiểm tra trong phần history! Cảm ơn bạn!

Last edited by a moderator:
bạn luôn mở miệng nói người khác ko biết nhận thức trong khi bạn ko nhận sai về chính mình, như tôi, nếu tôi sai tôi sẵn sàng nhận, ko đùn đẩy do hoàn cảnh hay chiêu bài gì cả. Tại sao cùng là 1 trang (ví dụ như incrsebux) mà các ref ref của ng khác ko kêu ca gì, sao ref của bạn kêu nhiều thế, nên vấn đề bạn phải xem xét lại mình, còn chuyện hạ thấp người khác như "ko biết đọc", hay coi thường các sponsor khác thì đó là con người của bạn như thế mình ko bàn tới.

---------- Post added at 09:21 PM ---------- Previous post was at 09:11 PM ----------

Còn kể cả trường hợp bạn đúng, bạn hỏi tôi đã rơi vào hoàn cảnh đó chưa, tôi trả lời ngay là có, mặc dù tôi sợ admin sẽ lock nick của tôi. Trên diễn đàn này tôi có 2 nick. Đây là 1 ví dụ Links tuyển ref Allbux: http://mmo4vn.com/showthread.php?20086-Tuyen-ref-site-Allbuxx-RB-0-007-click-Bonnus-den-khi-scam. Bạn truy cập vào Allbux sẽ thấy admin trang này giảm tiền per ref click của tài khoản Pre từ 0.01$ xuống còn 0.005$/clicl, nghĩa là khi tôi bỏ ra 25$ để nâng cấp từ standar lên Premium tôi đã ko lường trước được admin site đó giảm tiền xuống 1 nửa như vậy, như vậy so với dự tính khi tôi trả 0.007$/click cho ref thì tôi vẫn lãi 0.003$/click nhưng rất tiếc là ngay sau khi tôi nâng cấp tài khoản và tiến hành tuyển ref thì nó thay đổi rule, như vậy là tôi đã lỗ 0.002$/click nhưng tôi vẫn trả đều cho các bạn đó, vì mình đã nói ra ko thể rút lại được. Làm việc nên nhất quán và thành thật kể cả khi mình chịu thiệt.

Admin đừng lock nick của mình nhé, tuy mình có 2 nick nhưng hoạt động độc lập, ko reply cho nhau, ko liên quan đến nhau. Bạn có thể kiểm tra trong phần history! Cảm ơn bạn!
Cuối cùng thì cũng lòi hàng ra! Không biết sẽ còn thêm cái nick nào trong đám Reply từ đầu topic cho tới cuối topic này không? Ai văn hóa, ai hiểu biết thì tự suy ngẫm!

Tôi không cần thanh minh với bạn vì bạn ko phải admin của trang này và tôi cũng đang ko ở trên trang muare của bạn. Ai reply vào đây admin là người biết rõ nhất và tôi cũng ko cần giải thích nhiều. Anh em MMO sẽ hiểu!

@All : Will góp ý 1 chút :
Hiện nay 1 số site PTC nếu CH k click ngày hôm đó , thì dù ref có click thì CH cũg k nhận đc :)
Nhưng nếu số click chênh lệch quá lớn hơn 1 nữa thì nên suy nghĩ lại . Nếu CH click k đều cũg phải thôg báo cho ref biết ^^!

P/s : CH nào có tuyển ref thì nên click đều hãy tuyển nhé k thì ủn công ref click lắm :D

Mình vào nhận hàng đây :D

Chào 2 bạn, theo như topic thì mình thấy bạn chủ topic nói bạn nguyentrunghoa trả refback thiếu, tính số click không đúng với số click bạn đã click. Trước hết mong 2 bạn hợp tác với nhau, cùng kiểm tra lại xem, đừng vội kết luận dẫn đến mất đoàn kết nội bộ. Với kinh nghiệm của mình thì có thể xảy ra 2 trường hợp:
+ Admin các site PTC tính gian cho các bạn. Để kiểm tra diều này, thì 2 bạn hãy hợp tác với nhau, ghi lại số click mỗi bạn nhìn thấy tại thời điểm này, sau đó click tiếp 1 tuần xem số click tính ra sao. Có thể 1 ngày 1 bạn click xong thì báo cho nhau luôn :)
+ Có site PTC yêu cầu chủ ref phải click đủ 1 số ad ngày hôm trước thì hôm sau mới nhận được ref click(incra,bux4real.....), đây là nhiệm vụ của chủ ref nên chủ ref quên hay bận mà không click thì chủ ref phải chịu. Mình thì chưa thấy site nào bắt chủ ref click trước ref mới được nhận refclick. Ngoài ra có 1 số site thì ref click ngày đầu sẽ không được tính.
Trên đây là kinh nghiệm mình biết được khi chơi PTC, mong 2 bạn hợp tác với nhau tìm ra nguyên nhân chứ đừng đấu đá nhau nữa. Cách tốt nhất là 2 bạn dùng teamview check của nhau,nếu thấy click chêch lệch thì hãy bỏ qua cho nhau.

Cuối cùng thì cũng lòi hàng ra! Không biết sẽ còn thêm cái nick nào trong đám Reply từ đầu topic cho tới cuối topic này không? Ai văn hóa, ai hiểu biết thì tự suy ngẫm!

Mình đã check ip, bạn ấy chỉ có 2 nick, và cũng không pr cho nhau hay spam thank,post nên tội chưa lớn lắm.

Thân!

---------- Post added at 10:16 PM ---------- Previous post was at 10:08 PM ----------

YM : [email protected] - DĐ : 09.73.73.44.68

Rảnh rảnh ngồi nhá máy chơi :binhsua146:

bạn reg hết 7 site mình đang chiến ở box jobmarket mình bonus bạn luôn 1$ chưa kẻ refback khá cao
Vote cho bác này, bn + rb cao, chưa thấy có đàm tiếu gì ^^
Còn mình có xem sơ qua mấy cái proof của chủ thớt, thấy bị lệch khoảng 4ads/site
theo mình nghĩ, có thể:
#1: do ngày bạn reg trùng vs ngày bác kia reg => ko nhận đc ref click hum đó => tự hiểu ^^
#2: bác chủ cố ý để bớt đc phần nào cái rb (nó chịu phụ cho các rb)
#3: site scam or acc có vấn đề => các bác ref cũng nên thông cảm xíu cho nhau, vì nếu site có vấn đề thì bác chủ ref là người thiệt đầu tiên (cái này mình chịu cũng nhìu nên thông cảm cho những ng tuyển ref)
P/s: vả lại có 1 vài click thì bác đừng có gay gắt quá như thế, nên góp ý thui nha ^^

Last edited by a moderator:
Mình thì chưa thấy site nào bắt chủ ref click trước ref mới được nhận refclick. Ngoài ra có 1 số site thì ref click ngày đầu sẽ không được tính.

Giờ thấy rồi đấy , ví dụ các site ptc-evolution chẳng hạn , khi đăng kí 1 site mới mà , chủ ref chưa click ngày hôm đó thì sẽ k nhận đc số click của ref ^^!

P/s : Xin mời tất cả các chiến hữu , nếu chiến hữu nào rãnh có thể nhá máy cả ngày thì ok . Will bắt máy 24/24 luôn :X :X :X

Hề hề có vài chục em như thế này thì loạn! [/COLOR]Bạn thử đặt bạn vào vị trí mình suy xét rồi hãy nói nhé!

Câu in đậm nói rất hay mà chính bản thân cũng không biết đặt mình vào vị trí khác mà nói chỉ được cái .... Toàn Report bừa bãi =))

---------- Post added at 04:47 PM ---------- Previous post was at 04:45 PM ----------

Vote cho Người văn hóa nguyentrunghoa ;)) . Kẻ chuyên bới móc linh tinh mà đến lúc mình gặp chuyện toàn đổ lỗi cho ngưoiừ khác

---------- Post added at 04:51 PM ---------- Previous post was at 04:47 PM ----------

Tôi nghĩ bạn có Học và biết Đọc! Hãy suy nghĩ, tìm hiểu trước khi nói! Vào lại Topic đầu để đọc nhé!
Không biết thì phải hỏi cho kỹ, tường tận rồi đưa ra kết luận! Tôi, người khác chưa biết gì về bạn đã kết luận thế này thế nọ về bạn, bạn nghĩ sao? Bạn biết nghĩ được cho bản thân bạn, nhưng bạn đã biết nghĩ tới khi bạn bị rơi vào trường hợp tương tự thế này chưa? Cuộc sống còn dài lắm bạn à! Tóm lại là STOP! Bởi nói mãi với người không biết và nhận thức ... + quá rảnh rỗi vào đây chém gió thì dùng trăm nghìn lời cũng vậy thôi!
Nói rất hay mỗi tội là hay report bừa bãi =))

Câu in đậm nói rất hay mà chính bản thân cũng không biết đặt mình vào vị trí khác mà nói chỉ được cái .... Toàn Report bừa bãi =))

---------- Post added at 04:47 PM ---------- Previous post was at 04:45 PM ----------

Vote cho Người văn hóa nguyentrunghoa ;)) . Kẻ chuyên bới móc linh tinh mà đến lúc mình gặp chuyện toàn đổ lỗi cho ngưoiừ khác

---------- Post added at 04:51 PM ---------- Previous post was at 04:47 PM ----------

Nói rất hay mỗi tội là hay report bừa bãi =))
Miễn bàn với mấy kẻ chuyên soi mói, bới móc....!

Update tình hình mới, mời bà con vào đây cho nhận xét.

haizzzz,nói cái bị hack là kéo dài tình hình cho pà kon ngóng cổ chờ đợi chơi vậy ák,1 chiến lược rất hay
bjbjljnh có cái avatar đệp quá ha, lên sb chém gió nào...............................

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,152
173,244
Latest member
alibobo

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week