Mua mắt kính cận thì mua ở đâu, tphcm?

YeahIWin

Hero
Verified
Reactions
1,486
MR
1.011

Mình ở sài gòn.
Mấy bạn bị cận hay bị loạn thì hay mua kính ở đâu nhỉ?:binhsua90:
Có mấy chỗ nó bán gọng rẻ lắm, còn mấy chỗ trong cửa hàng lớn, nó chém cái gọng 3, 4 trăm. Chả bit sao nữa?
Kinh nghiệm mua kính cận của mọi người như thế nào. Xin chia sẻ với. :binhsua87:

Mua gọng thì ra Trương Định bác (trả giá mạnh vào nhé), còn đo mắt làm kính thì nhất định phải vào bệnh viện mắt trên Điện Biên Phủ, đảm bảo đo chuẩn, đo mí chỗ bên ngoài toàn bị lệch lé tùm lum.

Mua gọng thì ra Trương Định bác (trả giá mạnh vào nhé), còn đo mắt làm kính thì nhất định phải vào bệnh viện mắt trên Điện Biên Phủ, đảm bảo đo chuẩn, đo mí chỗ bên ngoài toàn bị lệch lé tùm lum.
Đo xong rồi cắt tròng trong bệnh viện luôn hay là ra ngoài cắt cậu?

Đo thì vào BV Mắt ở ĐBP mà đo rùi cầm cuốn sổ đem ra ngoài cắt, chọn những nơi cắt kính uy tín chứ ko nên vào những chô tiệm lớn ngay góc những ngã tư ( toàn hàng đểu), có thể lại tiệm Mừng nằm ở gần ngã tư Nguyễn Tri Phương và 3/2

kinh nghiệm mua sắm thực tế

Mình thấy giờ trên thị trường quá trời hàng giả, với hàng nhái không thôi, quan trọng là bạn phải tìm được của hàng bán hàng thật, hàng chính hãng kia, khi mua kính cận thì quan trọng nhất là cái tròng kính, còn gọng kính thì sao cũng được, tròng thì có nhiều lại, tròng chống chầy, chống tia uv, tia tử ngoại, vv...
nhưng mà giá khoảng 220k, 300k, hoặc 700k tùy nhu cầu của mình, mình thị bị cận bẩm sinh hay ghé cửa hàng mỹ tân, chỗ anh phúc bán hàng, cửa tiệm thì bán hàng chính hãng lên cũng yên tâm, mấy trung tâm mắt thường giới thiệu khách hàng của họ tới đây, lên cửa tiệm lúc nào cũng đông hết ah.

chủ thớt cận mấy dp, nếu nhẹ thì mình khuyên c là đừng đeo kính, như mình 0,5 dp, ko dùng kính mà 4 năm nay chả tăng tí dp nào, chơi game, online liên tục, còn nếu bị nặng 1 dùng tạm, 2 - 3thì khuyên đi mổ, đầy người mổ xong mắt về bt chảng có biến chứng gì cả, còn mua kính nên đến chỗ bác sí khám và ngườit ta sẽ tư vấn xem mua loại nào ở đâu vv đừng tiếc rẻ vài trăm, trong khi đôi mắt mình là quan trọng

Kính thời trang cung cấp các sản phẩm gọng kính, kính bơi, kinh trẻ em, Đo Khám Mắt, Mài Lắp Kính bán hàng toàn quốc đảm bảo an toàn cho sản phẩm của quý khách, mua hàng tại kinhmatanhthang.com liên tục được hưởng các chương trình khuyến mại đạt danh hiệu bán hàng uy tín én bạc, mua rẻ..

Mọi chi tiết tham khảo tại : http://kinhmatanhthang.com/gong-kinh/gong-kinh-can

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
422,535
174,820
Latest member
chiembaothayran

Most viewed of week

Most viewed of week

Back