mua hay thuê server chạy bluestack

Status
Not open for further replies.
voi mang o viet nam noi chung thi ,co thue sẻver gi do o vn cung nhu khong nhe,
nhung 10 con may ao chay bs cho muot thi 1 thang cung ko duoi 5 chai dau nhe
rang chiu kho dau tu con pc tam 20 cu hoac 30 cu chay 10 bs va con thua click, chay ios nua
ngon nhỉ, mình đầu tư 200 củ mà đc có 25pc, tháng mất 2 củ tiền điện :(

ủa sao mất comment của thím kia rồi @@!

Last edited:
Chào các bạn, mình dự định sắm con máy khủng để chạy blue stack chiến auto lead anrdoid. incent và non incent, rrs đủ cả.
kinh phí : 10 củ
Yêu cầu : chạy vmware tầm 10 con máy ảo, cấu hình win 7- 2gb ram-hdd 20gb.
1. Mua máy
Ngó qua thấy con này hợp túi tiền, nhưng không có hàng mới

HP PROLIANT DL180 G6 hàng 95% bao gồm :
Khung máy chủ, mainboard HP DL180 G6 server: 3.300.000 ₫
2 con cpu intel xenon L5520: 2 x 390000= 780000đ
4 con Ram 8GB micon DDR3-ECC bus 1333 = 4 x 690000 = 2760000 đ
Nguồn HP proliant 460W = 590000 đ
chưa có ổ cứng

Tổng : 7.430.000đ
Mua thêm con SSD nào là hợp lý các bác.
Hoặc con nào cấu hình tương đương con server trên mà mua được hàng mới.
Tiền điện 1 tháng tầm 150k, mạng 200k. Nhưng ở nhà mình hay mất điện và mạng mẽo nhiều lúc như shit.

2. Thuê server : dự định thuê server đặt tại cmc, viettel...để remote cho mượt
Với cấu hình như trên thuê Dedicated Servers tại việt nam tầm bao nhiêu một tháng nhỉ.
Bác nào thuê rồi tư vấn giúp mình.
vấn đề thuê server mình ko nói tới. Vấn đề pc thì k thể chạy nổi nhé bạn. muốn chạy mượt trên pc thì phải đầu tư ssd, máy ảo đều phải chạy trên ssd mới mượt được, mà ssd càng xịn càng tốt. máy mình gần 25 củ chạy chưa nổi 10 bluestack mượt mà đâu, chạy thì chạy được nhưng lag đừng hỏi.

vấn đề thuê server mình ko nói tới. Vấn đề pc thì k thể chạy nổi nhé bạn. muốn chạy mượt trên pc thì phải đầu tư ssd, máy ảo đều phải chạy trên ssd mới mượt được, mà ssd càng xịn càng tốt. máy mình gần 25 củ chạy chưa nổi 10 bluestack mượt mà đâu, chạy thì chạy được nhưng lag đừng hỏi.
cho mình tham khảo cấu hình của bác

bên bác có cho thuê decidate server ko
bên cậu ko bán server hả để tự tạo VPS ấy , mua từng con VPS setup mệt lắm :) , nếu có ib giá nha

Có cả Dedicated VN cậu ơi, hàng về rồi nhưng qua Tết mới build được, khi nào chính thức open mình sẽ giới thiệu dịch vụ. Hy vọng mọi người ủng hộ.

VPS bên mình có hỗ trợ clone (copy) từ 1 VPS thành nhiều VPS giống hệt nhau cậu nhé. Chơi Blue mà VPS non-VN remote chán lắm.

Có cả Dedicated VN cậu ơi, hàng về rồi nhưng qua Tết mới build được, khi nào chính thức open mình sẽ giới thiệu dịch vụ. Hy vọng mọi người ủng hộ.

VPS bên mình có hỗ trợ clone (copy) từ 1 VPS thành nhiều VPS giống hệt nhau cậu nhé. Chơi Blue mà VPS non-VN remote chán lắm.
uhm nhưng giá bên câu cao hơn chỗ khác 4$ mình mua 10 con thì 2 cỏre 4 g thì giá bao nhiêu

Mua hàng rớt lại từ dàn net như sau: Hầu hết hàng còn bảo hành 2 năm (coi như mới).

Mainboard H61, H71, H81 gì gì đó.
CPU Core I5 (tương ứng với mainboard)
Ram 1 cây 4G, 1 cây 8GB
SSD 120GB mới keng xà beng.
Nguồn CM, Acbel, fsp tầm 250W.
Giá tổng cộng tầm 6 triệu 2.

Mỗi máy như vậy Build được 5 con BS.

Mua 2 máy như trên ngốn 12 triệu 4. Chạy được 10BS.

Kéo 1 đường FTTH 12MB của VNPT (bọn mà có loại cáp kích thích cá mập í). Chạy vi vu mát trời ông địa.

Có điều hơi tốn tiền điện. 2 máy chạy cả ngày cả đêm thì 1 tháng tốn tới 400k điện.

Lo là lo làm sao off lead tốt, net paid mà thôi.

À mà giờ thớt chưa nghỉ tết à. Làm gì dữ vậy

xác định làm xuyên tết kiếm tiền ăn bác ơi.
Năm nay đói kém quá, vừa bị thiệt hại nặng vụ ACX, đang có nguy cơ thiệt hại vụ wtf nữa.

xác định làm xuyên tết kiếm tiền ăn bác ơi.
Năm nay đói kém quá, vừa bị thiệt hại nặng vụ ACX, đang có nguy cơ thiệt hại vụ wtf nữa.
Nói vậy chứ cuối năm cũng cập rập để cắm máy xuyên tết đây. Hic hic

2 core - 2gb ram là chạy bluestack ngon rồi cậu, 4gb ram tốn kém quá

2g ram lag với dễ đơ máy lắm do dùng thêm tool phụ như rrs nữa 4 g là hợp lý rồi 2g là vừa đủ để chạy bs set ram 1g thôi

Mua hàng rớt lại từ dàn net như sau: Hầu hết hàng còn bảo hành 2 năm (coi như mới).

Mainboard H61, H71, H81 gì gì đó.
CPU Core I5 (tương ứng với mainboard)
Ram 1 cây 4G, 1 cây 8GB
SSD 120GB mới keng xà beng.
Nguồn CM, Acbel, fsp tầm 250W.
Giá tổng cộng tầm 6 triệu 2.

Mỗi máy như vậy Build được 5 con BS.

Mua 2 máy như trên ngốn 12 triệu 4. Chạy được 10BS.

Kéo 1 đường FTTH 12MB của VNPT (bọn mà có loại cáp kích thích cá mập í). Chạy vi vu mát trời ông địa.

Có điều hơi tốn tiền điện. 2 máy chạy cả ngày cả đêm thì 1 tháng tốn tới 400k điện.

Lo là lo làm sao off lead tốt, net paid mà thôi.

À mà giờ thớt chưa nghỉ tết à. Làm gì dữ vậy
Lâu lắm mới thấy a tư vấn free:)

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,495
173,669
Latest member
hatihoro00