Mua beat nhạc trên mạng làm video có bị vi phạm bản quyền không?

blockchainVN

Newbie
Reactions
2
MR
0.000
Mình mua beat trên các trang bán beat online rồi về chế làm video, như vậy có bị youtube tính là vi phạm bản quyền không các bác!

Mình mua beat trên các trang bán beat online rồi về chế làm video, như vậy có bị youtube tính là vi phạm bản quyền không các bác!
mình nghĩ chắc có đó, trừ phi bác mua dc của chính tác giả beat đó, nếu có bị bắt thì còn chứng minh được

up lên thữ 1 acc rác, xem coi nó ko lock thì có nghĩa là xài đc

thì bởi mình mới nói thế, hoặc bác tự mix cho mình 1 bản

Mình cũng đang tính thuê người tự mix, nhưng cũng lo bị người khác reup và report lại. Bạn cho hỏi nếu mình giữ file mix gốc thì lúc bị user uy tín hơn report mình có chết không. Thanks!

Nó cho nghe online mà bạn. Nên chắc mục đích là bán cho mình kiếm tiền
Cho nghe,cho download (tính phí) không hẵn là bạn được toàn quyền sử dụng.
Nặng thì gậy,nhẹ thì 3rd (bạn kiếm tiền giùm chủ sở hữu)
Khi bạn vào trình quản lý có thể xem nhạc đó dính bản quyền không,mức độ vi phạm và chủ sở hữu.
Khuyến khích vào net mạnh để bảo kê nhạc.
#electro house 2017

Cho nghe,cho download (tính phí) không hẵn là bạn được toàn quyền sử dụng.
Nặng thì gậy,nhẹ thì 3rd (bạn kiếm tiền giùm chủ sở hữu)
Khi bạn vào trình quản lý có thể xem nhạc đó dính bản quyền không,mức độ vi phạm và chủ sở hữu.
Khuyến khích vào net mạnh để bảo kê nhạc.
#electro house 2017
Cảm ơn những thông tin tư vấn của bạn!

Trường hợp 1: Nếu beat trên mạng là beat phối cover 99% giống beat của ca sĩ thì tạm thời ko bị bản quyền vì nó ko phải beat của ca sĩ, nhưng nếu sau này view lên cao, tác giả ca khúc, bên phòng thu âm hoặc nhạc sĩ phối khí có thể vào nhận bản quyền nhưng ở VN mấy anh chị showbiz it khi để ý mấy vấn đề trên nên cũng ko lo.

Trường hợp 2: Nếu bạn có năng khiếu hoặc có điều kiện 1 chút có thể phối mới hoàn toàn ca khúc đó theo phong cách khác, mà phối đơn giản chỉ để hát đc là đc, ko sợ bản quyền luôn, cái này bạn nên tham khảo Vanh Leg :D

Last edited:
mua mà chắc chắn không dính thì mua nhạc kids trên bamazoo. Mua xong nó cho mã kháng cáo

Announcements

Forum statistics

Threads
421,067
173,146
Latest member
tranbaolong

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back