Nên lắp đạng mạng nào là tốt nhất

MuaWMZ

Senior
Verified
Reactions
280
MR
0.004
Phone Number
Call me! Call me!
Facebook
Follow me on Facebook
Thời buổi đứt cáp liên tục. Nhờ anh em tư vấn cho nên lắp đặt mạng nào là tốt nhất ạ.

Closed thread :oops:.
P/S.Theo ý kiến cá nhân thì cáp quang VNPT băng thông quốc tế tốt hơn . Hiện tại đứt cáp , lag thì vẫn lag ,nhưng vẫn youtube 720p ngọt xớt.

Viettel là ngon nhất. Bữa qua nhà bạn download full bộ CEHv8. 6 files mỗi files gần 4gb. Chỉ 2 tiếng là xong.

viettel cáp quang bạn, mình thấy dạo này đứt cáp ai cũng than mà mình thấy k sao cả

Closed thread :oops:.
P/S.Theo ý kiến cá nhân thì cáp quang VNPT băng thông quốc tế tốt hơn . Hiện tại đứt cáp , lag thì vẫn lag ,nhưng vẫn youtube 720p ngọt xớt.
youtube bình thường,nhưng truy cập site khác ngồi chờ cả tiếng chưa zô:mad:

Thời buổi đứt cáp liên tục. Nhờ anh em tư vấn cho nên lắp đặt mạng nào là tốt nhất ạ.
Tùy chỗ của bạn thôi. Như chỗ mình thì VNPT là tởm nhất, FPT thì ngon nhất, Viettel thì chỗ mình không có. Bên nhà em họ mình thì Viettel nhất hạng, VNPT với FPT thì chỉ bình thường, nhiều khi 2 mạng kia bị lag còn Viettel thì còn chạy vù vù, nhiều chỗ khác thì có người nói VNPT dùng ngon còn 2 tên Viettel với FPT thì như rùa bò,... nhiêu đó bạn cũng hiểu rồi ha.^^. Nên nói thật là bạn cứ dùng thử hết xem chỗ bạn thì cái nào ngon, mình trước đây cũng vậy chứ đâu. Nhưng khuyến cáo nhé, VNPT thì tuyệt đối đừng dùng trả theo lưu lượng, nó ăn gian khủng khiếp lắm đó, hồi mình dùng nó, nó ăn gian của mình hơn 200k/tháng bạn ạ, mình bị nó ăn 2 tháng thì sợ quá chuyển sang xài trọn gói luôn.^^. Chuyển sang trọn gói xong chắc là dùng nhiều quá (tại lúc đó tham gia mmo với ỷ y trọn gói nên lên mạng xem video thả ga luôn :D ) nên đường truyền chán òm, load yahoo mà cũng mất 3s mới load xong. Sau này có FPT thì xài ổn định tới giờ.

Khu vực Q11 TPHCM thì mình vote FPT (lúc bình thường), còn khi đứt cáp thì VNPT, vì chẳng thấy ảnh hưởng gì mấy
Tối nào cũng làm vài tập phim bộ trên youtube không lag. Mình đang dùng VNPT

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,502
173,683
Latest member
sunwinjp

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week