Help NÊN DÙNG CÁP QUANG FPT HAY VIETTEL ANH EM NHỈ?

FPT chỉ mạnh hơn ở trong nước thôi, chứ mình chả tin FPT mạnh hơn VT khoản băng thông quốc tế. Với tình trạng đứt cáp như cơm bữa của VN thì bác nào xài FPT chắc ức chế tận óc @@

FPT có line quốc tế mạng nhé, Leased Line đấy nhưng giá rất mắc dành cho doanh nghiệp lớn thôi......ko có giá rẻ cho trong nước.

FPT có line quốc tế mạng nhé, Leased Line đấy nhưng giá rất mắc dành cho doanh nghiệp lớn thôi......ko có giá rẻ cho trong nước.

Anh em là dùng mạng cho dân thường mà :) chứ gói doanh nghiệp thì nói làm gì

FPT chỉ mạnh hơn ở trong nước thôi, chứ mình chả tin FPT mạnh hơn VT khoản băng thông quốc tế. Với tình trạng đứt cáp như cơm bữa của VN thì bác nào xài FPT chắc ức chế tận óc @@

Thì tại vì bạn nói cái câu in đậm ấy, nên mình mới reply vậy. Còn trong nước thì Viettel-FPT-VNPT băng thông quốc tế đều vậy thôi, quan trọng là gần port, port có nhiều người xài ko? và bạn có quen biết nv kĩ thuật ko thôi......Viettel thì có line quốc tế riêng nên lúc cá cắn thì ko sao cả

2 mạng này thì tớ đã và đang xài, có góp ý như sau:

1. Cậu check coi gần nhà cậu cái port nhà mạng nào gần ? Port đó full chưa? Port càng gần nhà, thì kéo dây vào nó gần, tốc độ mạng sẽ nhanh.

2. FPT chưa có line quốc tế riêng. Viettel có > cá mập có cắn đứt cáp ko lo.

3. NV kĩ thuật khi lắp đặt nhớ bo him ấy it $, vì sau 1 tuần đầu sẽ hạ speed.......
Lúc đầu t dùng VT thấy oke, giờ thì thấy thậm tệ. Làm off mà quay vòng vòng.
Liệu giờ bo NV kỹ thuật đến sửa 1 ít, thì liệu có bị hết bóp k bạn.
T ở Hà Đông Hn.
Thanks.

Tuỳ khu vực . Có mạng ở khu vực này mạnh như ở khu vực khác lại yếu . Chủ yêu là do cơ sở hạ tầng , trạm phát của họ ở khu vực đó . Bạn nên tham khảo những người bạn của bạn ở khu vực bạn đang sống đang xài mạng gì và như thế nào . Chứ lên đây hỏi ko chính xác đâu :)

Lúc đầu t dùng VT thấy oke, giờ thì thấy thậm tệ. Làm off mà quay vòng vòng.
Liệu giờ bo NV kỹ thuật đến sửa 1 ít, thì liệu có bị hết bóp k bạn.
T ở Hà Đông Hn.
Thanks.

Quay vòng vòng, thì cậu nên nói NV kĩ thuật để họ test cái modem + dây cable. Còn ko cậu tự test.....mấy cái modem của nhà mạng rất chuối.....

Còn chuyện cho họ ít thì cậu cho đi rồi biết....họ nhiệt tình lắm, ......thân quen còn lên speed free nữa

không nên xài fpt, mình đang là nạn nhân đây.

tùy khu nha, xa port hay gần port ......

Quay vòng vòng, thì cậu nên nói NV kĩ thuật để họ test cái modem + dây cable. Còn ko cậu tự test.....mấy cái modem của nhà mạng rất chuối.....

Còn chuyện cho họ ít thì cậu cho đi rồi biết....họ nhiệt tình lắm, ......thân quen còn lên speed free nữa

tùy khu nha, xa port hay gần port ......
Đây là thông số mạng nhà T

server US. Chậm.

Hnay gọi ktv nó xuống thì nó kêu ko sao, nó ngồi chỉnh, kiểm tra thì thấy nhanh vèo. Nó về lại chậm.
Liệu đổi cái modem sẵn của Viettel thành Converter có ổn hơn ko bác?
Thanks.

Mình xài thấy Viettel hỗ trợ kỹ thuật tốt nhất trong tất cả các nhà mạng. Đã xài qua FPT nói chung là mạng lởm, nhân viên kinh doanh thì nói xạo để ký được hợp đồng. Đã xài Viettel được hơn 1 năm nói chung là hài lòng. Cho bạn nào cần, vào trang web này xem khuyến mãi mới nhất luôn https://www.viettelhochiminh.vn/ . Muốn thì gọi nó cho nhân viên xuống đăng ký rồi lắp trong ngày luôn

Tuỳ khu vực nha ! Mạng phụ thuộc vào nhiều yếu tố để quyết định lắm.Nên k thể phán. Phải khảo sát trước rồi mới tính.

Mình đọc trên các Forum thì thấy ai cũng chê Viettel thậm tệ, anh em đã và đang dùng 2 nhà mạng này cho minh xin ý kiến với nhé:)

Thân!
Vote VNPT

cả 2 nhé . Vì nó còn tùy lúc này lúc kia ,

Lúc cần thì có mạng dự phòng chứ tớ thấy cả 2 đều chập chờn như nhau

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,645
Latest member
Reho