Một vài tips cho người sử dụng Webmoney Mini

Status
Not open for further replies.
Reactions
1,686
MR
0.000
Topic này sẽ chia sẻ một vài kinh nghiệm xử lý những nhu cầu và rắc rối phát sinh khi dùng Webmoney Mini, dành cho những ai chưa biết.
Mọi người có kinh nghiệm gì thì cùng share nha :D

Cách tạo ví điện tử webmoney không dùng số điện thoại

Khi số điện thoại của bạn đã dùng cho 1 ví điện tử webmoney rồi, nhưng bạn muốn tạo thêm 1 ví điện tử webmoney khác, thì làm theo hướng dẫn sau đây.

Tại bước 2 khi đăng ký webmoney, bạn cứ nhập số điện thoại đã dùng vào. Sau đó, webmoney sẽ thông báo là số điện thoại đó đã dùng và đưa ra 1 số lựa chọn để bạn tiếp tục đăng ký:

*

Bạn hãy click vào “Continue registration without providing the phone number” (tức là Tiếp tục đăng ký mà không dùng số điện thoại) và làm tiếp các bước 3, 4, … ở đăng ký webmoney.

Tuy nhiên, cần lưu ý một số điểm sau:

Bạn phải lưu lại câu hỏi và câu trả lời bảo mậtở bước 3. Khi thực hiện giao dịch chuyển tiền thì phải trả lời đúng câu trả lời bảo mật này thì mới thực hiện được.
Nếu có $ trong tài khoản này thì nên chuyển sang tài khoản đã đăng ký có số điện thoại, giúp bảo mật tốt hơn.
Các thông tin giữa các ví điện tử webmoney khác nhau phải khác nhau, nếu không sẽ bị webmoney khóa tài khoản.

Cách khác do 1 bạn cung cấp :

mình tạo cả chục acc wm

bạn cứ điền đại 1 số dt nào cũng dc
sau đó đến bước cuối cùng, bạn nhìn vào cái ô bên fai màn hình tạo tài khoản chưa very dt
thế là xong
sau đó đăng nhập vào wm rồi bạn có thể thay đổi sdt bất cứ lúc nào
làm theo cach này fải nhớ cau hỏi bảo mật và tiện cho những ai chưa có sdt để very
còn very 1 sdt thì lúc tr minh làm dc, bây h mình có 2tk wm xai co 1 sdt .....h thì mình thử lại, thì ko dc nữa

*-* *-* *-* *-*

CLICK ĐỂ ĐỌC THÊM:

1. Dịch vụ chuyển tiền WMZ giá cao, nhanh gọn , tiện lợi và uy tín nhất hiện nay - áp dụng cho tất cả các bank

Các bạn cũng có thể xem đánh giá của anh em trong forum về dịch vụ này và giao dịch trực tiếp ở ĐÂY

2. Hướng dẫn tránh bị đòi passport khi đăng ký acc webmoney mini

3. Hướng dẫn tạo tài khoản Webmoney mini

4. Tại sao tài khoản webmoney của bạn không gửi được tiền đi ?

5. Trang web hỗ trợ đổi tiền WMR sang WMZ, mỗi $ tiết kiệm được 1WMR

6. Kiếm 1-3$/ngày - Pay ngay lập tức qua webmoney; min pay cực thấp và uy tín

Updating...

Attachments

19 KB · Views: 81
Last edited by a moderator:
cần chi fai điền, mình cứ tao đại 1 số dt nao ma chả dc
đến bước cuối, tạo vi vẻy sau,được mà,nó nằm ngay bên fai ở bước cuối cùng

cần chi fai điền, mình cứ tao đại 1 số dt nao ma chả dc
đến bước cuối, tạo vi vẻy sau,được mà,nó nằm ngay bên fai ở bước cuối cùng

Nói rõ hơn nào quydem, cái làm mình thắc mắc nhất là khi giao dịch nếu 1 TK đã add sdt thì nó sẽ bắt xác minh bằng code gửi qua sms, chưa hiểu ý quydem lắm

mình đăng kí cới thông tin giông nhau mà chưa thấy nó khóa cái nào cả ;))
Có nhiều trường hợp bị khóa vì hệ thống check thấy info trùng nhau, và tài khoản ko thể gd, nếu ko có passport thì bị xóa sau 30 ngày thì phải :D

Nói rõ hơn nào quydem, cái làm mình thắc mắc nhất là khi giao dịch nếu 1 TK đã add sdt thì nó sẽ bắt xác minh bằng code gửi qua sms, chưa hiểu ý quydem lắm

mình tạo cả chục acc wm
dễ mà
sau đó đến bước cuối cùng, bạn nhìn vào cái ô bên fai màn hình tao tài khoản chưa very dt
thế là xong
sau đó dn vao wm rồi bạn có thể thay đổi sdt bất cứ lúc nào
làm theo cach này fai nhớ cau hỏi bảo mật và tiện cho những ai chưa có sdt để very
còn very 1 sdt thì lúc tr minh làm dc, bây h mình có 2tk wm xai co 1 sdt .....h thì mình thử lại, thì ko dc nữa

---------- Post added at 11:13 AM ---------- Previous post was at 11:11 AM ----------

Có nhiều trường hợp bị khóa vì hệ thống check thấy info trùng nhau, và tài khoản ko thể gd, nếu ko có passport thì bị xóa sau 30 ngày thì phải :D

chinh xac
nhưng sau 30ngay nó lại mở lại
đã tạo wm thì ghi đại ìno gi ma ko dc
chú y câu hỏi bảo mật thôi

mình tạo cả chục acc wm
dễ mà
sau đó đến bước cuối cùng, bạn nhìn vào cái ô bên fai màn hình tao tài khoản chưa very dt
thế là xong
sau đó dn vao wm rồi bạn có thể thay đổi sdt bất cứ lúc nào
làm theo cach này fai nhớ cau hỏi bảo mật và tiện cho những ai chưa có sdt để very

Cho tớ quote lên # 1 luôn nha :D

Tại sao tài khoản webmoney của bạn không gửi được tiền đi ?

Để thực hiện việc phòng chống rửa tiền, gian lận tài chính và một vài yêu cầu nhằm hạn chế một người dùng có nhiều tài khoản webmoney (WMID) với chứng chỉ chính thức (Formal Webmoney Passport). Webmoney sẽ khóa tạm thời những tài khoản có cùng số CMND (Hộ chiếu) để xác minh.

Cách gỡ bỏ phiền toái:

+ Nếu bạn vẫn có quyền truy cập vào tất cả những tài khoản mà bạn đã đăng ký, thì chỉ việc đăng nhập vào 1 tài khoản bất kỳ để gộp WMID theo đường dẫn sau: https://passport.wmtransfer.com/asp/addWMID.asp

+ Nếu bạn không có quyền truy cập vào tất cả các tài khoản vì một lý do nào đó, bạn có thể câu cầu cấp chứng chỉ Ban đầu (Initial) hoặc Cá nhân (Personal) cho 1 tài khoản mà bạn đăng nhập vào được. Phương pháp này khá mất thời gian và tốn kém.

+ Bạn có thể viết thư gửi đến [email protected] hoặc WMID 937717494180 để yêu cầu mở khóa, nhưng chú ý trong nội dung thư phải đề cập đến tất cả số WMID mà bạn đã đăng ký. Nếu như bạn không nhớ số lượng WMID mà bạn đã có, hãy thư đến [email protected] hoặc đăng nhập vào một trong số các link sau:

https://passport.wmtranfer.com/asp/searchmywmid.asp
http://enter.wmtransfer.com

Webmoney sẽ gửi thư đến chương trình Keeper hoặc Email của bạn nếu được gỡ khóa.

Lời khuyên cho những bạn có tài khoản vẫn bình thường hoặc muốn đăng ký tham gia: Không nên đăng ký nhiều WMID cùng một người, không dùng chung số điện thoại, email cho các tài khoản. Bạn có thể lấy thông tin các nhân của người thân để đăng ký nếu việc đó với bạn là cần thiết.

Nguồn: Internet
;))

Mình cũng mới sử dụng Webmoney!. Với LR thì mình đã tìm hiểu và làm đc chức năng giao dịch tự động. (Giống như link sell captcha pro của xuanduc http://xsoftvn.com/view/keys/). Nhưng với WMZ mình có xem và làm theo hướng dẫn trên trang chủ nhưng ko đc. Bạn nào có kinh nghiệm sử dụng wmz chỉ mình được ko?
Thank!

thot oi cho minh hoi? minh dien dai 1 sdt nao nhung toi luc very thi ko thay cai o ben phai? man hinh nhu thot noi . Co hinh anh? huong dan cu the?ko tks :)

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,680
Latest member
vietgermanpath

Most viewed of week

Most discussed of week