Mua Domain và Host nào ở đâu làm web phim

Cứ hàng US mà phang thôi cậu nhé. Domain thì có namecheap, godaddy ( sử dụng coupon code khi mua ). Hosting thì có hostgator.com, godaddy.com,...
Rẻ mà lại dùng thoải mái hơn hẳn việt nam.
Còn nếu bạn muốn thực sự làm 1 web xem phim lớn như pub.vn thì nên đầu tư ở việt nam để phát triển nó.

Cứ hàng US mà phang thôi cậu nhé. Domain thì có namecheap, godaddy ( sử dụng coupon code khi mua ). Hosting thì có hostgator.com, godaddy.com,...
Rẻ mà lại dùng thoải mái hơn hẳn việt nam.
Còn nếu bạn muốn thực sự làm 1 web xem phim lớn như pub.vn thì nên đầu tư ở việt nam để phát triển nó.
làm lớn như pub.vn ah :)) pub nó cũng phải chuyển domain rồi đó, làm lớn ở vn mà ko có cơ như vật giá thì có nước bán nhà đi mà thuê luật sư :))

Mình
domain bạn vào name.com mà mua cho tiện
còn host thì mình nghĩ ko nên.
qua digitalocean làm 1 con cloud vps 512 là ổn. (2 trang này đều cho thanh toán paypal)

về việc config vps thì nên cài nginx + php-fpm + mysql + memcached
còn lại tắt hết, quản trị bằng ssh, vừa gọn vừa bảo mật.
Mình đang dùng kiểu này, online site phim hơn 1k vẫn ổn.

Giá cả cho domain là $11.99/year cho domain dang .com .net
vps 512 chỉ có $5 1 tháng thôi.

trước xài gói vip nhất của hostvn.net, 550k 1 tháng mà chết lên chết xuống, online chỉ 200 đến 300, nói chung là hàng việt nát lắm, từ thằng to đến thằng bé.
mình nghe bạn nói quá hợp lý, chỉ tiếc 1 điều là xài host quen rồi, nó auto set up hết
h đụng vps chả biết xài sao, cậu chỉ mình xài vps thì tốt quá :D

Mình
mình nghe bạn nói quá hợp lý, chỉ tiếc 1 điều là xài host quen rồi, nó auto set up hết
h đụng vps chả biết xài sao, cậu chỉ mình xài vps thì tốt quá :D
mình thu thập được ít kinh nghiệm, ghi lại vào blog cho khỏi quên :) rảnh ghé đọc chơi

Sẵn topic này e cũng có ý định giống chủ thớt.Nhưng coi trực tiếp không lấy link site khác.
Thuê hostting unlimit hết rồi up film lên trực tiếp trên hostting để xem như thế được ko các bác chỉ giáo hộ e.

nếu xác định làm thật lâu dài sau này ăn quảng cáo thì domain nên tự mua, ban đầu có thể kiếm mấy cái coupon giảm giá cho rẻ, host thì mới làm kiếm host nước ngoài cũng dc, cài thêm cdn vào nữa chắc là sẽ nhanh thôi ko đến nỗi quá chậm :) , sau này phát triễn rồi tính tiếp nâng lên vps, dedi... ở đây minh đang nói là để chạy web thôi,data phim lưu host ngoài như pasica...:p
p/s: cho pr tí, cần vps thì link dưới chữ kí nha :p

tính tháng sau mới làm mà thôi giờ làm luôn mà ko biết nên chọn host nào để làm, vì mình ko làm gì dính dán đến Domain và host cả nên giờ cần cũng xem như là ngu người luôn vì ko biết gì, các bạn tư vấn hộ, vì site là site mới nên ko cần thiết phải Host cho VIP chỉ cần host chạy mượt tí là đc vì site mới nên chắc lượt truy cập và onl cùng lúc phải nói là ít " có thể là ko có :D " các bạn tư vấn hộ 1 cái Host nào chạy mượt tí nha tks, tư vấn luôn chỗ mua Domain + Host luôn thì càng tốt :p
P/S : Quên nữa mình tính dùng Host VN nhé
Nếu domain+host cùng chỗ thì Godaddy nhé.Site mới thì gói hosting thấp nhất là đủ
http://mmo4me.com/threads/coupon-1-1-thang-godaddy-hosting-free-1-domain.160701/

nên up lên các dịch vụ share video rồi lấy link chứ lưu ở server của mình thì cần chi phí lớn lắm. Với lại công nghệ streaming cũng khá đắt đỏ, muốn chặn download chỉ cho xem online thì còn cần thêm HLS nữa. Phải thật sự dám đầu tư thì hãy nghĩ đến việc lưu phim vào server.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,481
173,659
Latest member
bettingworldi9be

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week