Net và bản quyền

Reactions
45
MR
0.001
mọi người cho mình hỏi, giả sử mình có 1 kênh content từ A-z vào net ( kênh content 100% không dính bản quyền nhé), không may dính 1 gậy đỏ gì đó (chẳng hạn như cộng đồng, hoặc bản quyền...chẳng may bị dính hoặc có ai ngứa tay report đấy ạ :D), lúc đó kênh sẽ bị tắt kiếm tiền và net đá. Nếu như vậy là mình bị đá oan thì phải xử lý thế nào được ạ?

Bị tắt kt người ta đá đúng rồi , oan kiểu chi. Nếu Ga mà tắt kt cũng rụng lun mà. Đừng nên để bị tắt kt là dc. Hi. Nội dung gì mà bị thế. Nội dung tự làm thì vào ga cho ngon.

Video tự làm thì kháng cáo đi chứ sao để vị tắt kiếm tiền , net nó ghi sẵn ko kháng cáo tức là b có vấn đề và nó sẽ xử lý mình nếu ko kháng lại

Video tự làm thì kháng cáo đi chứ sao để vị tắt kiếm tiền , net nó ghi sẵn ko kháng cáo tức là b có vấn đề và nó sẽ xử lý mình nếu ko kháng lại
vậy có nghĩ là nếu mình bị gậy thì net vẫn cho mình thời gian xử lý phải không bạn, cái đó nó ghi ở đâu thế, nếu được vậy thì tốt quá. Mình cứ tưởng bị gậy phát thì nó sẽ auto đá luôn chứ không xử lý bằng tay

Bị tắt kt người ta đá đúng rồi , oan kiểu chi. Nếu Ga mà tắt kt cũng rụng lun mà. Đừng nên để bị tắt kt là dc. Hi. Nội dung gì mà bị thế. Nội dung tự làm thì vào ga cho ngon.
ga quảng cáo ít tiền hơn net bạn ạ, vớ cả support của net tiện hơn

vậy có nghĩ là nếu mình bị gậy thì net vẫn cho mình thời gian xử lý phải không bạn, cái đó nó ghi ở đâu thế, nếu được vậy thì tốt quá. Mình cứ tưởng bị gậy phát thì nó sẽ auto đá luôn chứ không xử lý bằng tay
ko phai net cho mà là ytb nó cho b thời gian xử lý ấy :D

mình thấy bây giờ đa số bị gậy là tắt luôn mà, tưởng net nó cho mình thêm thời gian xử lý chứ nhỉ
yt nó cho thời gian xử lý , nếu bị tắt do net thì khi nào xử lý xong thì net nó bật lại cho , không xử lý xong thì bốc shit luôn , còn vi phạm do có nhiều video dính liên tiêp bản quyền bị ytb nó khóa thì khỏi trình bày cho mệt :D

yt nó cho thời gian xử lý , nếu bị tắt do net thì khi nào xử lý xong thì net nó bật lại cho , không xử lý xong thì bốc shit luôn , còn vi phạm do có nhiều video dính liên tiêp bản quyền bị ytb nó khóa thì khỏi trình bày cho mệt :D
vậy nếu như có thằng nó có trình độ report hàng loạt videos của mình thì coi như bốc shit còn gì, như vậy là oan.
bạn cho mình thắc mắc tại sao net lại có quyền tắt của mình được chứ, mình tưởng xhir có mỗi youtube mới có quyền tắt thôi

Last edited:
mình thấy bây giờ đa số bị gậy là tắt luôn mà, tưởng net nó cho mình thêm thời gian xử lý chứ nhỉ
tắt kiếm tiền nhưng bạn kháng cáo mà nó ko cung cấp được bằng chứng bản quyền thì nó sẽ die và bạn được bật kiếm tiền lại,còn bạn k kháng thì coi như bạn là người vi phạm bản quyền thôi

tắt kiếm tiền nhưng bạn kháng cáo mà nó ko cung cấp được bằng chứng bản quyền thì nó sẽ die và bạn được bật kiếm tiền lại,còn bạn k kháng thì coi như bạn là người vi phạm bản quyền thôi
cảm ơn bạn, vấn đề bản quyền thì mình không sợ vì mình là người sản xuất từ a-z mà, mình chỉ sợ họ không cho mình thời gian xử lý mà tắt kiếm tiền của mình xong rồi net đá luôn thôi

cảm ơn bạn, vấn đề bản quyền thì mình không sợ vì mình là người sản xuất từ a-z mà, mình chỉ sợ họ không cho mình thời gian xử lý mà tắt kiếm tiền của mình xong rồi net đá luôn thôi
nét thì hên xui lắm có nét nó thấy bạn bị tắt kiếm tiền là nó đá ko cần biết luôn :)) nhưng tắt 1 vài video chắc ko sao đừng tắt hết là dc.

nét thì hên xui lắm có nét nó thấy bạn bị tắt kiếm tiền là nó đá ko cần biết luôn :)) nhưng tắt 1 vài video chắc ko sao đừng tắt hết là dc.
tắt kiếm tiền ở đây là tắt dấu đỏ trong phần kiếm tiền luôn đó bạn

vậy nếu như có thằng nó có trình độ report hàng loạt videos của mình thì coi như bốc shit còn gì, như vậy là oan.
bạn cho mình thắc mắc tại sao net lại có quyền tắt của mình được chứ, mình tưởng xhir có mỗi youtube mới có quyền tắt thôi

Mình nhầm chút nhưng net có thể thay đổi điều chỉnh quảng cáo trên video hoặc tắt kt của b đc bình thường nhé , trong quiz thì có phần chọn mình có đồng ý cho nó chỉnh ko ấy . Còn gặp thằng trình độ report hàng loạt mà b ko bằng nó thì chịu thôi :D

Đây là cái mình copy trong quiz ra này :

Kính gửi đối tác,

Chúng tôi muốn cho bạn biết rằng YouTube được điều chỉnh hơn nữa để logic đình chỉ lưu hành tiền tệ. Như một kết quả của những điều chỉnh này, chúng tôi đã nhận thấy một sự gia tăng về số lượng bị đình chỉ lưu hành tiền tệ. Làm câu chuyện dài ngắn, YouTube đã bắt đầu áp dụng một và cùng một logic của hệ thống treo để MCN và trên mạng đối tác. Ví dụ, nếu bạn có một phạm về bản quyền chỉ có kênh của bạn có thể bị đình chỉ theo quy định mới. Xin lưu ý thêm rằng sẽ không còn là "giai đoạn cảnh báo" trước khi lưu hành tiền tệ đang bị đình chỉ lưu hành tiền tệ và bị treo giò 3 tháng, không phải trong 6 tháng.

Chúng tôi hiểu rằng bạn có thể có những câu hỏi. Xin vui lòng cho chúng tôi chỉ cho bạn để có liên quan bài viết Trung tâm Trợ giúp cho các nguồn tài nguyên. Ngoài ra còn có các bài viết về loại nội dung là đủ điều kiện để kiếm tiền từ cũng như các nguyên tắc Chương trình Đối tác của YouTube mà có thể có ích cho bạn.

Để khả năng kiếm tiền khôi phục, bạn sẽ cần phải giải quyết các vấn đề về bản quyền hoặc TOU nằm bên dưới. Các kênh mà không thể giải quyết các quyền cơ bản hoặc các vấn đề TOU có thể được xem xét để kiếm tiền từ việc phục hồi sau 3 tháng nếu họ đáp ứng các tiêu chí sau:

Các tài khoản đang trong tình trạng tốt.

Các tài khoản không có bất kỳ vấn đề nguyên tắc bản quyền hoặc cộng đồng mới trong vòng 3 tháng qua.

Các tài khoản được sử dụng phù hợp với các chính sách của YouTube.

Xin lưu ý, việc xóa video với nguyên tắc cộng đồng hoặc vi phạm bản quyền sẽ không khôi phục lại lưu hành tiền tệ.

Cuối cùng, nếu bạn có bất kỳ mối quan tâm cụ thể liên quan đến một kênh, cảm thấy tự do leo thang qua cửa sổ hỗ trợ thường xuyên của chúng tôi.

Announcements

Forum statistics

Threads
421,068
173,147
Latest member
kubet88date

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back