Ask Newbie cần tư vấn máy tính chơi PTU...!

Status
Not open for further replies.

thaithuan18

Senior
Reactions
128
MR
1.208
Mình là newbie bên PTU...!

Mình xài con máy Chip I5, ram 16Gb nhưng mới kẹp có 12 cái Themaposter + IDM + Filezilla mà nó lag tung chảo rồi.. Cho em hỏi là CPU mà lên 99% có bị sao không vậy nhỉ? Em dốt bên máy tính nên ko biết giờ nên úp máy lên kiểu j để nó mạnh mạnh tí ạ.. Chứ giờ nó lag quá ko làm ăn j được hết

á đù, mềnh xái có 1 cái thema tháng cũng dư sài, bác chạy 1 lúc vài chục cái thema chắc tháng kiếm tiền tỉ nhỉ? :D

ặc, 12 cái license của Thema .... nản

tuy vào cách chơi , mình thì laptop i3 ram 2g mạng cùi vẫn kiếm dc., up down nén file đều làm trên vps ..

IDM nó chiếm hết network rồi kìa nâng net lên, nâng lên ổ SSD :rolleyes:. nên sử dụng nhiều ổ cứng khác nhau nếu chạy filezilla và IDM cùng lúc. Mà nhiều tiền mua thema vậy thì làm đại con dedicated server tầm 70-100$ 1 tháng, net ngon, hdd ngon chạy cpu cao ngày này qua ngày nọ chả xót :rolleyes:

IDM nó chiếm hết network rồi kìa nâng net lên, nâng lên ổ SSD :rolleyes:. nên sử dụng nhiều ổ cứng khác nhau nếu chạy filezilla và IDM cùng lúc. Mà nhiều tiền mua thema vậy thì làm đại con dedicated server tầm 70-100$ 1 tháng, net ngon, hdd ngon chạy cpu cao ngày này qua ngày nọ chả xót :rolleyes:

Bạn chỉ mình chỗ nào mua Dedicated Server giá tầm 70-100$ giúp mình với... THanks bạn!

Leech là nghệ thuật của new mà. Lão làng mới biết auto leech rss torrent rồi auto up nữa :rolleyes:

Bạn chỉ mình chỗ nào mua Dedicated Server giá tầm 70-100$ giúp mình với... THanks bạn!

$70 - $100 thì mua chỗ nào chẳng được, budget quá ngon :))
Mình mua dedi chỉ ưu tiên $50 đổ lại :D

PS: Mình còn thừa 1 con dedi cấu hình giống plan $62.99 của ggsmarket nhưng CPU cũ hơn, RAM 8GB (E3-1230 so với E3-1230 v2) $50/Tháng (Các cái khác <network, HDD,...> giống nhau vì cùng 1 công ty) Vì giá từ ngày xưa nên rẻ, bây giờ muốn mua mới cũng ko được, cancel thì hơi tiếc. Bạn nào có nhu cầu dùng lâu dài thì inbox mình sell lại cho

Last edited:
Cái này phải dùng server thôi, kèm theo SSD, ram khủng, còn tốc độ xử lý ko cần cao. Budget 70-100 thì nhiều loại sẻrver để chọn mà

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,494
173,667
Latest member
KAILASH6795

Most viewed of week

Most discussed of week