Nên nâng cấp PC này thế nào??

bị lỗi màn hình xanh có khi là do ram rồi thêm con ram nưa xem sao sao ko cai win 7 laptop à

Ko, xài máy PC thường. Con laptop đang xài nhanh hơn con này gấp 3 lần :)

---------- Post added at 01:13 PM ---------- Previous post was at 01:10 PM ----------

Zậy nên thay con CPU nào đây mấy bác, cho em ý kiến tham khảo và giá cả luôn nhaz :D

Lỗi màn hình xanh không phải do máy yếu hay xử dụng win nào nhé , bạn vác máy đi bảo hành đi , lỗi đó có thể do ram , ổ cứng , video card ... Lỏng giắc cắm hoặc có trục trặc về phần cứng , bạn mang em nó đi bảo hành để họ check lại chứ máy thế là gần ngon rồi ^^ !

Lỗi màn hình xanh không phải do máy yếu hay xử dụng win nào nhé , bạn vác máy đi bảo hành đi , lỗi đó có thể do ram , ổ cứng , video card ... Lỏng giắc cắm hoặc có trục trặc về phần cứng , bạn mang em nó đi bảo hành để họ check lại chứ máy thế là gần ngon rồi ^^ !

Tiếc là đã hết bảo hành từ 2 năm trước ;)

máy chậm có một phần nữa là ổ cứng, nếu ổ cứng lúc nào cũng đỏ ngầu thì CPU rất hay nhảy nhót, lên 100% ý chứ.
nếu full thì mua thêm cái HDD ngoài cop dữ liệu ra, vài tháng phân mảnh 1 lần là ổn
ps: em xài win xp gần 2 năm rồi mà không phải ghost lại, cài lại tí nào, chạy quá nuột >:)

đừng bảo 2 năm xài mà không đi bảo hành bảo dưỡng lần nào nhé X_X .

tiện thể mình hỏi luôn!
mình dùng laptop, cài win 7 (32 bit), thỉnh thoảng lại gặp lỗi màn hình xanh thì xử lý ra sao???
Ram mình 2Gb.
còn bác chủ thớt thì cài win 7 đi là vừa, win vista nổi tiếng chạy chậm!

cấu hình của cậu như thế là tạm ổn so với công việc load net, game nhẹ(chưa nhìn vga) còn chơi photoshop, đồ họa..., thì nên cắm con này và tậu con mới, giữ RAM(HDD,DVD,CASE, chỉ thay main và CPU + 1 thanh 2G nữa cho nó dual bus

2/ màn hình xanh cũng có lý do : RAM,và cái win vista nó đòi RAM khá nhiều, nó còn có 1 lỗi là màn hình xanh, khá nhiều lỗi, nên thay win 7

túm lại: thay main và CPU+ 1 RAM 2G( cùng bus, cùng hãng), cài win 7 hoặc xp sp3, xài ngon tuốt luốt.

ICARE support
:binhsua160:

đừng bảo 2 năm xài mà không đi bảo hành bảo dưỡng lần nào nhé X_X .
đúng một lần trót dại rút dây mạng "cắm" sang máy em hàng xóm, thế là đi luôn cái card onboard, pải mua cái card mạng khác giá 90k
đúng là tiền mất tật mạng :(

laptop thì mang đi vệ sinh 1 năm/lần cho nó đỡ bụi, bụi nhiều tản nhiệt cũng kém, giá vệ sinh là 10$ thôi
ăn thua gì so với thu nhập =))

---------- Post added at 02:19 PM ---------- Previous post was at 02:18 PM ----------

mình k biết ở SG có chỗ nào chứ ở ngoài HN thì nhiều. Tìm mấy trung tâm lớn ấy :D Không thì mình có 1 người bạn chuyên đi cài đặt các máy cho quán net không biết nó có vệ sinh máy k :D
Nữ đó, còn xinh hay xấu thì k biết :)) nhưng nói chuyện dễ thuơng :D

---------- Post added at 02:20 PM ---------- Previous post was at 02:19 PM ----------

Nghe cách nói chuyện cũng là pro về phần cứng lắm ;))

giá 1 thanh ram 4GB bây h tầm bao nhiêu hả mọi người :binhsua19: nhà em cũng ram 2GB như bác chủ , cảm thấy hơi giật giật :binhsua19:

mình mới mua cái kingmax ddr3 4G 1333Mhz 1 tháng trc tầm 1 tr

---------- Post added at 03:34 PM ---------- Previous post was at 03:32 PM ----------

mà mình nói bác chủ thớt nhé, bác mà thay CPU thì phải thay main cho đúng socket, mà main đúng socket cho CPU đời mới thì khe cắm RAM nó support ddr3, thế là bác lại phải mua thêm thanh RAM ddr3 để cắm vô thì mới xài dc->thay gần hết cái máy rùi ^^

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
422,530
174,812
Latest member
chauruabat

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom