New Challenge : 75USD - 500USD trong 68 ngày !!!

Turtle223

Junior
Reactions
88
MR
0.000
Xin chào mọi người ! Như các bạn đã biết trước đây mình đã có 1 challenge nho nhỏ nhưng dừng giữa chừng ( https://mmo4me.com/threads/challenge-30-100-only-6-max-cash-game-2-nl-pokerstar.281071/ ), có thể nói là nó không được thành công cho lắm nhưng cũng mang lại nhiều điều tích cực đối với bản thân mình ! Và bắt đầu sang năm 2016 này mình đang theo đuổi poker như một công việc bán thời gian của mình và có thể trong tương lai gần là full time!

Vậy nên mình đề ra challenge này với bản thân mục đích xem bản thân mình đã tiến bộ như nào trong suốt thời gian qua cũng như khi đã xác định gắn bó như 1 nghề part time mình đã có đủ những tố chất đó chưa!

1 số nguyên tắc mình đề ra trong challenge này :

1. Thể loại mình chơi là cash game 6 max zoom trên sàn pokerstar. Bắt đầu với 75 USD ( 15 buy in ở 5NL). Tại sao lại là 15 buy in mà không phải là 20 hay hơn nữa??? Tại vì mình cảm thấy thoải mái với 15 buy in và mình bắt đầu challenge vào ngày 15 nên mình chọn nó!

2. Mục tiêu đề ra là từ 75 USD đến 500 USD trong 68 ngày ( từ 15/1 đến 22/3). Đơn giản là 22/3 là sinh nhật mình nên có được 500 usd hay không hay ít hơn hay là không còn bankroll thì mình cũng dừng challenge và nghỉ ngơi 1 vài ngày ạ!

3. Mình sẽ bắt đầu chơi với 4 bàn zoom 5NL tại 75 usd (15 buy in 5NL). Nếu đạt 150 usd (15 buy in 10NL) mình sẽ chuyển lên 10NL và khi nào đạt 300 usd mình sẽ chuyển lên 16 NL và chơi tại đó cho đến khi hoàn thành được challenge! Mình hy vọng là như vậy :D ! Và tất nhiên là sẽ không tránh khỏi trường hợp mình bị thua và không hoàn thành được challenge nên từ 75 usd ban đầu, nếu xuống 30 usd ( 15 buy in ở 2NL) mình sẽ chuyển xuống chơi ở 2NL và từ đó tiếp tục lại theo các mức mình đã đề ra!

4. Do coi nó như 1 công việc part time nên mình 1 ngày sẽ chơi tối thiểu là 5 tiếng ( cái này là để rèn luyện bản thân), trong 68 ngày tối thiểu mình sẽ làm việc 60 ngày!

5. Cái này cũng là cái quan trọng nhất ! Vào cuối mỗi ngày tức là vào khoảng 11 rưỡi mình sẽ update 1 lần về tình hình ngày làm việc hôm đó ( do mình thường chơi vào ban đêm đến sáng hôm sau). Dù thắng hay thua hay như nào mình cũng sẽ update và lần này mình sẽ không bỏ cuộc giữa chừng như challenge trước đó!

Cảm ơn mọi người đã đọc đến đây và chúc bản thân mình may mắn !

START!!!

PS : Mình là con người thực tế nên trước khi đặt ra challenge này mình đã chạy thử demo trước khoảng 1 tuần với hơn 20 tiếng ( khoảng 3 tiếng 1 ngày tại 5 NL zoom pokerstar là nơi cũng như thể loại mình thực hiện challenge này) và đây là kết quả dẫn đến challenge lần này ạ

!

Day 1: 15/01/2016

Kết thúc ngày làm việc thứ nhất với hơn 4 tiếng ! Hôm nay mặc dù nhận thấy bản thân đánh tương đối tốt nhưng ở giai đoạn cuối gặp khá nhiều bad beat nên kết quả không được khả quan lắm ! Mặc dù vậy, vạn sự khởi đầu nan nên hôm nay thứ 7 mình sẽ chơi nhiều hơn!

Bankroll hiện tại : 67 USD

Không chơi nhưng rất thích những post "hành trình" như thế này. Chúc thớt thắng lớn nhé :)

Day 1: 15/01/2016

Kết thúc ngày làm việc thứ nhất với hơn 4 tiếng ! Hôm nay mặc dù nhận thấy bản thân đánh tương đối tốt nhưng ở giai đoạn cuối gặp khá nhiều bad beat nên kết quả không được khả quan lắm ! Mặc dù vậy, vạn sự khởi đầu nan nên hôm nay thứ 7 mình sẽ chơi nhiều hơn!

Bankroll hiện tại : 67 USD

Ặc sao bác giống e thế, hôm qua cũng gặp bad beat @@

Day 2 : 16/01/2016

Hôm nay có vẻ tiếp tục là 1 ngày không may mắn khi mà mới trải qua 1/3 thời gian làm việc đề ra mình thua tương đối nhiều, chủ yếu là do bad beat nên có lẽ hôm nay mình sẽ thư giãn nốt ngày còn lại và thử vận may trong ngày tiếp theo !

Tất cả những gì có thể nói trong ngày hôm nay đều gói gọn trong những hand như này và đây là ví dụ cụ thể nhất ạ :D

http://www.boomplayer.com/en/poker-hands/Boom/17454494_FDF34E0BBB

Và bankroll hiện tại là 42 USD

swflash.cab

Day 2 : 16/01/2016

Hôm nay có vẻ tiếp tục là 1 ngày không may mắn khi mà mới trải qua 1/3 thời gian làm việc đề ra mình thua tương đối nhiều, chủ yếu là do bad beat nên có lẽ hôm nay mình sẽ thư giãn nốt ngày còn lại và thử vận may trong ngày tiếp theo !

Tất cả những gì có thể nói trong ngày hôm nay đều gói gọn trong những hand như này và đây là ví dụ cụ thể nhất ạ :D

http://www.boomplayer.com/en/poker-hands/Boom/17454494_FDF34E0BBB

Và bankroll hiện tại là 42 USD

swflash.cab
hic...bác lại bad beat e nghi lát e cũng bad beat quá @@ mà cái running it twice là ntn bác?

Run twice mà KK thua AQ thì vl thật.
Mà trước có clip trên boom QQ vs AA, turn mới all-in mà river 1 với river 2 là 2 con Q. Vcl

hic...bác lại bad beat e nghi lát e cũng bad beat quá @@ mà cái running it twice là ntn bác?
Cả 2 thằng cùng chọn run it twice thì từ lúc all-in nó sẽ chia những cây còn lại 2 lần. Ai thắng cả 2 lần thì ăn, còn không thì hoà. Chống chỉ định mới những người thích sấp ngửa vì kể cả 2-7 vs AA thì tỷ lệ hoà vẫn là rất cao.

tức là nó sẽ mở bài 2 lần đó bác, ai win cả 2 lần thì sẽ win hết, còn mỗi người 1 lần thì chia tiền ạ :D. Trong những trường hợp mà kiểu bác cảm thấy mình phần trăm thắng ít hơn kiểu 45 55 thì nên làm , nó giảm thiểu khả năng rủi ro hơn ạ!

Run twice mà KK thua AQ thì vl thật.
Mà trước có clip trên boom QQ vs AA, turn mới all-in mà river 1 với river 2 là 2 con Q. Vcl

thua thì cũng bình thường thôi ạ mình cũng không suy nghĩ nhiều hand đấy! Chỉ có điều là bài còn có 3 con A run it twice nó ra được 3 con còn lại thì cũng tài=))

Cả 2 thằng cùng chọn run it twice thì từ lúc all-in nó sẽ chia những cây còn lại 2 lần. Ai thắng cả 2 lần thì ăn, còn không thì hoà. Chống chỉ định mới những người thích sấp ngửa vì kể cả 2-7 vs AA thì tỷ lệ hoà vẫn là rất cao.

cái này thì bác hoàn toàn sai rồi ạ! Nếu em không nhầm thì AA vs 27 là tầm 90% thắng cho AA, khả năng hòa trong trường hợp đó rất khó bác ạ :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,534
173,710
Latest member
thunderstorm

Most discussed of week

Most discussed of week

Back
Top Bottom