Request Nên ban IP vĩnh viễn với những nick cố tình scam mặc dù đã biết luật!

Status
Not open for further replies.

koofairy

Junior
Reactions
9
MR
0.000
Dù biết là ban IP thì các scammer vẫn có thể quay lại forum bằng nhiều cách nhưng cần phải làm thế, nhiều forum nó còn cấm multi acc. Multi acc rồi bợ nhau scam.

ban IP? chỉ cần reset modem rồi clear cookies là IP thay đổi rồi đó cậu :rolleyes:

Upvote 0
nghe cũng có lý nhỉ, ko thì sau này scam xong rồi lại lấy cớ trùng IP với scammer do xài 3G :D:D:D

Upvote 0
tool mới của forum có phần ban IP mà chưa biết có tác dụng thật sự ko , các mod đang test nhưng có điều với các mem xài dcom 3g thì sẽ có lúc bị trùng ip do dãy băng thông nên có lẽ khó để áp dụng ban ip đc :)

Upvote 0
nghe cũng có lý nhỉ, ko thì sau này scam xong rồi lại lấy cớ trùng IP với scammer do xài 3G :D:D:D
nếu b nói vấn đề ip 3g thì nếu scammer mà dùng 3g để scam thì nick đó chắc vài trăm hoặc vài nghìn ip. k lẽ 1 nick scam banned hết vài trăm vài nghìn ip đó sao. thế thì chỉ cần 100 lần hoặc 1k lần scam sử có sử dụng 3g thì forum banned gần hết ip 3g mất. khi đó dùng 3g sẽ k vào được forum =))

Upvote 0
vâng ý kiến rất là vớ vỉn!!! ban ip cái ko may log cung ip của thằng scam cái bị ban acc vô cớ!!! đã chịu đựng thằng pp chưa đủ hay sao còn rảnh rỗi tới mức này nữa!!! :mad:

Upvote 0
moderm mình IP động cũng bị trùng như bt đúng ko @@, cài IP tĩnh như nào. mà cài tĩnh rồi thằng khác lại trùng mình thì sao @@

Upvote 0
moderm mình IP động cũng bị trùng như bt đúng ko @@, cài IP tĩnh như nào. mà cài tĩnh rồi thằng khác lại trùng mình thì sao @@

Có phải thích IP tĩnh là được IP tĩnh đâu bạn :D.

Upvote 0

google là thầy!!! đã cài ip tình rồi mà còn sợ bị trùng thì bó trym rồi!!! :D

Upvote 0
Cách này khó thực hiện :) chi bằng bác thớt lập 1 cái topic tổng hơp mấy TH scam rồi cách tránh bị scam còn tốt hơn :) mà thường thì do chủ quan và tham nên ăn cam :(

Upvote 0
trong tool ban của BQT có phần ban IP nhưng cũng khó khăn cho ip động của VN nên sẽ khó để áp dụng đc :)
Mình closed topic nhé, có gì BQT sẽ xem xét vấn đề này nhưng có vẻ ko khả quan mấy :D

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,644
Latest member
Paybackperiod

Most viewed of week