Nên dùng mạng wifi hay mạng dây?

VirgoOx

Master
Verified
Solutions
3
Reactions
935
MR
3.452
$500.00
Service Details
1||Dạy cày game|https://mmo4me.com/threads/nhan-day-01slot-cay-game-truyen-thong-thu-nhap-30-60tr-thang.469385/|0||0|5
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Nhà mình có 2 máy tính 1 Lap với 1 PC cùng dùng trong 1 phòng cả. Hiện đang dùng gói 250k của VNPT hiện đang muốn chuyển sang mạng Wifi cũng 250k ( 2 gói này băng thông ngang nhau) không biết mạng dây hay Wifi nhanh hơn nhỷ? Mình nghĩ mạng dây sẽ nhanh hơn nhưng không biết 2 cái có chênh lệch nhiều lắm không mong mọi người giúp đở ^_^

coi profile có vẻ cũng tham gia mmo lâu rồi mà ta :v... sao còn lận đận mấy cái vớ vẩn này.... wifi cho rồi hén.. tốc độ như nhau thực ra thì dây nhanh hơn wifi nhưng bản chất đường truyền internet ko cần dùng tối đa công suất của dây nên wifi với dây chạy bằng nhau

Upvote 0
đang dùng gói 250k của VNPT hiện đang muốn chuyển sang mạng Wifi cũng 250k (2 gói này băng thông ngang nhau)
VNPT cũng có gói wifi nữa à, là vnpt phát trạm sóng wifi như mạng di động ấy hả :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Upvote 0
Mua cái router wifi gấn với cục moderm là phát wifi được rồi, PC thì cắm dây còn Lap thì xài wifi

Có tiền thì chơi hẳn moderm wifi luôn cho khỏi lằng nhằng thiết bị :D , chứ cái này ko có liên quan gì tới gói cước của nhà mạng cả.

Tốc độ thì sêm sêm nhau, dùng lap xài wifi tiện nhiều cái :)

Upvote 0
coi profile có vẻ cũng tham gia mmo lâu rồi mà ta :v... sao còn lận đận mấy cái vớ vẩn này.... wifi cho rồi hén.. tốc độ như nhau thực ra thì dây nhanh hơn wifi nhưng bản chất đường truyền internet ko cần dùng tối đa công suất của dây nên wifi với dây chạy bằng nhau
Tks bạn mình vào MMO từ lúc còn ngồi quán net... cày cuốc bao năm mới dồn tiền tậu được con PC hồi giữa tháng 8 à nên mấy cái này còn gà :)
Liên quan gì tới gói này gói kia. mua cái phát wifi 200k gắn zô. pc thì dùng dây lap dùng wifi.
đang dùng gói 250k của VNPT hiện đang muốn chuyển sang mạng Wifi cũng 250k (2 gói này băng thông ngang nhau)
VNPT cũng có gói wifi nữa à, là vnpt phát trạm sóng wifi như mạng di động ấy hả :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
Mua cái router wifi gấn với cục moderm là phát wifi được rồi, PC thì cắm dây còn Lap thì xài wifi

Có tiền thì chơi hẳn moderm wifi luôn cho khỏi lằng nhằng thiết bị :D , chứ cái này ko có liên quan gì tới gói cước của nhà mạng cả.

Tốc độ thì sêm sêm nhau, dùng lap xài wifi tiện nhiều cái :)
Sr các bác e cứ tưởng là Wifi riêng với mạng dây. Vậy là chỉ cần bên VNPT thay cục Modem là có thể phát ra Wifi đúng không nhỷ :D

Upvote 0
Tks bạn mình vào MMO từ lúc còn ngồi quán net... cày cuốc bao năm mới dồn tiền tậu được con PC hồi giữa tháng 8 à nên mấy cái này còn gà :)

Sr các bác e cứ tưởng là Wifi riêng với mạng dây. Vậy là chỉ cần bên VNPT thay cục Modem là có thể phát ra Wifi đúng không nhỷ :D

VNPT làm gì có chức năng wifi

Bạn phải có thiết bị wifi và thiết bị mạng có dây

2 Thiết bị này một cái modem có đầu RJ11 là mạng có dây gắn vào 1 port RJ45 lan nối với wan ( thiết bị wifi ) mà thiết bị wifi này có port Wan RJ 45 gắn vào

Cấu hình thiết bị wifi với em nó là bạn có thể sài tẹt ga

Còn ai muốn vừa là modem vừa là wifi nên mua ở các tiệm thiết bị viễn thông

Mỗi tiệm thiết bị viễn thông họ bán giá khác nhau , các bạn nên hỏi chức năng rõ ràng

Còn không kiếm thêm người hiểu biết viễn thông để dẫn theo tư vấn nhé

Còn tùy giá cả mà bạn chọn vừa túi tiền của bạn nữa nhé

Upvote 0
Đang có 1 đống modem wifi cần thanh lý đây. :D

Yêu cầu sử dụng thiết bị cần 1 đường chuyền ADSL.

ai theo chân cậu ta thì mua nhé

mà bảo hành mấy tháng thế hàng second-hands ? nó chết bất đắc kì tử ai chịu đổi 1-1 đây

Upvote 0
ai theo chân cậu ta thì mua nhé

mà bảo hành mấy tháng thế hàng second-hands ? nó chết bất đắc kì tử ai chịu đổi 1-1 đây

Modem TP-Link đi kèm của các nhà mạng, mỗi lần chuyển nhà thay mạng là họ lại tặng cho cái mới, cái cũ ko dùng nữa bỏ đi thì tiếc để thì chật nhà. :D

Upvote 0
Modem TP-Link đi kèm của các nhà mạng, mỗi lần chuyển nhà thay mạng là họ lại tặng cho cái mới, cái cũ ko dùng nữa bỏ đi thì tiếc để thì chật nhà. :D

uh mấy cái thiết bị cho đi rồi bán làm gì phí

Upvote 0
tks mấy bác nhé tại hiểu biết em nông cạn nay đã được thông não ạ

Upvote 0
Wifi hay Lan nếu gần thì chả khác gì nhau cả :D chỉ khi bạn xem HD mà share ổ ấy , Thì mới thấy cần thiết phải LAN . Còn lướt web , chơi game ko có gì phân biệt . Thế nên giờ mới cần wifi chuẩn AC cần băng thông lớn để streaming phim lên TV .

Upvote 0
2 cái này khác gì nhau, thay cái modem thường thành cái modem wifi thôi
không thì mua router wifi cái này có 150K thì phải

Upvote 0
2 cái này khác gì nhau, thay cái modem thường thành cái modem wifi thôi
không thì mua router wifi cái này có 150K thì phải

router wifi có 2 loại 1 loại kèm theo mạng có dây

một loại chỉ cần dây Lan qua Wan nhé

nói chung chung nhu @ducquang ai cũng hiểu pro ở sự thiếu hiểu biết

Upvote 0
router wifi có 2 loại 1 loại kèm theo mạng có dây

một loại chỉ cần dây Lan qua Wan nhé

nói chung chung nhu @ducquang ai cũng hiểu pro ở sự thiếu hiểu biết

ko hiểu ý người khác phán bừa.
Ý mình là mạng wifi hay mạng dây khác j nhau, đều phải cùng 1 dường truyền
muốn Wifi thì thay cái modem thường thành cái modem có khả năng phát wifi
Còn ko có modem thì mua cái router wifi rồi dẫn Lan sang
Còn về sự hiểu biết thì chưa biết ai hơn ai, Bạn là ai mà đòi đánh giá sự hiểu biết của người khác
Lần sau đọc kỹ trước khi phát biểu nhá

Last edited:
Upvote 0
có 1 router vnpt lúc lắp mạng fai mua của nó 500k có cả hóa đơn, router phát wifi, có 4 cổng lun
hiệu suất của router này thì mình thấy gần 100% so vs dây trong phòng
đang tính chuyển fpt, có ai cần ko ? thanh lí đê

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,418
173,591
Latest member
chuvitamgiac

Most viewed of week