Nam Mô A Di Đà Phật

Status
Not open for further replies.
Mình cũng theo Phật giáo, ngày mới vào mmo, uy tín ko có, ko quen ai, hiểu biết cũng ko nên lang thang gặp gì cũng hỏi cũng bị nói mát hơi nhiều, scam cũng dính. Mà cũng gắng kiềm chế, gắng nhẫn nhịn, rồi sau đó cũng có những người tốt giúp đỡ, nếu sống tốt thì lúc nào cũng được đàng hoàng thôi, mình cũng tin vào luật nhân quả như bạn vậy, mình ko quen @lalala nhưng mình đã từng đọc post của bạn nhiều lần trong Mega và 1 vài thread khác, mình thấy bạn khá thân thiện và khiêm tốn nên thấy mấy hôm trước bị ban vì nói xúc phạm MOD NamTuoc mình cũng hơi bất ngờ, :)
hôm trước mình tháy 1 bạn bị Mod NamTuoc band, và bạn ấy lập topic hỏi lý do band. mình lúc ấy vào thấy bức xúc làm luôn 1 câu: đấm chết cha NamTuoc đi thế là ăn band. hihi mình cũng nói quá đáng nên ăn band cũng phải, chết vì cái tội nói k0 suy nghĩ ấy. hihi

hôm trước mình tháy 1 bạn bị Mod NamTuoc band, và bạn ấy lập topic hỏi lý do band. mình lúc ấy vào thấy bức xúc làm luôn 1 câu: đấm chết cha NamTuoc đi thế là ăn band. hihi mình cũng nói quá đáng nên ăn band cũng phải, chết vì cái tội nói k0 suy nghĩ ấy. hihi

Thấy đó, ko chỉ riêng tôi, ai cũng thấy bất ngờ khi bạn lột xác , nếu như là người hiểu chuyện thì đã ko đến nỗi thế này :)

bác hồ đã dạy, hãy phê bình và tự phê bình :3, được người khác phê bình là điều tốt :D

Rất chính xác !

Thích nghe phật hay dạy phật thì vào chùa . Đừng đem ra làm tài lệu nói xấu người khác
Mình ko tin phật .. nhưng củng chã ghét phật . Nhưng ghét mấy thằng tối ngày đem chuyện phật ra kễ nếu trong chùa thì ko nói .
Bạn có quyền dạy đời người khác nói xấu người khác .. nhưng làm sao đừng mà đem những thứ mình ko làm dc ra dạy người khác .Nhửng lời phật dạy có lẽ là lời đúu . Có lẽ những ông sư trong chùa họ đại diện cho phật mình vào chùa tức là mình đã sẳn sàng để nghe họ dạy và ổng đại diện cho phật truyền đại nhửng lời phật dạy là đúng. Nhưng nếu ngoài đời thì bạn đừng đem ra nói người khác . Vì bạn đã làm dc chưa ?
cảm ơn bạn, 1 ý kiến riêng mà

Thấy đó, ko chỉ riêng tôi, ai cũng thấy bất ngờ khi bạn lột xác , nếu như là người hiểu chuyện thì đã ko đến nỗi thế này :)
bạn hiểu gì về mình, hình như bạn k0 tham gia captcha.

Nếu bạn có tấm lòng cao thượng như vị thần tiên (giống mình) sẽ không ai làm tổn thương bạn được, bạn luôn nhìn thấy điều tốt đẹp ở người khác và cuộc đời luôn tươi đẹp không còn là bể khổ

Nếu như bạn cảm thấy bị ai đó xúc phạm thì bạn vẫn là người trần mắt thịt, ăn tục nói phét mà thôi

Sao bạn nói hay và chuẩn thế, tớ nghĩ bạn phải phải là người có tuổi mới có thể biết đc điều này. Chuẩn. Like!

bạn hiểu gì về mình, hình như bạn k0 tham gia captcha.

Mình gõ captcha + làm chủ gr captcha từ thời bạn chưa tham gia forum ! Chính vì vậy thường xuyên vào box captcha để ý tình hình anh em !

Những gì mình làm đều là thầm kín , chẳng nói ra thôi :)

Mấy hôm trước la cà ở banlist thấy cả nick lalala ban vì lý do xúc phạm MOD nên mình có gõ nick bạn tìm comment ( tính mình hay tò mò) và cũng thấy câu bạn viết đó, giờ bạn nghĩ và tự phê bình đc vậy là tốt rồi, hoàn toàn thẳng thắn
Còn về thread link bạn chèn ở trang #1 dẫn tới thread mà bạn Trung_Peter lập mình thấy cũng có phần xúc phạm bạn thật, tuy nhiên thread đó đã đóng. Mình nghĩ có thể bạn ấy nghĩ và lo ngại cho mọi người vì gần đây scam quá nhiều nên viết thế trong lúc bức xúc. Giờ việc bạn ấy cũng vào thread của bạn và ko còn tranh cãi gay gắt là mình nghĩ có lẽ bạn ấy cũng tĩnh tâm lại rồi
Mình nghĩ nếu đc thì cả 2 người hoà giải thì là cái kết tốt hơn

Mấy hôm trước la cà ở banlist thấy cả nick lalala ban vì lý do xúc phạm MOD nên mình có gõ nick bạn tìm comment ( tính mình hay tò mò) và cũng thấy câu bạn viết đó, giờ bạn nghĩ và tự phê bình đc vậy là tốt rồi, hoàn toàn thẳng thắn
Còn về thread link bạn chèn ở trang #1 dẫn tới thread mà bạn Trung_Peter lập mình thấy cũng có phần xúc phạm bạn thật, tuy nhiên thread đó đã đóng. Mình nghĩ có thể bạn ấy nghĩ và lo ngại cho mọi người vì gần đây scam quá nhiều nên viết thế trong lúc bức xúc. Giờ việc bạn ấy cũng vào thread của bạn và ko còn tranh cãi gay gắt là mình nghĩ có lẽ bạn ấy cũng tĩnh tâm lại rồi
Mình nghĩ nếu đc thì cả 2 người hoà giải thì là cái kết tốt hơn
mình cũng chỉ là lập topic nói lý do mình k0 đả kích lại và chia sẻ chút thôi. chắc mình nợ bạn ấy nên coi như trả bạn ấy qua topic bạn ý xúc phạm, mình cũng nói ở trên mà k0 muốn thù đi thù lại chỉ làm khổ nhau thôi.

mình cũng chỉ là lập topic nói lý do mình k0 đả kích lại và chia sẻ chút thôi. chắc mình nợ bạn ấy nên coi như trả bạn ấy qua topic bạn ý xúc phạm, mình cũng nói ở trên mà k0 muốn thù đi thù lại chỉ làm khổ nhau thôi.

không nên chấp nhặt với những đứa óc ngắn

giả tạo

Một lời khuyên cho chủ thớt quan tâm làm j` .

Dù sao cũng là thế giới ảo , chẳng liên quan j` cả . Kệ xác ng ta nói mình j` miễn mình k có thì để bụng làm j` cho đầy bụng .

Những ng hay jup' đỡ ng # thì họ thường nói ít làm nhiều .
Muốn khuyên nhủ ng # pm YH sờ kai , hay sdt mà nói chiện . Cái kiểu pr bản thân hay muốn thể hiện 1 điều j` đó thôi mà.
. Còn nếu k pm dc chứng tỏ 2 ng cũng chẳng thân thiết j` thì tỏ vẻ làm j` .

giả tạo

Một lời khuyên cho chủ thớt quan tâm làm j` .

Dù sao cũng là thế giới ảo , chẳng liên quan j` cả . Kệ xác ng ta nói mình j` miễn mình k có thì để bụng làm j` cho đầy bụng .

Những ng hay jup' đỡ ng # thì họ thường nói ít làm nhiều .
Muốn khuyên nhủ ng # pm YH sờ kai , hay sdt mà nói chiện . Cái kiểu pr bản thân hay muốn thể hiện 1 điều j` đó thôi mà.
. Còn nếu k pm dc chứng tỏ 2 ng cũng chẳng thân thiết j` thì tỏ vẻ làm j` .
1 lời hay, cảm ơn nhiều nha. nếu có chuyện tương tự mình sẽ k0 làm như này nữa

@dung1prohb
những người vô danh thường mới muốn nổi tiếng và tỏ vẻ như vậy đấy bạn à ,

Còn về phần những người mà ai cũng biết rồi thì việc gì phải tự PR trong khi ai cũng biết cơ chứ

nhưng mà vấn đề là PR để làm gì , có ăn được không ?
hay là để đi scam

vậy sao bạn k pm cho bạn ý mà khuyên nhủ hay tâm sự nói chiện . Hay 2 bạn chẳng quen biết j` về nhau .
. Viết topic làm như đôi bạn thân thiết vậy .
K pr thì cũng đá xoáy dìm hàng chứ giúp ích j` dc cho ng ta . Bạn thân lôi nhau ra cafe mà tâm sự .

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,512
173,690
Latest member
helo88in

Most viewed of week

Most discussed of week