Spotlight Nên hay không nên chia sẻ kinh nghiệm PTU???

nongthanhhoa

Banned
Reactions
967
MR
0.000
Thực sự cách đây 1-2 năm. or thậm chí là vài tháng thôi. theo mình biết thì PTU là 1 ngành hái ra tiền nhiều nhất với anh em MMO( vài nghìn $ 1 tháng) ko phải là quá khó với những pro đầu tư. nhưng thực chất giờ cạnh tranh quá nhiều. lượng tiền kiếm được cũng giảm nhiều. số kiếm 100$ 1 ngày có lẽ chỉ những pro có site khủng và ko chia sẻ những bí quyết của mình.

mặc dù theo mình biết trên forum này cũng có rất nhiều bài viết hướng dẫn newbie nhưng thực chất đó chưa phải là tất cả. nhưng chỉ cần vậy số lượng member cũng tăng lên 1 con số đáng kể. sự cạnh tranh trở nên quyết liệt. làm các forum luôn trong tình trạng kẹt cứng. các bài post thi nhau lên.....và xuống. làm giảm chất lượng. số lượt daw được lựa chọn giảm.:binhsua117:

vậy nên mỗi bạn cho ý kiến là nên share hay không share PTU cho newbie :) thực ra pro thì một mình kiếm còn hơn gấp nhiều lần so với tiền reg mạng lại vì số tiền mà mỗi reg kiếm được cũng làm giảm số lần post bài của mình rôi,

MỘT VẤN ĐỀ ĐÁNG SUY NGHĨ. EM KO THEO PTU NHƯNG Ý KIẾN VẬY CÁC BÁC ĐỪNG CHÉM.

Mình nghĩ một số Pro thực chất có kinh nghiệm rất dày dặn, site của họ kiếm về cho họ hàng chục lượt sale acc nhưng họ chỉ muốn làm 1 mình và thay vì để lãng phí những lượt download đó thì tại sao họ ko cho ref của họ post ké để được hưởng lượt download. Cả hai cùng có lợi, chủ sale được acc, ref có lợi nhuận từ download :)

Mình nghĩ một số Pro thực chất có kinh nghiệm rất dày dặn, site của họ kiếm về cho họ hàng chục lượt sale acc nhưng họ chỉ muốn làm 1 mình và thay vì để lãng phí những lượt download đó thì tại sao họ ko cho ref của họ post ké để được hưởng lượt download. Cả hai cùng có lợi, chủ sale được acc, ref có lợi nhuận từ download :)

Đồng ý 2 tay

Ref ngon còn đỡ, lỡ ai face download mang tiếng site :D, vn ta lại trùm spam, cứ 1 bài post đi post lại :D

Có thể cài plugin hoặc add-on hỗ trợ search bài post trùng + Nếu ko tin tưởng nữa thì admin có thể tự duyệt bài trước khi đưa lên. Giới hạn 1 người 20 bài / ngày thui :D

thực ra nguồn ăn từ ref là ko phải là nhỏ. nhưng chắc chắn càng nhiều người biết đến ptu thì các bài viết sẽ kém chất lượng hẳn. đi đâu cũng thấy coppy bài của nhau. nhan nhản. thử hỏi ptu còn chất lượng ko? các pro giảm doanh thu . và các newbie mới vào cũng khó khăn kiếm. thực sự theo mình nghĩ được share kinh nghiệm là điều quý cho newbie. nhưng thử hỏi nếu tự mày mò...mất 1 time hơi lâu. nhưng chịu khó sẽ được.khi có ít người cạnh tranh hơn, là newbie cạnh tranh với nhau và với các pro. nói chung 1 nồi cơm có 10 bát cơm cho 8 người ăn. pro thì ăn được 6 bát rồi. còn lại 4 bát chia cho 6 người. thử hỏi...ptu thực sự đang đi xuống. đó cũng là điều dễ hiểu khi dân ptu ko pots prof

các bác nói sai bét hết rồi =))

thực ra nguồn ăn từ ref là ko phải là nhỏ. nhưng chắc chắn càng nhiều người biết đến ptu thì các bài viết sẽ kém chất lượng hẳn. đi đâu cũng thấy coppy bài của nhau. nhan nhản. thử hỏi ptu còn chất lượng ko? các pro giảm doanh thu . và các newbie mới vào cũng khó khăn kiếm. thực sự theo mình nghĩ được share kinh nghiệm là điều quý cho newbie. nhưng thử hỏi nếu tự mày mò...mất 1 time hơi lâu. nhưng chịu khó sẽ được.khi có ít người cạnh tranh hơn, là newbie cạnh tranh với nhau và với các pro. nói chung 1 nồi cơm có 10 bát cơm cho 8 người ăn. pro thì ăn được 6 bát rồi. còn lại 4 bát chia cho 6 người. thử hỏi...ptu thực sự đang đi xuống. đó cũng là điều dễ hiểu khi dân ptu ko pots prof

Chính vì thế mình khuyên các bạn Newbie thiếu kinh nghiệm, ko bik tìm tòi. Đặc biệt chơi 2 tháng rồi mà vẫn 0.01 >>> 0.4$/ngày thì nên bỏ đi. Vì mình nghĩ rằng số lượng bài các bạn spam đã ko ít, thời gian bỏ ra cũng quá nhiều mà ko được ích lợi gì mà chỉ góp phần làm yếu đi nền PTU nước nhà + loãng forums. '____'

Chính vì thế mình khuyên các bạn Newbie thiếu kinh nghiệm, ko bik tìm tòi. Đặc biệt chơi 2 tháng rồi mà vẫn 0.01 >>> 0.4$/ngày thì nên bỏ đi. Vì mình nghĩ rằng số lượng bài các bạn spam đã ko ít, thời gian bỏ ra cũng quá nhiều mà ko được ích lợi gì mà chỉ góp phần làm yếu đi nền PTU nước nhà + loãng forums. '____'
Đồng ý với bác! Bác có list post tay không cho em xin với! :D

Tất cả là dân VN là thế. Họ ăn không chia sẽ ai ( chắc sợ lớp mới lên ăn hết ). Nhưng 1 số nhỏ rất tốt bụng, chỉ từng bước :)

Đến khi PTU khó khăn rồi thì tự ng ta sẽ biết đường mà lui. Nói chung newbie đừng mơ về một nơi kiếm tiền ngon lành ở PTU.

Đến khi PTU khó khăn rồi thì tự ng ta sẽ biết đường mà lui. Nói chung newbie đừng mơ về một nơi kiếm tiền ngon lành ở PTU.

hix proof >100$/day thử hỏi ai chẳng thích. nhưng mà bỏ vào đó ko biết bao công sức. càng nhiều newbie xem ra càng khó ăn. :(( như em chẳng hạn.chien PTU được 3 hôm bỏ. trong blane có 3 hì. 2 tuần rồi ko vào sáng nay thử vào thấy hnay hơn 100 lưọt daw. hix.....

Đồng ý với bác! Bác có list post tay không cho em xin với! :D

hai đồng chí này khôn thế ;;)

nếu mỗi người đều ích kỉ như thế thì mãi mãi vn mình ko bao giờ có 1 dàn uploaders khủng đâu . mọi cái đều phải bắt đầu từ con số 0 và có đi có chạy thì phải có lần vấp ngã .

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,471
173,648
Latest member
anhsh12tht

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week