nên lắp đặt mạng ADSL nào ?

Odyssey8x

Senior
Reactions
349
MR
0.001
bạn ở đâu thế?
mà nên chọn gói cước nào nhỉ :-s

Tôi ở Uông Bí Quảng Ninh . Tôi dùng gói 150 k +2 mấy k tiền điện thoại nếu không dùng cũng phải trả , tổng lại là 187 k/tháng.Mà cậu nên dùng gói 150 k thôi , bởi thực tế gói 150k không khác gì gói 250k . Tôi test rồi .(Trước tôi cũng dùng gói 250k , sau chuyển về gói 150k ).Thấy như nhau.

hestina

Banned
Reactions
173
MR
0.000
Nên xái VNPT tốt hơn nó ko khuyến mãi nhưng ko có rớt mạng tầm bậy
còn Viettel + FPT dành cho những bạn sv ko có hộ khẩu ;))
Viettel + FPT hay khuyến mãi lắm với lại alo cái là xuống liền
Mình đng dùng VNPT

teppi

Banned
Reactions
95
MR
0.000
muốn xài cái nào thì xài, trừ thắng FPT ra

đang xài VNPT đây, 5 phút rớt mạng 1 lần, kêu nó xuống sửa thì nó kêu éo bị gì hết, điên hết cả máu. đã vậy ở quê nên có mỗi thằng VNPT mới đau chứ, phải mua thêm cái 3G Vittel phòng thủ nữa. ta thề khi nào có mạng khác ta cắt VNPT ngay lập tức :binhsua39:

chocon

Banned
Reactions
599
MR
0.000
đang xài VNPT đây, 5 phút rớt mạng 1 lần, kêu nó xuống sửa thì nó kêu éo bị gì hết, điên hết cả máu. đã vậy ở quê nên có mỗi thằng VNPT mới đau chứ, phải mua thêm cái 3G Vittel phòng thủ nữa. ta thề khi nào có mạng khác ta cắt VNPT ngay lập tức :binhsua39:
Của mình lúc trước bị vậy, kêu nó vô sửa nó đem cho cục modem mới bây h là ko bao h rớt mạng nữa.

InvisibleMan

Junior
Reactions
33
MR
0.023
Tôi ở Uông Bí Quảng Ninh . Tôi dùng gói 150 k +2 mấy k tiền điện thoại nếu không dùng cũng phải trả , tổng lại là 187 k/tháng.Mà cậu nên dùng gói 150 k thôi , bởi thực tế gói 150k không khác gì gói 250k . Tôi test rồi .(Trước tôi cũng dùng gói 250k , sau chuyển về gói 150k ).Thấy như nhau.
chắc bác bị lừa đấy, 2 gói là 2 băng thông hoàn toàn khác nhau mình đã test rồi.
150k : ~350KB/s
250k: ~450KB/s
còn gói mình là 250k nhưng do kì kèo nhà mạng nên : ~530KB/s gần = Family :m131:
còn việc bác thấy như nhau có thể bác chưa bảo nó set speed cho bác, bọn VNPT điếm lắm thấy ai ko biết là im luôn để tốc độ cũ :m131:

SunAngel

Senior
Reactions
255
MR
0.000
Của mình lúc trước bị vậy, kêu nó vô sửa nó đem cho cục modem mới bây h là ko bao h rớt mạng nữa.

Thì là vậy mà ... chỉ cần thay modem là xong _ __" ... mà thực ra cái nó đổi cho mình toàn cái dởm _ __"

Nếu máy rớt mạng nhìu như vậy thì xem lại máy đi, hùi đó máy cũ cũng thế, 30p rớt 1 lần ... bi giờ chơi laptop, chơi 3-4 tiếng liên tục mạng vẫn ok.

bearblackhtht

Newbie
Reactions
89
MR
0.000
FPT đi cậu.Mình trước kia cũng sài VNPT nói chung mạng khá ổn nhưng khi có vấn đề hỏng hóc sửa chữa thì FPT tốt hơn nhiều làm hợp đồng lắp đặt sửa chửa nhanh hơn

collaburate

Hero
Verified
Reactions
414
MR
0.037
Chat with me via Skype
mình sài fpt 180k/1 tháng thấy cũng ngon mà gói 3 mb. hư thì nó xuống sửa liền chứ như vnpt hồi trước rớt mạng gọi cho bọn sứa chửa 3 ngày sau mới thấy mặt

tosang

Hero
Reactions
1,626
MR
0.000
Sao lại ko xài FPT vậy mấy bạn????
FPT xài host quốc tế chậm hơn con rùa.
Theo mình ... nên xài viettel, vì viettel nó ko chặn 1 số trang như facebook, wordpress, blogspot v.v... mà nghe nói viettel cũng cải tiến đường truyền rùi nên xài rất tốt.
Viettel cũng được, nhưng nhất vẫn là VNPT.
Ở nhà đang xài ADSL là VNPT, dĩ nhiên nó cũng như 1 số mạng khác là bị chặn tùm lum tà la _ __" mà xài nó 5 năm rùi nên đường truyền cũng hâm hâm ... mà trọn gói 250k là bao gồm hết rùi, h0k pải đóng thêm thuế j đâu nhé ^^ mà cũng có gói trọn gói 120k đó ^^ ... >> Nhà mình xài thuê bao ....... aaa

Mà dân tình nói FPT là mạnh nhất ^^ ...

Cũng bối rối ghê TT__TT
Chặn thì tìm cách vượt qua, đơn giản ấy mà

FPT đi cậu.Mình trước kia cũng sài VNPT nói chung mạng khá ổn nhưng khi có vấn đề hỏng hóc sửa chữa thì FPT tốt hơn nhiều làm hợp đồng lắp đặt sửa chửa nhanh hơn

Thì là vậy mà ... chỉ cần thay modem là xong _ __" ... mà thực ra cái nó đổi cho mình toàn cái dởm _ __"

Nếu máy rớt mạng nhìu như vậy thì xem lại máy đi, hùi đó máy cũ cũng thế, 30p rớt 1 lần ... bi giờ chơi laptop, chơi 3-4 tiếng liên tục mạng vẫn ok.

có đâu bác, máy em mới mua mà. xài 3G Vittel cả ngày cũng không rớt phát nào nữa mà. còn kêu thằng VNPT vào sửa 3 lần rồi đều như không
:binhsua38:

longbahe

Junior
Reactions
156
MR
0.015
Chat with me via Skype
ai nói FPT cùi bắp thì xuống nhà mình test nhá xài của nó 3 năm rồi dc giảm gói cước mạng 8M tháng có 260k . load phim HP 1080 ầm ầm , down bằng IDM trên 1M thực tế . ngày xua xài VNPT khùng wa' cắt nó lun . còn vấn đề hộ trợ thì khỏi nói tư nhân mà chửi cái là xuống ngay vì khách hàng là thượng đế

chắc bác bị lừa đấy, 2 gói là 2 băng thông hoàn toàn khác nhau mình đã test rồi.
150k : ~350KB/s
250k: ~450KB/s
còn gói mình là 250k nhưng do kì kèo nhà mạng nên : ~530KB/s gần = Family :m131:
còn việc bác thấy như nhau có thể bác chưa bảo nó set speed cho bác, bọn VNPT điếm lắm thấy ai ko biết là im luôn để tốc độ cũ :m131:
Thì ngày xưa dùng gói 250k . Nhưng vừa rồi nó nâng cấp gói cước mà dek thông báo . Nó còn dek thèm set speed lên cho mình . Đến lúc nhà thằng bên cạnh nó lắp gói 150k , sang kiểm tra , thấy speed y chang bên mình , thế là bực quá lên chửi tụi nó , nó xin lỗi là quên (vãi ). Bực quá kêu nó chuyển về gói 150k . Về test thấy vẫn như gói 250k ngày xưa. Download vẫn 351kbs chả hơn cái giè.

có đâu bác, máy em mới mua mà. xài 3G Vittel cả ngày cũng không rớt phát nào nữa mà. còn kêu thằng VNPT vào sửa 3 lần rồi đều như không
:binhsua38:

Xài 3G đâu dính líu tới cáp có dây, vấn đề là card mạng kìa. Rớt có thể do lỗi card mạng có dây, hoặc driver không ổn.
ai nói FPT cùi bắp thì xuống nhà mình test nhá xài của nó 3 năm rồi dc giảm gói cước mạng 8M tháng có 260k . load phim HP 1080 ầm ầm , down bằng IDM trên 1M thực tế . ngày xua xài VNPT khùng wa' cắt nó lun . còn vấn đề hộ trợ thì khỏi nói tư nhân mà chửi cái là xuống ngay vì khách hàng là thượng đế

Bác có xài host quốc tế không mà hùng hồn thế? Kiểm tra kỹ trước nhé!

zerocoolvn

Junior
Reactions
180
MR
0.024
nhà đang dùng cả Viettel và FPT. Info:

Viettel 253k/tháng : speed ko cần biết trong nước hay quốc tế : 560KB/s cả ngày lẫn đêm. Ping sang server Singapore ~250

FPT 303k/tháng : speed trong nước cả ngày lẫn đêm : 700KB/s, speed quốc tế ban ngày : 150KB/s, ban đêm: 210KB/s. Ping thấp hơn viettel (server Singapore) : ~120

VNPT CMC chưa dùng ko dám phán
hơn nữa lắp mạng cũng tùy khu vực, nên đi đàm đạo trà đá với hàng xóm có khi còn nhiều kinh nghiệm hơn.

winbywin

Senior
Reactions
1,062
MR
0.000
Follow me on Facebook
bác nào từng xài qua 2 thằng FPT và VNPT có thể liệt kê những ưu, nhược điểm của nó đc k ạ :-s

luuha

Senior
Reactions
261
MR
0.000
năm ngoái xóm dùng gói cước 260k/ tháng của VNPT, lag ko chịu được. chuyển qua FPT gói 220K/tháng dùng mượt, 3,4 máy xem youtube chả giựt gì :binhsua38:

Nói chung VNPT thì chỉ được cái chi phí ban đầu thấp với lại có nhiều cổng dễ lắp đặt ở nhiều nơi còn lại những vấn đề khác không bằng FPT được.Với những ai đã dùng cả 2 mạng trên thì hiểu điều này

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,820
176,266
Latest member
banhmikebab

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week