Ask Một web vừa đăng Tiếng Anh, vừa Tiếng Việt có sao ko ae.

phoenix2017

Newbie
Reactions
3
MR
0.254
Chào mọi người, cho mình hỏi như title.
Tức là bài này tiếng Anh, bài khác tiếng Việt. Chứ ko phải là cùng một nội dung.
Làm vậy có ảnh hưởng đến SEO ko nhỉ? Tks all

Reactions
1,612
MR
3.041
Tức là bài này tiếng Anh, bài khác tiếng Việt. Chứ ko phải là cùng một nội dung.
Bạn làm đa ngôn ngữ là được.

Mo4Wiz

Newbie
Reactions
3
MR
0.156
Có, việc một trang web đăng nội dung bằng cả tiếng Anh và tiếng Việt là hoàn toàn bình thường. Điều này có thể giúp bạn tiếp cận đối tượng rộng hơn và phục vụ người dùng nói cả hai ngôn ngữ. Trên thực tế, việc có nội dung bằng nhiều ngôn ngữ có thể có lợi cho SEO vì nó có thể thu hút nhiều lượng khách truy cập khác nhau và cải thiện khả năng hiển thị trang web của bạn trong các kết quả tìm kiếm theo ngôn ngữ cụ thể khác nhau.

Tuy nhiên, điều quan trọng là phải triển khai đúng cách nội dung đa ngôn ngữ trên trang web của bạn để đảm bảo rằng các công cụ tìm kiếm hiểu được các biến thể ngôn ngữ và có thể lập chỉ mục cũng như hiển thị nội dung của bạn một cách thích hợp cho đúng đối tượng. Sử dụng thẻ hreflang, tạo các URL dành riêng cho ngôn ngữ và cung cấp tùy chọn chuyển đổi ngôn ngữ cho người dùng là một số phương pháp hay nhất cần tuân theo khi triển khai nội dung đa ngôn ngữ cho mục đích SEO.

MMOBlog

Junior
Reactions
11
MR
0.656
Chat with me via Yahoo Messenger
Có ảnh hưởng nha. Việc tối ưu SEO sẽ khó vì tiếng việt và tiếng anh không giống nhau. Nếu làm thì nên làm 2 trang web độc lập nhắm tới đối tượng phù hợp và đồng thời dễ dàng tối ưu hóa SEO hơn.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,920
176,398
Latest member
thaidaica1301

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week