Spotlight Nên hay không nên chia sẻ kinh nghiệm PTU???

đến khi nào các bạn đạt một ngưỡng nhất định như mơ ước của mình thì sẽ xuất hiện những mơ ước mới và điều tất yếu đặt ra làm sao để duy trì mức hiện tại và phát triển hơn nữa. ở đây mình cứ lấy mức 50$/day để đánh giá . ví dụ >50 thuộc top Pro rồi nhé . xin hỏi những người đạt được mốc như này moi người đã phải trải qua những gì được và mất những gì .
với mức 50$/day thì mình chắc chắn >50% (có thể nhiều hơn)số đó có site riêng và tgian bỏ ra để làm dc điều đó chắc chắn cũng mất rất nhiều tgian không ít hơn 1 năm.
hãy nhìn lại nhưng năm đó mọi người đã phải trả qua nhưng gì . lập site thì có thể dùng open soucre trong 5-10p install và mất 1-2 ngày để hoàn thiện nhưng sẽ mất 1-2 năm để nó lên tới tầm cao để có thể kiếm được 50$ vậy trong 1-2 năm đó vất vả cùng cực nhiều khó khăn như tiền bạc để duy trì chạy nó rồi công SEO quảng bá thu hút tracffic về site mình, và cái quan trọng là tgian đó dù không dài nhưng cũng chẳng phải ngắn liệu ai cũng có thể cỏ đủ nghị lực can đảm , kiên nhẫn làm được điều đó không ? xin lỗi chứ các bạn newbie đừng kêu than là các bạn pro ko chia sẻ thực tế thì mọi việc đều do các bạn cả thôi nếu như các bạn đủ kiên nhẫn , siêng năng chăm chỉ thì một ngày nào đó 1-2 năm cũng có thể hơn bạn sẽ đạt được thôi chỉ là liệu bạn có sẵn sàng trao đổi mọi thứ để vượt qua khó khăn thực hiện ước mơ đó hay không?

nói thẳng ra các bạn nào mà thốt lên câu xin xõ này nọ =>>> toàn dân 9x ko trên 25 tuổi. Người có suy nghĩ chút sẽ nhận định và làm khác

nói thẳng ra các bạn nào mà thốt lên câu xin xõ này nọ =>>> toàn dân 9x ko trên 25 tuổi. Người có suy nghĩ chút sẽ nhận định và làm khác

Ấy ấy, anh HG_team nói thế là động đến Jacky vs e và 1 số ae khác rồi đấy nhé, lát qua UDS méc mí đc

Tớ theo dõi Topic này từ đầu, và bản thân tớ cũng là newbie, tớ xin được đóng góp thế này: Tất cả các pro xin hỏi ngày đầu tiên biết hoặc nghe nói về PTU có bao nhiêu người reg host - reg forums - post bài được luôn nếu không tìm loạn tài liệu lên để mà hiểu - Ko có người nào đâu....Vậy những tài liệu đó ở trên trời post xuống cho các pro đọc ah? Đôi khi các bạn bị ảnh hưởng quá nhiều ở cái từ "pro" để mà sinh ra tự cao tự đại, nó không có gì ghê gớm cả vì các bạn chỉ hơn những người khác ở lòng quyết tâm, sự kiên nhẫn và theo đuổi có mục đích, tìm tòi học hỏi....
Còn với newbie bây giờ phần lớn các bạn còn rất trẻ và đặc biệt nôn nóng, 1 trong những lý do mà các bạn kêu "loãng" đó là những tút quảng cáo,rêu rao về tools và auto rầm rộ trách sao newbies sau khi nhìn thấy những proof khủng muốn đốt cháy giai đoạn, muốn chiến nhanh,chiến nhiều = được tiền luôn.
Bản thân tôi bắt đầu tham gia PTU ngày 03/05 vừa rồi, tôi không nóng vội vì tôi hiểu chẳng có gì dính dáng đến tiền mà dễ dàng, ngày ngày tôi cặm cụi tìm hiểu luật các 4r, cặm cụi chuẩn bị tài liệu và hì hục post tay hàng chục lần mỗi ngày, Chủ Hội mà tôi tham gia cấp mp4, mp5 nhưng tôi nói chưa muốn dùng đến khi thật sự hiểu về PTU.Đến nay sau hơn 1 tháng tôi cũng thu nhập được chút ít (tròn $50).
Vậy tôi khuyên các bạn newbies đừng vội trách và kêu gào người đi trước ích kỷ....bạn đã thật sự tìm tòi chưa? Giai đoạn đầu đừng vội vàng với auto và spam bừa bãi, phá rào phá luật....
Còn với các pro mong các bạn cũng đừng nhìn newbies với con mắt ác cảm như những kẻ lấy đi những gì thuộc về các bạn.Mà trên thực tế nó thuộc về tất cả mọi người - những ai đam mê và tâm huyết với nó.Nếu bạn không sẵn sàng cho đi vậy hãy là những người quan sát là được rồi,"Bất đồng quan điểm thì tốt nhất là tôn trọng cs riêng tư của nhau" mà
Chúc tất cả mọi người thành công dù pro hay mơ hồ.

Tớ theo dõi Topic này từ đầu, và bản thân tớ cũng là newbie, tớ xin được đóng góp thế này: Tất cả các pro xin hỏi ngày đầu tiên biết hoặc nghe nói về PTU có bao nhiêu người reg host - reg forums - post bài được luôn nếu không tìm loạn tài liệu lên để mà hiểu - Ko có người nào đâu....Vậy những tài liệu đó ở trên trời post xuống cho các pro đọc ah? Đôi khi các bạn bị ảnh hưởng quá nhiều ở cái từ "pro" để mà sinh ra tự cao tự đại, nó không có gì ghê gớm cả vì các bạn chỉ hơn những người khác ở lòng quyết tâm, sự kiên nhẫn và theo đuổi có mục đích, tìm tòi học hỏi....
Còn với newbie bây giờ phần lớn các bạn còn rất trẻ và đặc biệt nôn nóng, 1 trong những lý do mà các bạn kêu "loãng" đó là những tút quảng cáo,rêu rao về tools và auto rầm rộ trách sao newbies sau khi nhìn thấy những proof khủng muốn đốt cháy giai đoạn, muốn chiến nhanh,chiến nhiều = được tiền luôn.
Bản thân tôi bắt đầu tham gia PTU ngày 03/05 vừa rồi, tôi không nóng vội vì tôi hiểu chẳng có gì dính dáng đến tiền mà dễ dàng, ngày ngày tôi cặm cụi tìm hiểu luật các 4r, cặm cụi chuẩn bị tài liệu và hì hục post tay hàng chục lần mỗi ngày, Chủ Hội mà tôi tham gia cấp mp4, mp5 nhưng tôi nói chưa muốn dùng đến khi thật sự hiểu về PTU.Đến nay sau hơn 1 tháng tôi cũng thu nhập được chút ít (tròn $50).
Vậy tôi khuyên các bạn newbies đừng vội trách và kêu gào người đi trước ích kỷ....bạn đã thật sự tìm tòi chưa? Giai đoạn đầu đừng vội vàng với auto và spam bừa bãi, phá rào phá luật....
Còn với các pro mong các bạn cũng đừng nhìn newbies với con mắt ác cảm như những kẻ lấy đi những gì thuộc về các bạn.Mà trên thực tế nó thuộc về tất cả mọi người - những ai đam mê và tâm huyết với nó.Nếu bạn không sẵn sàng cho đi vậy hãy là những người quan sát là được rồi,"Bất đồng quan điểm thì tốt nhất là tôn trọng cs riêng tư của nhau" mà
Chúc tất cả mọi người thành công dù pro hay mơ hồ.

Nói như bạn này thì nghe còn hợp lý

làm việc gi cũng phụ thuộc vào cái đầu, đầu mà ngắn thì cần cù chăm chỉ thì cũng lẹt đẹt
Không biết cái đầu bạn nó dài đến chừng nào để miệt thị người khác thế bạn?????
Xin thưa với bạn là tôi năm nay đã 28 tuổi.Tôi leve tham gia cái này vì bản thân tôi cũng là người đam mê internet
Các bạn thường nghĩ người lớn tuổi không nhanh nhạy được như bạn sao? Nó bình thường thôi bạn ah vì ai cũng có cái thời của mình mà......Bạn chưa phải thánh nhân hay nhà hiền triết nên những câu nói và suy nghĩ như vừa rồi hãy giữ lại cho riêng bạn thôi.

Last edited by a moderator:
hề hề sai bét cả rồi. tự nhiên tự lành vô làm là được 100$/ day sao :D cái gì cũng có giá của nó, chứ như thế việt nam ta giàu lâu rồi nhé :))

Không biết cái đầu bạn nó dài đến chừng nào để miệt thị người khác thế bạn?????
Xin thưa với bạn là tôi năm nay đã 28 tuổi và tôi là 1 người lính.Tôi leve tham gia cái này vì bản thân tôi cũng là người đam mê internet
Các bạn thường nghĩ người lớn tuổi không nhanh nhạy được như bạn sao? Nó bình thường thôi bạn ah vì ai cũng có cái thời của mình mà......Bạn chưa phải thánh nhân hay nhà hiền triết nên những câu nói và suy nghĩ như vừa rồi hãy giữ lại cho riêng bạn thôi.

Tôi ko miệt thị ai nhé, Ngu thì ko thể khá đc. Bạn nào khá rồi sẽ thấy mình ngu hơn rất nhiều người.
Tôi thì không hơn ai cả nên thấy mình rất ngu, cần phấn đầu nhiều.

---------- Post added at 05:26 PM ---------- Previous post was at 05:24 PM ----------

hề hề sai bét cả rồi. tự nhiên tự lành vô làm là được 100$/ day sao :D cái gì cũng có giá của nó, chứ như thế việt nam ta giàu lâu rồi nhé :))

Đúng rồi, cái gì cũng có cái giá. Tùy từng người mà phải trả đắt hay rẻ

tóm cái váy lại là cà phê cà pháo anh em nào hiểu ý nhau thì giúp đỡ nhau, cùng phấn đấu, con người trong 1 xã hội rồi cũng có lúc phải nhờ tới sự giúp đỡ của nhau, ko trong PTU thì cũng có lúc ngoài đời cần nhau, ko việc gì các bạn suy nghĩ quá ích kỷ như thế, cái quan trọng là lòng trunhf sự biết điều, các bạn newbie phải tự cảm thấy biết ơn khi được các tiền bối giúp đỡ, mình ghét nhất kiểu xin xong ko vừa ý là ko nói câu nào, những người như thế tương lai sẽ chả có cái mẹ gì cả mà phấn đấu.
Bạn nào giúp đỡ mình thì mình rất biết ơn, còn bạn nào quang tạ mình thì mình cũng cảm ơn, mỗi người mỗi tính, như thế cũng vui, mình là mình yêu tất cả ^^

Thời gian các bạn cãi nhau sao không để thời gian đó mà chăm chút cho bài viết của mình hoặc site riêng của mình được tốt hơn ? Đấu đá nhau làm gì ? Cách tốt nhất vẫn là sự kiên trì và tự thân vận động . Người khác giúp đỡ cũng chỉ là một phần thôi . Mình chỉ không đồng ý với những người chỉ biết spam , spam đến mức các 4r lớn coi dân VN mình như là một ổ bệnh dịch spam . Có trách hãy trách những con sâu chỉ biết 1 vài $ của ngày hôm nay mà không biết đến ngày hôm sau .

Jacky mà cũng đi xin hả ? taducthang cũng xin luôn ? mình đang nói mấy cậu mà cứ help me! giúp em với cơ mà

Chú HG_team bửa nay rảnh quá đi chém gió nửa hả . Đi về nhà ngủ đi, ko lo làm việc lại đi chém mấy chú newbje làm gì (mặc dù chú chém cực kỳ chình xác) :binhsua75:

P/s: pro thì cũng đi từ newbje mà lên . Nhưng cái gì cũng vậy 100 newbje nhảy vào thì chỉ có 10ng có thu nhập gọi là tạm , và trong 10 ng đó nếu có may mắn và thành công thì sẽ xuất hiện dc 1 ng gọi là pro. Ngoài ra còn bạn nào nói MMO ko phát triển dc mối quan hệ XH vậy . Nếu nói thế thì nên xem xét lại bản thân 1 tí nhé. :binhsua74:

Tự thân vận động. có sức người sỏi đá cũng thành cơm.
Mẹ viết ra câu này mà sao chát quá . pro pờ rào đi trước, khổ nhiều rồi, phấn đấu nhiều rồi -> Ko share cho thằng nào hết .
Thích thì gặp nhau làm cốc rượu , hợp tính thì về tính tiếp. ko next :|

Còn Newbie hả , ko xe pháo j hết, tự học từ làm, ko chỉ về ptu mà tất cả mọi điều trong cuộc sống, phải động não, cái j thật khó ko giải quyết đc thì hãy hỏi, Đừng hỏi kiểu " anh ơi làm như nào để dc 10$/day "

Tao mới vào PTU Đc mấy hôm , đọc cái này nản quá , ko có time để đào sâu như các bác , thấy chúng nó quang mấy cái pr 10-20$/day mà lao đầu vào. Auto giờ thì đầy ra. Vào mấy site post tay :| Mẹ post đc 3s bài của mình đã sang trang thứ 3

Nghỉ -> Ngủ cho khỏe :">

Tự thân vận động. có sức người sỏi đá cũng thành cơm.
Mẹ viết ra câu này mà sao chát quá . pro pờ rào đi trước, khổ nhiều rồi, phấn đấu nhiều rồi -> Ko share cho thằng nào hết .
Thích thì gặp nhau làm cốc rượu , hợp tính thì về tính tiếp. ko next :|

Còn Newbie hả , ko xe pháo j hết, tự học từ làm, ko chỉ về ptu mà tất cả mọi điều trong cuộc sống, phải động não, cái j thật khó ko giải quyết đc thì hãy hỏi, Đừng hỏi kiểu " anh ơi làm như nào để dc 10$/day "

Tao mới vào PTU Đc mấy hôm , đọc cái này nản quá , ko có time để đào sâu như các bác , thấy chúng nó quang mấy cái pr 10-20$/day mà lao đầu vào. Auto giờ thì đầy ra. Vào mấy site post tay :| Mẹ post đc 3s bài của mình đã sang trang thứ 3

Nghỉ -> Ngủ cho khỏe :">

đúng là newbie :)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,476
173,654
Latest member
sn121097

Most viewed of week

Most discussed of week