Warning Mua paypal của @congdung - Y!M:congdungdn

bạn chơi pp thì bạn phải chấp nhận, đc thì bạn vui không được thì rao rao lên thì ko nên, minh cũng từng mua và cũng bị limit nhưng chấp nhận vì biết chơi cái này thì limit là bình thường.
Nếu ai cũng như bạn chắc loạn topic và 100% ai sell pp trên này cũng phải có vài cái topic như vậy.

Cậu nói thế tớ ko đồng ý. Tớ dùng pp tớ chấp nhận vấn đề bị limit, tớ cũng ko bắt cậu đền bù gì cả khi mà tớ không bị mất tiền mặc dù mất con pp nó ảnh hưởng tới tớ rất nhiều. Cậu có nhiều ko sao còn tớ có mỗi cái đấy thôi. Còn vấn đề ở đây là tớ nêu lên để mọi người rõ, forum có chuyên mục hẳn hoi và bài post của tớ nội dung cũng ko có gì sai lệch.

Còn vấn đề cậu nói "đc thì bạn vui không được thì rao rao lên thì ko nên" nghe nó mất hay đi đấy. Tớ với cậu giao dịch mua bán sòng phẳngng ko phải xin xỏ nên chả có vui buồn gì ở đây cả, có cung có cầu, thuận mua vừa bán. Nghe cứ như là tớ đang đi xin nước thánh, được thì uống mát bụng, chẳng may rớt bể ly thì bù lu bù loa lên.

Còn trả lời với thớt vì sao bị limit, mình xin trả lời kinh nghiệm của mình qua lần này : có thể nhận tiền quá nhiều trong 1 thời gian ngắn với 3 giao dịch, vì mình cũng sell cho người khác 2 giao dịch hoặc 1 giao dịch thì ko bị và cũng khẳng định luôn là trước đây 1 acc mình send nhiều giao dịch hơn 3 giao dịch mà không vấn đề gì hết. Và bạn nên biết là pp luôn thay đổi ko phải hôm nay đc có nghĩa là hôm sau được.

Tớ biết là pp luôn thay đổi, tớ dùng pp từ thời nó chưa cho phép VN tạo tk paypal, muốn tạo phải chọn country Hong Kong hoặc Sing,... Vấn đề ở đây nhiều bro nhìn vào sẽ biết là như thế nào. Nói chung tớ chỉ có thắc mắc là con pp nào của c trong 3 con kia bị limit thôi, ngoài ra tớ ko có thắc mắc hay nhu cầu nào khác. Cái này cậu chia sẻ cũng đc ko thì cũng ko sao.

Cậu nói thế tớ ko đồng ý. Tớ dùng pp tớ chấp nhận vấn đề bị limit, tớ cũng ko bắt cậu đền bù gì cả khi mà tớ không bị mất tiền mặc dù mất con pp nó ảnh hưởng tới tớ rất nhiều. Cậu có nhiều ko sao còn tớ có mỗi cái đấy thôi. Còn vấn đề ở đây là tớ nêu lên để mọi người rõ, forum có chuyên mục hẳn hoi và bài post của tớ nội dung cũng ko có gì sai lệch.

Còn vấn đề cậu nói "đc thì bạn vui không được thì rao rao lên thì ko nên" nghe nó mất hay đi đấy. Tớ với cậu giao dịch mua bán sòng phẳngng ko phải xin xỏ nên chả có vui buồn gì ở đây cả, có cung có cầu, thuận mua vừa bán. Nghe cứ như là tớ đang đi xin nước thánh, được thì uống mát bụng, chẳng may rớt bể ly thì bù lu bù loa lên.

Tớ biết là pp luôn thay đổi, tớ dùng pp từ thời nó chưa cho phép VN tạo tk paypal, muốn tạo phải chọn country Hong Kong hoặc Sing,... Vấn đề ở đây nhiều bro nhìn vào sẽ biết là như thế nào. Nói chung tớ chỉ có thắc mắc là con pp nào của c trong 3 con kia bị limit thôi, ngoài ra tớ ko có thắc mắc hay nhu cầu nào khác. Cái này cậu chia sẻ cũng đc ko thì cũng ko sao.

Thôi mình cũng không tranh luận với bạn nữa, trong vụ này mình cũng thiếu kinh nghiệm trong việc send pp cái này là rủi ro chứ mình chẳng muốn acc bạn bị limit mất đi khách hàng, hi vọng bạn hiểu. Sau này có cần gì hỗ trợ gì cứ pm mình :)

Thôi mình cũng không tranh luận với bạn nữa, trong vụ này mình cũng thiếu kinh nghiệm trong việc send pp cái này là rủi ro chứ mình chẳng muốn acc bạn bị limit mất đi khách hàng, hi vọng bạn hiểu. Sau này có cần gì hỗ trợ gì cứ pm mình :)
thì cậu cứ trả lời cậu kia cho đúng trọng tâm tâm đi. cái acc paypal Khanh Linh gì đó sent tiền có bị limited không?

thì cậu cứ trả lời cậu kia cho đúng trọng tâm tâm đi. cái acc paypal Khanh Linh gì đó sent tiền có bị limited không?
lí do bị limit mình cũng nói ở trên do gởi quá nhiều pp về cùng 1 tài khoản pp nên bị dây chuyền , 3 con gởi tiền về 1 con, lí do này dẫn đến limit thì 4 con đều bị limit

e nghĩ từ câu này đã có câu tl r

:)mình ko nói cụ thể nhưng đây là câu trả lời của mình, là có. Mấy bạn chuyên về PP đều nghi sẽ bị limit dây chuyền có nghĩa là ai cũng từng đã gặp trường hợp này, nên chơi với pp rất rủi ro. Mỗi lần limit là mỗi lần thêm kinh nghiệm như bác danho nói :)

e nghĩ từ câu này đã có câu tl r
họ hỏi vào vấn đề đó để xem chỉ 1 hay là 3 con đều bị. nếu chỉ con pp đó bị thì cho người ta xem nguồn để có cái đánh giá chính xác. mà tốt nhất nếu là cả 4 cùng đi thì show cho cậu kia xem bằng chứng là lỗi do sent nhiều tiền về 1 acc trong tthời gian ngắn dẫn đến limited thì anh em sẽ stop bởi đó là ly do ngoài mong muốn.

họ hỏi vào vấn đề đó để xem chỉ 1 hay là 3 con đều bị. nếu chỉ con pp đó bị thì cho người ta xem nguồn để có cái đánh giá chính xác. mà tốt nhất nếu là cả 4 cùng đi thì show cho cậu kia xem bằng chứng là lỗi do sent nhiều tiền về 1 acc trong tthời gian ngắn dẫn đến limited thì anh em sẽ stop bởi đó là ly do ngoài mong muốn.
cái này gọi là kinh nghiệm chứ ko fai bằng chứng, vì send 1 2 giao dịch ko bị, nhưng send 3 giao dịch cho bạn này thì bị nên mới rút kinh nghiệm :), còn mọi người cứ nói nguồn, nếu nguồn bẩn hoặc giao dịch nhiều nghi ngờ rửa tiền hay có lí do thì thì tự khắc paypal nó hold.

cái này gọi là kinh nghiệm chứ ko fai bằng chứng, vì send 1 2 giao dịch ko bị, nhưng send 3 giao dịch cho bạn này thì bị nên mới rút kinh nghiệm :), còn mọi người cứ nói nguồn, nếu nguồn bẩn hoặc giao dịch nhiều nghi ngờ rửa tiền hay có lí do thì thì tự khắc paypal nó hold.
Thế bạn bảo bị review lý do không phải là do paypal nó nghi ngờ về số tiền từ Khanh Linh hay sao? nói thật với bạn mình nghĩ cái acc đó là có vấn đề, và chính từ mấu chốt acc đó nó kéo theo hệ lụy limited cả đám,

Cái việc review là bình thường, trước đây mình sell hàng chưa veri thì 100% bị review, những acc nhận nhiều lần hàng unver thì 1 thời gian bị review 50%.

Việc send toàn bộ balance mình thấy không ảnh hưởng đến việc limit, nếu ảnh hưởng thì tại sao mình send nhiều pp hết balance mà ko bị. Đây là kinh nghiệm của mỗi người nên mình cũng ko dám khẳng định mình là đúng, với pp chẳng có trường hợp nào đúng 100% vì nhiều yếu tố khác nữa.

Còn trả lời với thớt vì sao bị limit, mình xin trả lời kinh nghiệm của mình qua lần này : có thể nhận tiền quá nhiều trong 1 thời gian ngắn với 3 giao dịch, vì mình cũng sell cho người khác 2 giao dịch hoặc 1 giao dịch thì ko bị và cũng khẳng định luôn là trước đây 1 acc mình send nhiều giao dịch hơn 3 giao dịch mà không vấn đề gì hết. Và bạn nên biết là pp luôn thay đổi ko phải hôm nay đc có nghĩa là hôm sau được.

Nghe cái cậu congdung gì đó nói chuyện mà thấy củ chuối vãi, trong mua bán khách hàng là thượng đế, đằng này seller bán hàng xong là coi như phủi luôn trách nhiệm, cậu ta thì chẳng bị tổn thất gì, tiền thì đã nhận rồi, pp limit thì coi như để đó, còn $ thì sau này rút, chỉ khổ thân người mua, tự nhiên bị hold tiền 6 tháng với cái lỗi éo phải do mình, vậy mà seller chỉ biết rút kinh nghiệm cho mình, lỗi do send tiền ko phải do lỗi của cậu ta, xin lỗi chứ kinh nghiệm cái củ cẹc :v

Nghe cái cậu congdung gì đó nói chuyện mà thấy củ chuối vãi, trong mua bán khách hàng là thượng đế, đằng này seller bán hàng xong là coi như phủi luôn trách nhiệm, cậu ta thì chẳng bị tổn thất gì, tiền thì đã nhận rồi, pp limit thì coi như để đó, còn $ thì sau này rút, chỉ khổ thân người mua, tự nhiên bị hold tiền 6 tháng với cái lỗi éo phải do mình, vậy mà seller chỉ biết rút kinh nghiệm cho mình, lỗi do send tiền ko phải do lỗi của cậu ta, xin lỗi chứ kinh nghiệm cái củ cẹc :v
cái việc mua bán pp thì chăc chắn có ngày bị limit nên bạn không thể nói vậy được, chả lẽ mình đi đỗ lỗi cho người mua tui send ông kia ông không bị mà send bạn,bạn lại bị thì thì lỗi pp bạn ko ok, vì mình biết cái này là rủi ro khi mua bán.

vậy tức là ý cậu là không nên mua bán pp phải không, còn nếu 1 khi đã mua bán thì phải chấp nhận, khi bị limit phải tự chịu trách nhiệm nhỉ, phải biết tự trách mình bị limit là do mình ko đẹp trai bằng người ta thôi phải ko,

vậy tức là ý cậu là không nên mua bán pp phải không, còn nếu 1 khi đã mua bán thì phải chấp nhận, khi bị limit phải tự chịu trách nhiệm nhỉ, phải biết tự trách mình bị limit là do mình ko đẹp trai bằng người ta thôi phải ko,
:D

lí do bị limit mình cũng nói ở trên do gởi quá nhiều pp về cùng 1 tài khoản pp nên bị dây chuyền , 3 con gởi tiền về 1 con, lí do này dẫn đến limit thì 4 con đều bị limit

Theo mình thì gửi nhiều Paypal 1 lúc chỉ là dễ bị để ý thôi.

Còn lý do chính ở đây, theo mình do 3 Paypal của bạn nhận liên tục từ 1 nguồn tiền, với số lớn chuyển sang Paypal của chủ thread nên limited

Nói đơn giản để các bạn dễ hình dung:

Mô hình, nguồn tiền đã được Paypal xác minh : A
Nguồn tiền cheat từ Net hoặc App : B
Nguồn tiền nhận từ Net lác đác ko ổn định : C

1. PPABC hoặc PPAAABBBCCC => không sao
  2. PPABBBBC => PPÂBBBBC risk
  3. PPBBBC => PP BBBC or PP BBBC + PP BBC + PP BBBBBBCCC => Hight Risk
Đặc biệt services
PPBBBBBBBBCC ======> PPAAAAABC cao lắm under review tuỳ số tiền
Personal risk tăng theo số lần

Qua đó khả năng cao nhất là cái thứ 3 và nó sẽ dây chuyền đến Paypal nhận có nguồn tương đương hoặc Paypal nhận một lúc tiền từ nhiều Paypal có nguồn tương tự thế.

Trong đó A rất khó để nhận đều hàng ngày, trừ Paypal của ai thật sự có dịch vụ hoặc sell hàng, còn nếu nhận tiền cheat Net dưới dạng cheat hàng ngày personal kiểu:

B..........B
B..........B....................good and services risk % tuỳ Paypal nhận
B....+....C .................. == > Paypal có nguồn B or không có nguồn B cũng rất dễ limited
B..........C....................Personal 97 % hight risk
B..........B

Nhưng

B 1st
B ==> không sao với Paypal đã có mô hình đc xác nhận
B 2nd trở lên càng tăng nguy cơ

Ở trên lý giải tại sao 2 người trở lên nhận từ 1 PP có người bị người không, 1000 không sao nhưng 300 bị

Last edited:
cái này trước m bị hoài, acc phụ thì ko sao, chỉ acc nhận tiền là bị limit :)
1.acc nhiều gd vn 1 lúc
2.do acc pp khi reg bị trùng useragent,mac,hdd...
khi chuyển tiền pp nó check gd, nó check luôn cả info acc chuyển là biết ngay, là chuyển qua lại
3.ip log,clear không sạch

@mathieucp: Do cậu xui và thiếu kinh nghiệm........

1. Ko nên send 3 payment như thế cùng 1 lúc......khi ko phải là paygate
2. % do PP send thì theo mình là khá lớn........

3. Cậu thử call PP chưa? Còn nước còn tát

@mathieucp: Do cậu xui và thiếu kinh nghiệm........

1. Ko nên send 3 payment như thế cùng 1 lúc......khi ko phải là paygate
2. % do PP send thì theo mình là khá lớn........

3. Cậu thử call PP chưa? Còn nước còn tát

Tớ vẫn chưa call thử, để lúc nào rảnh tớ call xem sao tks cậu đã gợi ý.

Nếu như vấn đề do send 3 payment thì do tớ vô thế cũng chẳng phải tại tớ, trc giờ tớ mua ví dụ mua 200 thì seller send 200, mua 700 thì send 700 1 lần nên quen thói. Thấy congdung rao 1k tớ pm hỏi còn ko, cậu ấy bảo còn nên tớ lấy 900, lúc chat với congdung là 11h PM cậu ấy bảo 1hAM gửi. Đến gần 1h cậu ấy gửi $321.85, ko thông báo với tớ là sẽ gửi 3 payments. Nhận đc tiền rồi tớ cũng ok, cứ nghĩ lát cậu ấy send nốt số còn lại nên tớ đi ngủ hôm sau check lại thấy cậu ấy gửi thêm 2 payments trong đó có 1 cái bị review.

Vấn đề tớ xui tớ chịu, bị limit cũng chịu, ko kêu ca gì với seller. Nhưng mà cách xử lý hậu vấn đề của congdung làm tớ rất không hài lòng, những nghi vấn tớ đặt ra cũng chẳng trả lời thẳng vô vấn đề cho tớ, rất chi mập mờ, đợi mem khác nhắc mới trả lời.

Nếu @congdung bảo cả 3 con send tiền đều bị limit có thể vui lòng show cho tớ cái proof ko? Tớ chỉ muốn giải tỏa nghi vấn là chính cái acc Kha Kinh làm con pp tớ liên lụy chứ ko phải vấn đề là do send 3 payment. Đối với paypal mỗi người đều có kinh nghiệm đúc kết riêng, mong cậu giúp tớ cũng như 1 số bạn khác sáng tỏ vấn đề này để có thêm kinh nghiệm về pp.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,142
173,233
Latest member
8daybingo

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week