Năm mới trải lòng chút về nghề MMO

Mình cũng đang cố gắng rất nhiều, chưa biết tương lai đi về đâu :D. Mong sao năm nay sẽ là một năm may mắn :). Happy New Year

Bạn đã chọn con đường của bạn và mình thấy bạn đang hanh phúc với nó. Tôi cũng vậy, đã 8 năm MMO, đã từng từ bỏ rồi quay lại.

Còn mình thì thấy phát triển web/blog để chiến GA là 1 nghề ổn định lâu dài đó chứ (kiểu như mấy blog giải trí của VN cũng ăn tháng vài trăm triệu), nói ko vs cheat nhé, làm blog vừa vui vừa có tiền lại là 1 công việc chính đáng. Mình đã chọn sẵn 2 ngành nghề để đi tiếp MMO là forex và GA, 2 cái này ko bao h lạc hậu.

Mời thời mmo kiếm vài trăm củ, rồi thì chơi bời lêu lổng và trắng 2 bàn tay. Tự động xa lánh bạn bè, gia đình.
Quay lại cày mmo kiếm hơn lúc trc,
Giờ mới thấm thía cuộc sống

Còn mình thì thấy phát triển web/blog để chiến GA là 1 nghề ổn định lâu dài đó chứ (kiểu như mấy blog giải trí của VN cũng ăn tháng vài trăm triệu), nói ko vs cheat nhé, làm blog vừa vui vừa có tiền lại là 1 công việc chính đáng. Mình đã chọn sẵn 2 ngành nghề để đi tiếp MMO là forex và GA, 2 cái này ko bao h lạc hậu.
Có lẽ có thời gian phải kiếm sư phụ 2 mảng này quá, mình cũng thấy khá hay!

blogspot á ?

1 ngày mình bỏ ra 4 tiếng để làm việc. Phần còn lại mình lo cho gia đình :) 1 tháng trung bình đâu có 40tr riêng chơi CPM thì khoản hơn 30, phần còn lại thì dịch vụ của khách đi kèm trả :D Nói chung đủ tiền xăng qua ngày. Mình may mắn khi bước vào CPM tháng đầu đã hơn 10tr, từ đó nó lên đến h. Có nhiều người rủ làm lớn để đc vài trăm 1 tháng. Nhưng cái gì cũng có giá của nó, đủ dùng là được. Dư chút ít để dành tiền cho con cái sau này y đi học!

P/S: Đừng nghĩ là mình phải có chuyên môn, chủ yếu là ham học hỏi & chịu khó học hỏi. Thì sẽ khá lên từ từ.
Mình làm vất vả cả tháng ở ngoài mới đc hơn chục triệu một tháng. MMO thì ngày giành ra 2h tháng được thêm triệu nữa. Bạn này tháng 40 củ mà ngày ngồi 4h thì đúng là phải trải qua một quá trình tu luyện dài hơi nhỉ?.

:D đồng quan điểm

Sáng nay vô tình thấy một thread đại loại là có ai làm MMO lâu năm mà vẫn lẹt đẹt không. Nếu có ai hỏi mình như vậy, mình sẽ trả lời "có tui đây".

Nick mình reg cũng lâu rồi, cũng làm nhiều mảng MMO rồi, cũng có chút ít tiền rồi, và mình cũng xác định bỏ MMO rồi :).

Nếu làm tàn tàn thì MMO một tháng vài triệu cũng có thể đủ sống nhưng muốn nhiều hơn thế thì bạn phải giỏi thật sự. Mình thì không được như vậy.

Trải qua nhiều chuyện từ người nhà mất, bệnh tật, người yêu bỏ thậm chí có lúc một xu dinh túi cũng không còn, có tháng kiếm được cả k$, chạy vạy khắp nơi, nợ thì bị đòi... mình thấm thía cuộc sống nhiều hơn. Có nhiều tiền thích thật và tiền giải quyết được rất nhiều thứ nhưng giờ mình không còn chăm chăm làm sao kiếm được tiền mà tập trung phát triển kĩ năng.

Mình bây giờ vẫn làm CPM, youtube, aff nhưng dành một khoảng thời gian nhất định thôi còn lại tập trung học lịch sử, văn hóa, tuyến điểm vì mình còn là hướng dẫn viên du lịch. Hiện mình có thể dẫn tour khách Việt, khách nói tiếng Anh, có thể làm web, graphic design, viết bài, dịch tài liệu và tương lai bổ sung thêm khả năng ca hát, dẫn chương trình, học ngoại ngữ 2 và dẫn khách đi quốc tế. Một tour vài ngày được vài triệu là chuyện thường tình, hôm kia mình dẫn khách đi Mỹ Tho, tổng cộng là 10 tiếng đút túi 1tr2 ngon lành.

Những dòng trên không phải khoe mẽ gì nhưng mình muốn cho các bạn thấy có rất nhiều việc lí thú để làm. Ra ngoài mình làm quen được rất nhiều người, đến rất nhiều nơi tâm trạng vô cùng thoải mái, một tháng qua mình giảm được 3kg. Mình quen một người bạn làm MMO lâu rồi, tài sản chắc cũng mấy chục tỉ, hôm bữa y mới khoe mình 1 tuần được hơn 10k$. Thích nhỉ, nhưng chỉ chúc mừng thôi vì không phải cái gì tốt cũng thích hợp với mình.

Làm gì cũng được, miễn sao mình vui vẻ, lo được cho người thân :)

Xã hội hiện đại, một là bạn có nhiều tiền hai là bạn phải có nhiều kỉ năng mới có thể tồn tại được.

Nói tóm lại: làm cái gì cũng khó cả, và chọn được con đường đúng để đi mất cả một quá trình. Dễ dàng từ bỏ thì không có con đường nào dành cho bạn đâu. Nếu không thể kiếm được nhiều tiền từ MMO thì hãy học thêm nhiều kĩ năng khác và hãy thử trò chuyện với những người lớn tuổi hơn. Kinh nghiệm là thứ không mua được bằng tiền.

P/S: nói thì nói vậy chứ hiện tại mình đang scan SSH để mai chạy CPM + vẻ AI cái logo với giá 100k (được 2 ngày ăn đó chứ :D )

(Tất cả chỉ là suy nghĩ cá nhân)
hổi đó làm 1 tiếng 400k mà k có sức làm:D. Ngu quá nên k chịu suy nghĩ và bỏ lỡ hàng chục k :confused:. Giờ đói:(

1 chút duyên + 1 chút may mắn + 1 chút động lực từ bạn gái (Nay là vợ mình) và trên hết là + rất nhiều nỗ lực của bản thân..... Giờ đây cuộc sống đã ổn định,tiền lãi ngân hàng hàng tháng cũng dư dã chi tiêu cho gia điình nhỏ của mình. Cuối năm 2013 - Cảm thấy may mắn khi biết đến http://mmo4me.com . Thật sự là vậy, nếu không bây giờ chắc đang chật vật xin làm nhân viên của 1 nhà hàng nào đó, thậm chí chưa chắc có thể cưới được vợ hiện tại của mình và có đc thằng con trai ngon lành.....:p
Chúc năm mới bạn nào bạn nấy cũng gặt hái nhiều thành công..Của cãi vật chất và cả tình duyên.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,645
Latest member
Reho

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week