Suggest Nên cấm new member post bài

Status
Not open for further replies.
Sau mấy topic gần đây đã có nhiều người bị mất $ do các tool keylog
Mình nhớ cái rule 30 mes mới được post bài ở box buy sell
nên áp dụng tất cả các box + thêm 30 ngày sau khi đăng ký mới được post

louis199x

Cờ lờ gờ tê :))
Reactions
417
MR
0.000
Chào bạn,
1. Theo ý của bạn thì tức là 1 member mới sẽ không thể post bài ở bất cứ BOX nào, lập nick ra và phải để 30 ngày mới được post. Bạn nghĩ 30 ngày có ý nghĩ gì? Người ta lập nick xong thì ngay lúc đó post bài hay 30 ngày sau post bài thì cũng đâu thay đổi được mục đích xấu hay tốt của bài viết người ta định post.
2. Không thể đánh đồng người tốt và người xấu được. Bạn thì nghĩ là cứ new member là xấu, là lập nick để post keylog, trojan này nọ, nhưng mình thì nghĩ new member là người tốt, post các bài phát triển forum ... Vậy là tự nhiên người tốt cũng bị đối xử bất công vậy sao?
Cái cơ bản là ở mỗi người, trước khi download file về thì cảnh giác, scan virus ... Một khi đã có ý đồ xấu thì new mem hay old mem cũng đều có thể làm.
mình không nghĩ new member xấu
nhưng những người clone nick thì chưa chắc là new member
nên có thể để ở box support center ai cũng có thể post để cho new hỏi

Upvote 0

binh6699

Hero
Verified
Reactions
2,605
MR
20.023
Follow me on Facebook
Forum tạo ra để mọi người tham gia sinh hoạt nếu cái gì cũng cấm hết thì khó cho newbie quá. Còn vấn đề 1 nick newbie mà post tool để bị dính keylog thì mọi người nên cẩn thận hơn cho dù đó là newbie hay không để tránh điều đáng tiếc xảy ra.

Upvote 0

minhvuxp

Hero
Reactions
271
MR
0.001
mọi người có vẻ có thói quen nhìn nick từ năm bao nhiêu để đánh giá là newbie hay ko nhỉ? :D

Upvote 0

hoanglamhd

Newbie
Reactions
1
MR
0.000
Sau mấy topic gần đây đã có nhiều người bị mất $ do các tool keylog
Mình nhớ cái rule 30 mes mới được post bài ở box buy sell
nên áp dụng tất cả các box + thêm 30 ngày sau khi đăng ký mới được post

Bác nói vậy là k đúng rồi, mem mới nên có nhiều điều k biết mới phải hỏi chứ. Còn vấn đề mất $ vì tool có keylog đó là do mọi người quá trông đợi vào những thứ gọi là mình chỉ cần làm ít cung có thể đc nhiều $ nên mới tin vào những thứ đó, cũng k phải là tool k có ích nhưng mọi ng cũng nên xem do ai up thì mới dùng, chứ bác mà cấm member mới lập top thì làm khó cho những ng mới tham gia quá :eek:

Upvote 0

Free360

Hero
Reactions
201
MR
0.001
Follow me on Facebook
Theo ý mình thì Newbie < 20 post k đc lập thớt - khá hợp lý !!! Newbie thì nên đi hỏi hỏi tầm 10 -> 20 câu biết biết rùi tập chiến vài site đc thì lập thớt xin xỏ các thứ =)) như mình hay đi ăn xin trong mmo mà k đc ai cho huhuhu - nghèo !!!

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,006
176,496
Latest member
Mrtranthee

Most viewed of week