Nên nâng cấp PC này thế nào??

gialoui

Senior
Reactions
308
MR
0.000
Tình hình là dạo này máy làm việc quá nhiều nên đâm ra chạy hơi chậm, có khi bị lỗi màn hình xanh, đứng máy, lắc,... Cho nên mình muốn hỏi các Bro xem nên mua phụ kiện nâng cấp gì? Đây là cấu hình máy của mình :)

Last edited by a moderator:
nếu bỏ tiền ra nâng cấp thì theo mình nghĩ cậu bán máy này đi rồi thêm tiền mua mấy mới ngon hơn :D , đa số thấy mấy thằng bạn mình làm như vậy :D , vì tiền bỏ ra nâng cấp cũng gần bằng như mua cái máy mới :D

nếu bỏ tiền ra nâng cấp thì theo mình nghĩ cậu bán máy này đi rồi thêm tiền mua mấy mới ngon hơn :D , đa số thấy mấy thằng bạn mình làm như vậy :D , vì tiền bỏ ra nâng cấp cũng gần bằng như mua cái máy mới :D
mình thấy ko ngon đâu bác ạ.máy tính bán lại chẳng dc bao nhjêu tjền cả.bác chủ thớt sau khj nâng ram lên 4g thj xaj wjn 7 64bjt dj.wjn vjsta chạy chậm kjnh khủng

Chê máy chậm bán tớ mua :binhsua08:
Thêm em ram nữa cho nó lên win7. chả bao h xài thèn vista

Có biết lỗi MÀN HÌNH XANH là lỗi gì ko mà cài thêm này nọ
Đảm bảo cài thêm card hay mua thêm DDRAM máy vẫn như vậy mà thôi

Màn hình xanh là do RAM. Bạn tháo ram ra lau chùi cái chân đi, để khô rồi gắn lại. Nếu sau này bị thì cứ lau. Lau ko hết thì chuẩn bị thay RAM mới :D

Ko biết main thế nào chứ CPU đó thay dc rồi :D

Chạy vẫn còn chậm :(

:) đồng ý , và nếu ít tiền thì nạp cho nó thành ram 4Gb cũng tạm ổn :)

Còn nếu không thì ra ngoài cửa hàng nói thằng chủ : cậu ơi nâng cấp máy em để nó có thể chơi VLTK 3D ;) chơi đc VLTK 3D thì k phải lo tất cả các game 10 năm sau ra đời :)

Last edited by a moderator:
:binhsua30:Win 7 đi bạn. Máy bạn chắc do lâu ngày ko vệ sinh, lỏng RAM nên hay bị BSOD. Tháo RAM lau chùi là ok. :binhsua76:Đã từng xài AMD, mã load nó nóng còn hơn cái Hỏa Diệm Sơn nữa.

bị lỗi màn hình xanh có khi là do ram rồi thêm con ram nưa xem sao sao ko cai win 7 laptop à

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
422,530
174,812
Latest member
chauruabat

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom