Một vài ý kiến nhằm cải thiện box captcha !!!!

wingstar

Banned
Reactions
1,199
MR
0.000
Tình hình box captcha chắc mọi người đều rõ. Có thể xem box capt là 1 trong những box hoạt động sôi nổi và có số lượng newbie đông đảo nhất (newbie ko chỉ với capt mà là đối với cả MMO). Vì đặc thù công việc capt dễ làm, không cần nhiều kiến thức về IT cũng như ko cần nhiều vốn đầu tư ban đầu. Vì thế lượng bài post và thắc mắc của box mỗi ngày cũng khá nhiều. Tuy nhiên, ngoài Pix là được chăm chút khá nhiều, vì có nhiều người làm, còn hầu như các dự án khác còn quá ít thông tin. Mình có ý kiến sau, mong mod Mirinda và Tmod 5Tin xem xét và tiến hành:

Tạo 1 sticky dạng tổng hợp tất cả bài hay của box.

Mình xin kiến nghị hình thức nó thế này
......................................................
1 Tổng quan tất cả dự án, kết hợp so sánh, đưa ra ưu nhược của từng dự án
2. Cụ thể từng dự án

a. Pix
b. Kolo
c. Mega
...
Trong mỗi mục sẽ có đường link tới từng topic liên quan đến dự án.
Ví dụ như Pix thì sẽ có các liên kết: tổng hợp tình hình load, hướng dẫn làm việc, hỏi đáp
3. Các công cụ soft hổ trợ: link tới các bài viết liên quan về soft làm việc, công cụ hỗ trợ capt...
4. Trao đổi và mua bán captcha: link tới box và các bài viết liên quan đến mua bán capt
5. Tản mạn của box capt: bao gồm các topic đến nơi chém gió của mem, thảo luận chung các vấn đề về cap
6.....
.....................................................

Ưu điểm:

+ Newbie mới tham gia 4rum chỉ cần vào sticky này sẽ nắm được hết nội dung box capt. Không tốn công đi lục và tìm từng topic về vấn đề họ cần. Nhớ ngày đầu mình mới tham gia 4rum đã phải chóng cả mắt với vài topic sticky và vài chục topic bt để tìm hiểu capt...
+ Người xem sẽ tìm được thứ họ cần, topic cần nên cũng không nhất thiết lập những topic kiểu: Help me, các bạn cho hỏi.... Tốn thời gian của MOD đi close topic và đôi khi là tạo ra vài ổ spam @@@@
+ Hệ thống lại box đơn giản và thân thiện hơn
+ Còn nhiều lợi ích nữa chưa nghĩ ra @@

Thực ra mình đã định làm cái này sau khi đc BQT set MOD (vì để làm cái này cần 1 số quyền nhất định). Tuy nhiên, chắc do năng lực ko đủ và trình spam chưa tới, nên ko đc tin tưởng, nên dự định này của mình tạm gác lại. Nhưng mỗi ngày vào box phải đọc đi đọc lại những topic và trả lời đi trả lời lại những thắc mắc mà ngày nào cũng đã trả lời, thì mình nghĩ ý tưởng này rất là cần thiết. Vậy trước tiên mình đưa ý tưởng này ra cho mọi người cùng thảo luận. Nếu hợp lý, xin MOD và TMOD của box bỏ chút thời gian làm cái gì đó cho box capt. Xem như đầu tư 1 lần để sau này đỡ phải đi close topic và del spam ^^.

Thấy hay thì thanks. Ko đồng ý thì ném đá, mình đang thiếu gạch xây biệt thự ^^

Last edited by a moderator:
đá cho phát đầu tiên nè.Thấy cũng hay lắm bác:D

cái này mình thấy cũng mấy lần làm rùi. nhưng đều sập do về sau tất cả mọi người đều lại tập trung vào pix
dạo này thì có thêm mega với Tp. do rate nó cũng tương đương PIX
còn mấy dự án khác đều đi vào dĩ vãng do rate thấy tốc độ cũng ko khá là mấy

cái này mình thấy cũng mấy lần làm rùi. nhưng đều sập do về sau tất cả mọi người đều lại tập trung vào pix
dạo này thì có thêm mega với Tp. do rate nó cũng tương đương PIX
còn mấy dự án khác đều đi vào dĩ vãng do rate thấy tốc độ cũng ko khá là mấy

Mình đưa ra ý tưởng này ko chỉ là để so sánh các dự án, mà là cho newbie vào sau thấy đc toàn cảnh thế giới captcha, để họ tự quyết định làm gì, hơn là đi hỏi, hỏi đi hỏi lại. Mặt khác hệ thống lại box nữa: người tham gia 4rum dễ dàng tìm đc cái mình mún hơn

giống như sắp xếp lại đống sách vở tử tiểu học đến đại học lại cho dể tìm thôi
vậy cũng hay, chứ quá trời topic, dể tạo điều kiện cho supper spam

thêm luật nhỏ này nữa này:"các thành viên mới chưa đủ số lượng post quy định ko được lập topic mà chỉ được comment trong topic thôi",nhằm hạn chế topic tràn làn mà giống nhau về chủ đề

Có nhìu mem mới không thích đọc cứ thích lập topic ^^!
Phương án của bạn chỉ giải quyết 1 phần thôi

sao kô vào đọc mấy toppic bổ ích trong kia kìa

nếu được ý kiến bác bao công - em xung phong là stick bọn mega - và sẽ bỏ cả 1 chiều hoàn thành bài viết ( dù trình bày cẩu thả nhưng mà đầy đủ ý nhe ;)) ) ok em xin slot - và chỉ stick lại những bài quan trọng - mong bác bao công xét duyệt à

Kể ra đây là ý tưởng hay và cần làm ngay! box captcha cũng có thể cần 3 mod với tốc độ phát triển như thế này! một người làm một mảng..Ủng hộ wingstar là mod thứ 3 vì cách làm việc rất khoa học và có nhiều cống hiến..ai ủng hộ cho thanks nha!

ý kiến hay,thuận tiện cho ae tìm kiếm,tra cứu tài liệu mình cần tìm.

đúng rồi đó, bác này nói nghe hay đấy, lúc mình mới vào đúng là không biết bắt đầu từ đâu và thế nào để làm. hỏi thì ai cũng nói là có ở ngoài có hướng dẫn hết rồi ra đó đọc đi. mà nói thật đọc xong mình cũng vẫn rất là rối , vì có quá nhiều cái để đọc. sau đó mình không biết nên chọn cái nào để làm. rồi mình thấy ai cũng làm pix nên cứ nhắm mắt làm theo cũng may là dần dần cũng quen được nếu không chắc cũng bỏ cuộc sớm rồi :binhsua43:

thêm luật nhỏ này nữa này:"các thành viên mới chưa đủ số lượng post quy định ko được lập topic mà chỉ được comment trong topic thôi",nhằm hạn chế topic tràn làn mà giống nhau về chủ đề
dị đâu có tính ngôi nhà chung bác.Phản bác :D

nãy giờ suy nghĩ giờ nghĩ được ra ý này mong anh em đừng ném đá, hay là mình vote bỏ hết rule trong box captcha đi nhỉ, có khi như vậy sẽ phát triển mạnh hơn đó vì khi đó ai cũng được tự do, mà tự do chính là nên tảnh của sáng tạo mà, đã sáng tạo bùng nổ thì thể nào cũng có nhiều ý kiến hay thôi đúng không ta :binhsua36:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,459
173,627
Latest member
chaulavabo

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week