Nên Nói nghề mmo là gì cho nó hay

vipqt888

Hero
Solutions
2
Reactions
1,498
MR
1.191
Từ ngày nghỉ việc công ty đến giờ em lao vào mmo cũng được gần cả năm , hồi trước đi làm thì bà con hỏi con làm nghề gì thì còn dễ trả lời , chứ giờ hiện tại thì mỗi lần về quê bà con họ hỏi mà chả biết nói sao cho nó hay . ở nhà ngồi máy tính làm thì bố bảo là đang chơi điện tử , bạn tới chơi thì nó bảo đang coi phim , bà cô thì bảo nhác đi làm ăn rồi cứ ngồi 1 chổ , ông anh thì lại bảo lô đề bóng đá trên mạng , bà chị thì thì nói ăn rồi cứ phây búc với phây biếc ...quá nhiều câu nói mà em chả thể nào giải thích được cho họ hiểu . các bác có cái tên gì cho nghề này để em nói cho nó oai tư vấn em cái ! thank

MMO tức là ý nói phương tiện để làm việc là mạng. Chứ ko phải 1 ngành nghề .. nó củng giống như bao ngành nghề khác ngoài đời . Củng phải có kiến thức học vấn mới kiếm ra $ nên đừng nâng cao quan điểm cái từ " MMO" quá

Từ ngày nghỉ việc công ty đến giờ em lao vào mmo cũng được gần cả năm , hồi trước đi làm thì bà con hỏi con làm nghề gì thì còn dễ trả lời , chứ giờ hiện tại thì mỗi lần về quê bà con họ hỏi mà chả biết nói sao cho nó hay . ở nhà ngồi máy tính làm thì bố bảo là đang chơi điện tử , bạn tới chơi thì nó bảo đang coi phim , bà cô thì bảo nhác đi làm ăn rồi cứ ngồi 1 chổ , ông anh thì lại bảo lô đề bóng đá trên mạng , bà chị thì thì nói ăn rồi cứ phây búc với phây biếc ...quá nhiều câu nói mà em chả thể nào giải thích được cho họ hiểu . các bác có cái tên gì cho nghề này để em nói cho nó oai tư vấn em cái ! thank
nhin avartar lamminh laij nghi:p

Cộng tác viên onl or Freelancer cho nó oai :D

marketing online
Đồng ý với bác.. ai hỏi e cũng bảo là làm maketing online với lại chả quảng cáo... lúc thì viết phần mềm bán :))) tè le :v :v

mmo chỉ là phụ thôi mà, bác nên kiếm việc bên ngoài đi . Tối về mmo cũng đc mà

em thì nói là lập trình phần mềm ứng dụng :p Dù éo biết coder cái éo gì :p

Nói mợ là con đang làm 1 nghề chẳng mấy ai biết và có biết chẳng mấy ai hiện tại dám làm

Mình thì bảo làm quảng cáo đối với những người không rành..

Còn người rành thì mình bảo marketting online

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,470
173,646
Latest member
Sahil786

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week