Help Nên dùng PayPal Premier hay Personal

IP với Việt Nam thì sao nó biêt được, kể cả cậu ở 1 chỗ reset modem nó vẫn đổi mà nên đừng lo vấn đề IP quá, log ít thôi là đc :)

4.4% :( cao vậy trời, vậy là bác dùng personal à
ò dùng personal nhưng type donation , nản vãi

IP với Việt Nam thì sao nó biêt được, kể cả cậu ở 1 chỗ reset modem nó vẫn đổi mà nên đừng lo vấn đề IP quá, log ít thôi là đc :)

Dạo này mình cũng ít log vào, vì mấy dạo này không MMO, bây giờ chơi partner nên có log mấy ngày trước test xem nó còn sống hay ko. Ko biết thế nào!

Mà bạn cho mình hỏi là nếu như muốn tạo thêm một vài pp nữa thì có được hay không nhỉ?

Dạo này mình cũng ít log vào, vì mấy dạo này không MMO, bây giờ chơi partner nên có log mấy ngày trước test xem nó còn sống hay ko. Ko biết thế nào!

Mà bạn cho mình hỏi là nếu như muốn tạo thêm một vài pp nữa thì có được hay không nhỉ?
Lý thuyết là 1 IP 1 acc Personal, 1 ac Premier là OK. Nhưng mình nghĩ việt nam thì nó ko nể đâu, xác định dùng nhiều acc thì mỗi acc 1 IP, mỗi acc 1 Info cho chắc ăn. Nên dùng firefox là mỗi acc 1 profile. Tham khảo google "cách tạo profile firefox"

Mình dùng personal, giao dịch sạch đẹp toàn từ các trang việc làm online...ngon lành cành đào...chả bao giờ bị làm sao cả...tùy vào nguồn tiền cậu nhận có minh bạch không thôi.

Lý thuyết là 1 IP 1 acc Personal, 1 ac Premier là OK. Nhưng mình nghĩ việt nam thì nó ko nể đâu, xác định dùng nhiều acc thì mỗi acc 1 IP, mỗi acc 1 Info cho chắc ăn. Nên dùng firefox là mỗi acc 1 profile. Tham khảo google "cách tạo profile firefox"
thanks nhiều nhé! Có gì không hiểu thì mình hỏi sau, rất mong các pro nhiệt tình giải đáp giùm!

Mình dùng personal, giao dịch sạch đẹp toàn từ các trang việc làm online...ngon lành cành đào...chả bao giờ bị làm sao cả...tùy vào nguồn tiền cậu nhận có minh bạch không thôi.
Tiền nhận thì sạch mà, cơ mà send cho ngta cũng bị mít, thế mới cú chứ nguồn bẩn bị mít thì m đã k nói :(

Thằng pp nó còn check ip đăng nhập nữa, dính ip blacklist thì coi như toi.

Ý kiến của em là Premier :p

muon tao acc moi thi c phai xoa:
côkie
cache
history
va dac biet cai ma nhieu nguơi quên
Flash cookie
nên có nhiều ng bj limit sau khi dang ki acc khác

muon tao acc moi thi c phai xoa:
côkie
cache
history
va dac biet cai ma nhieu nguơi quên
Flash cookie
nên có nhiều ng bj limit sau khi dang ki acc khác
Flash cookie : Cậu chia sẻ kinh nghiem di.:D

Kinh Nghiệm đã bị limit 2 acc pp cách đây 4 tháng và đã làm lại cái mới cách đây 2 tháng.vẫn xài bình thường trên IP cũ. Xài sao thì giờ nói vậy. Ai làm theo thì làm

vậy rốt cục nên dùng cái nào nhất ? chơi PTC, + làm tassk+ vài cái offer ? nên xài cái nào

Mình xài Premier 3 năm rồi. Loại nào không quan trọng lắm. Quan trọng là cách bạn sử dụng pp thế nào? Tiền có nguồn gốc ra sao. Còn lại thì PP okie hết

Về vần đề Trust thì trong TOS của nó cũng có nói về cookie Nhưng ko có nghĩa ko xóa cookie. vì đê đấy thì dễ bị hack. Nó chỉ nói nó lưu cookie để theo dõi, và để tăng độ uy tín của nó đối vơi khác hàng.Kiểu như neobux cũng nói vậy.Nó nói xin đừng nghĩ chúng tôi sử dụng cookie với mục đích xấu,mà chỉ vì quyền lợi của bạn........
Làm nào để biết đc TRUST của mình cao hả bác? May quá em mới reg 1 acc pp ko xóa cookier đi... Mà em reg cái personal, xong nhận tiền cứ 1$ về 1 phát nhiều lần có lo ko các bác ơi... Bị mit 1 lần mất acc giờ lo lắm rồi... Xin các pro tư vấn

Tuỳ mục đích mà sử dụng thôi cậu. Nếu chỉ dùng để nhận tiền từ site rồi with về bank thì nên mở acc personal. Còn có giao dịch mua bán thì Premier sẽ tốt hơn.

Last edited:
Tuỳ mục mà sử dụng thôi cậu. Nếu chỉ dùng để nhận tiền từ site rồi rút thì nên mở ** personal. Còn có giao dịch mua bán thì premier sẽ tốt hơn.
Cậu ơi đây nhé. Tớ trước dùng 1 acc premier bị limit lần 1 rùi, gỡ đc, lần 2 bị mit appeled rồi. 2 lần đều là do send tiền cho 1 người.
Lần này tớ reg 1 acc loại personal, nhất định ko send tiền cho ai, chỉ dùng để nhận tiền từ site làm offer( ngày tầm 20$ mỗi lần 1 $), sau đó rút về ngân hàng ACB, như vậy Per có ổn ko cậu? Hay pre vẫn hơn?

Cậu ơi đây nhé. Tớ trước dùng 1 acc premier bị limit lần 1 rùi, gỡ đc, lần 2 bị mit appeled rồi. 2 lần đều là do send tiền cho 1 người.
Lần này tớ reg 1 acc loại personal, nhất định ko send tiền cho ai, chỉ dùng để nhận tiền từ site làm offer( ngày tầm 20$ mỗi lần 1 $), sau đó rút về ngân hàng ACB, như vậy Per có ổn ko cậu? Hay pre vẫn hơn?
Về nguyên tắc nếu chỉ nhận tiền từ site rồi with về bank thì Personal là phù hợp nhất. Không nên mở Acc Premier làm gì cả. Còn vấn đề về limited thì theo như cậu nói một ngày nhận $20 mỗi lần $1. Nếu là nguồn add mail rồi remove add mail khác vào. Bản chất những giao dịch như vậy được PayPal xếp vào loại high potential risk. Nên chỉ cần nó review acc thì dễ bị ăn limited. Còn nếu $20 này là nhận vào 1 mail 1 giao dịch thì an toàn hơn. Riêng PayPal thì nó không cần lý do để limited acc. Chỉ cần nó cảm thấy nghi ngờ thì nó cho ra đi ngay. Chỉ là cảm thấy tức là không cần có bằng chứng cụ thể. Nó cũng công bố hẳn trong bản User agreement .

"We may hold your funds for a period of time reasonably needed to protect against the risk of liability to PayPal or a third party, or if we believe that you may be engaging in potentially fraudulent or suspicious activity and/or transactions."

Bạn nên giữ cho acc luôn ở trong tình trạng sạch tuyệt đối. Nhiều khi bạn nghĩ là bạn đang giao dịch an toàn nhưng thực chất là không.
Chúc bạn vui vẻ

Last edited:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,680
Latest member
vietgermanpath

Most viewed of week

Most discussed of week