My Brother...

bây giờ nó thế này không biết bắt đầu từ đâu :(
Cho người ta dạy chứ nó thân với gia đình cha mẹ rồi dạy ko dc đâu .
Ông xem bên ngoại hay bên nội gì đó mà nó ít tiếp xúc cho nó qua sống 1 thời gian + dạy dổ đàng hoàng nề nếp là Ok . Chứ nhửng đứa như thế sĩ diện lắm ko phải nó ko nghe lời mà sửa đổi thì tự ái .
Ngày xưa nhiều cái ba mẹ dạy mình hiểu nhiều cái thấy mình sai có lỗi nhưng ko bao giờ để ngoài mặt cho người khác thấy . NHiều khi nghĩ lại thật buồn :(

Ek. Forum tư vấn tâm sinh lý nữa ah.:))
Nhưng cũng khuyên bạn nên tìm hiểu thêm trên mạng về vấn đề này. Cũng có thế đó là một chứng bệnh đó. Tốt nhất là tìm cho nhóc một bác sĩ tâm lý. Trẻ ở tuổi này bạn không nên nói nặng lời hay roi vọt vì như thế nó càng lì càng bướng thôi. Quanh nhà có trẻ nhỏ thì cho nó tiếp xúc và chơi với chúng nó xem thế nào. Nhất là người lớn phải biết cách uốn nắn trẻ nhẹ nhàng và bài bản.

Theo dõi xem cu cậu làm những gì , tiếp cận và lắng nghe nó nói ...

nói thật nhà mình làm doanh nghiệp mà nên thời gian cũng chẳng dư dả nhiều, còn khi rảnh ra ngồi nhìn thì nó toàn oánh game

đừng dạy nó bằng cách đánh nó >"< càng đánh nó càng chai ra thì khổ, vs lại bạn xem cách gia đình dạy nó đi. nó còn nhỏ còn chưa biết suy nghĩ nhìu nên cứ khuyên nhủ thôi.

vậy là nhà ấy chiều truộng nó quá rồi. Để nó ngồi chơi game mới máu chứ. Nó thích gì ây phục vụ cái đấy là không nên nó sẽ nghĩ là muốn gì có đấy( ta là ông tướng) phải nắn ngay thôi nhà ấy chắc buông lỏng nó quá rồi.

vậy là nhà ấy chiều truộng nó quá rồi. Để nó ngồi chơi game mới máu chứ. Nó thích gì ây phục vụ cái đấy là không nên nó sẽ nghĩ là muốn gì có đấy phải nắn ngay thôi nhà ấy chắc buông lỏng nó quá rồi.

mẹ con mà bác, mình thì suốt ngày mắng chửi nhau với nó

Có lẽ bố bạn hiền quá chăng,tuổi nhỏ không uốn nắn nó "dầu nhờn" ngay
Thương thì thương thật,nhưng nói quá không nghe đánh tuốt xác cho vài trận xem nó lỳ thế nào

bố mình có lần nửa đêm dậy đánh nó

tụi này đánh không ăn thua. Đánh roi vọt ít thôi nhưng đánh trận nào thì ra trận đấy cho nó sợ luôn. Không là nó lì đòn sau lớn nó đánh lại thì trời dạy
Chịu khó đánh đòn tâm lý. Những thằng như này rất thích nghe nịnh. Bác chịu khó nhường nhịn nó. Thi thoảng tâm sự, tỉ tê với nó.
Mình thấy ở chùa giờ có khóa học cho tụi trẻ con đây. Bác về bảo gia đình cho nó lên chùa tu 1 tháng xem có ngoan hơn không.

Phải dùng bạo lực thôi ! láo và không nghe lời thì ăn đòn nhưng kết hợp với khuyên nhủ , ví dụ như đánh nó song nó khóc chạy về phòng một lúc sau vào phòng nó xin lỗi rối rít rồi tậm sự với nó đúng sai ...

Cái đấy phải cả bố mẹ ấy cùng làm nó mới sợ. Cấm không cho chơi bao giờ được phép mới được chơi, bắt theo quy đinh lúc nào học lúc nào chơi không học xong thi không được chơi. Điểm kém bị phạt không cho chơi 1 tuân chẳng hạn. Nó nói láo chỉ có biện pháp mắng và đánh thăng em ấy nó nhờn rôi vì mẹ ấy dung túng. Mẹ ấy mà còn dung túng nữa thì nó còn vậy tất cả nút thăt ở mẹ ấy.

Nịnh nó thì nó lại nghĩ nó là tướng. ko coi ai ra gì cả. ĐÁnh cũng ko ăn thua rùi chứng nào tật nấy. Mình cũng bị trg hợp như thớt. Hóng cao nhân vào chỉ bảo vậy :D

tụi này đánh không ăn thua. Đánh roi vọt ít thôi nhưng đánh trận nào thì ra trận đấy cho nó sợ luôn. Không là nó lì đòn sau lớn nó đánh lại thì trời dạy
Chịu khó đánh đòn tâm lý. Những thằng như này rất thích nghe nịnh. Bác chịu khó nhường nhịn nó. Thi thoảng tâm sự, tỉ tê với nó.
Mình thấy ở chùa giờ có khóa học cho tụi trẻ con đây. Bác về bảo gia đình cho nó lên chùa tu 1 tháng xem có ngoan hơn không.
Nó bé quá không được đâu, có khi vào lại đòi thịt *** >.<

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,680
Latest member
vietgermanpath

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week