Nếu có vốn nên đầu tư kinh doanh gì ở HCM

MuaWMZ

Senior
Verified
Reactions
280
MR
0.004
Phone Number
Call me! Call me!
Facebook
Follow me on Facebook
Anh em nào có ý tưởng hay có kinh nghiệm gì thì share cho mình với :(

Thời điểm này ko nên kinh doanh gì nhé !

Thời điểm này ko nên kinh doanh gì nhé !
Vậy vô MMO4ME Capt, PTC, PTU cầm chừng chờ điều kiện rồi phất à? ^^
Mềnh thì mới quất cổ phần vào 1 số cty đang làm ăn khấm khá, chả cần làm gì nằm hóng cuối năm chia cổ tức :D

mình có ý định mở phòng trọ - hoặc mở quán kem...không biết có nên ko

Anh em nào có ý tưởng hay có kinh nghiệm gì thì share cho mình với :(
:D hợp tác với @conheo đi:D đang có ý tưởng kinh doanh quán càfe--- chỉ dành cho dân FA-- ko rõ giới tính

:D xã hội ngày càng phát triển-do cuộc sống-- do ăn uống hoá chất nên ngày càng có nhiều FA và ko rõ giới tính ngày càng nhiều

:oops: Người ta thường bảo--- Ông trời ko đới xử bất công đâu--- thường dân đồng tính- FA---... có nhiều tiền và làm ra rất nhiều tiền:D Quy luật bù trừ
:oops: Chém đẹp-- chặt đẹp ---- kiếm tiền là đây:D

:D hợp tác với @conheo đi:D đang có ý tưởng kinh doanh quán càfe--- chỉ dành cho dân FA-- ko rõ giới tính

:D xã hội ngày càng phát triển-do cuộc sống-- do ăn uống hoá chất nên ngày càng có nhiều FA và ko rõ giới tính ngày càng nhiều

:oops: Người ta thường bảo--- Ông trời ko đới xử bất công đâu--- thường dân đồng tính- FA---... có nhiều tiền và làm ra rất nhiều tiền:D Quy luật bù trừ
:oops: Chém đẹp-- chặt đẹp ---- kiếm tiền là đây:D
Vì thiếu thốn tình cảm nên bọn đồng tính được trời ban cho cái MẶT DÀY hơn người thường . chứ làm gì giàu hơn

ai đã từng kinh doanh quán kem chưa cho mình xin ít kinh nghiệm đi

ai đã từng kinh doanh quán kem chưa cho mình xin ít kinh nghiệm đi
mình góp ý thế này cho cậu nhé

kinh doanh phải phụ thuộc các yếu tố sau : thiên thời , địa lợi , nhân hòa

Địa lợi : đất ( nhà ) nơi bạn kinh doanh nằm ở đâu ( mặt tiền , mặt phố , gần trường , gần bệnh viện ...)
Thiên thời : tùy vào xu hướng bây giờ , giới trẻ thích ăn gì , dân nhậu tiêu chí nhậu thế nào
Nhân hòa : nơi bạn dự định kinh doanh thành phần dân cư thế nào ( ki bo hay thoải mái )

Cậu phải nắm rõ 3 yếu tố này và phân tích rõ -> quyết định kinh doanh cái gì

mình góp ý thế này cho cậu nhé

kinh doanh phải phụ thuộc các yếu tố sau : thiên thời , địa lợi , nhân hòa

Địa lợi : đất ( nhà ) nơi bạn kinh doanh nằm ở đâu ( mặt tiền , mặt phố , gần trường , gần bệnh viện ...)
Thiên thời : tùy vào xu hướng bây giờ , giới trẻ thích ăn gì , dân nhậu tiêu chí nhậu thế nào
Nhân hòa : nơi bạn dự định kinh doanh thành phần dân cư thế nào ( ki bo hay thoải mái )

Cậu phải nắm rõ 3 yếu tố này và phân tích rõ -> quyết định kinh doanh cái gì
quan trọng là mình đang thiếu ý tưởng kinh doanh :(

theo mình cậu nên mua cổ phiếu của công ty vay nợ bằng tiền hàn quốc đó - tiền hàn quốc sẽ có xu hướng giảm để cạnh tranh với đồng yên đang mất giá ( VD : công ty nhiệt điện phả lại hưởng lợi từ việc dồng yên mất giá ) hoặc mấy công ty nhập khẩu hàng hàn quốc hay nhật.

Còn muốn kinh doanh bạn vào ytuong247.com trong đó có hàng loạt ý tưởng.

chúc bạn kinh doanh tốt

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,675
Latest member
uyen90

Most viewed of week

Most viewed of week

Back