Newbie hỏi ngớ ngẩn mong các pro trả lời

DatNguyen1510

Junior
Reactions
20
MR
0.001
Em mới tập tành nghiên cứu về forex, có cái này thắc mắc, các bác giúp em. Theo em biết thì biểu đồ nến bình thường thì điểm đóng cửa của nến trước phải = điểm mở cửa của nến sau ( hình tròn đỏ ạ ). Mà dạo này em tìm hiểu tài liệu cứ có mấy cái biểu đồ nến chẳng bình thường gì cả ( hình tròn trắng, điểm đóng cửa nến trước # điểm mở cửa nến sau ). Các bác giải thích giúp em với.o_O

Em mới tập tành nghiên cứu về forex, có cái này thắc mắc, các bác giúp em. Theo em biết thì biểu đồ nến bình thường thì điểm đóng cửa của nến trước phải = điểm mở cửa của nến sau ( hình tròn đỏ ạ ). Mà dạo này em tìm hiểu tài liệu cứ có mấy cái biểu đồ nến chẳng bình thường gì cả ( hình tròn trắng, điểm đóng cửa nến trước # điểm mở cửa nến sau ). Các bác giải thích giúp em với.o_OView attachment 70662
Nó như kiểu là nến kết hợp đó bạn

Giải thích qua cho bạn nhá. Ở mô hình trên của bạn. Chỗ vòng tròn đầu tiên của bạn là đảo chiều giảm giá đó. Vì từ nến 1 đến nến 5 của bạn. Giá đều tăng. Khi nó đã đến 1 thời kì thịnh vượng tự khắc sẽ suy sụp. Nến 5 có chân dài thế kia là ắt sẽ sụp r. Nhưng mà chân kia chưa phải là quá dài nên nó sẽ xảy ra trộn nến ở nến sau nến giảm(6) là nến 7. Có thể thấy nến 6=5+7 :))

Vòng tròn thứ 4 tương tự. Khi nến 6 từ phải sang có chân dài sau 1 khoảng thgian ngắn tăng tức là sẽ giảm trong 1 thời gian.
Ở vòng tròn thứ 2. Nến giảm thứ 9 đang chiếm lĩnh toàn thị trường. sau 2 đợt tăng nhẹ ở nến 7 và 8. Nên nến giảm 10 và 11 tiếp theo sẽ k so sánh với nến 9 nữa. Mà sẽ so sánh với việc kết quả sau khi xảy ra trộn nến ở nến 5 6 7 là nến số 7. ==> Nến giảm 10 và 11 sẽ so với nến 7.

Vòng 3 thì chỉ đơn giản là sự đảo chiều thôi.
Dấu hiệu đảo chiều xu hướng thường xảy ra trong 1 xu hướng tăng( hoặc giảm ) thông thường cho thấy giá đã chạm mức thịnh vượng ( hoặc quá sức chống chịu). Các dấu hiệu này đóng vai trò báo hiệu quan trọng, và bạn có thể dựa vào nó dùng kèm với độ dài của chân nến trước một cách thích hợp để có thể biết trước được việc tăng hay giảm của thị trường

Quy định đó ở đâu vậy ?

Em mới tập tành nghiên cứu về forex, có cái này thắc mắc, các bác giúp em. Theo em biết thì biểu đồ nến bình thường thì điểm đóng cửa của nến trước phải = điểm mở cửa của nến sau ( hình tròn đỏ ạ ). Mà dạo này em tìm hiểu tài liệu cứ có mấy cái biểu đồ nến chẳng bình thường gì cả ( hình tròn trắng, điểm đóng cửa nến trước # điểm mở cửa nến sau ). Các bác giải thích giúp em với.o_OView attachment 70662

Bạn ấy hỏi cái phần bôi đỏ ấy.
Làm gì có quy định về nến này nọ, nó cũng chỉ là một cách ghi lại lịch sử giá thôi. còn giá nó chạy liên tục, tăng giảm, mở đóng thế nào thì tuỳ thị trường.

Bạn ý bảo mới tập mị . hì. Nói cho bạn hiểu là được r :D

Bạn ấy hỏi cái phần bôi đỏ ấy.
Làm gì có quy định về nến này nọ, nó cũng chỉ là một cách ghi lại lịch sử giá thôi. còn giá nó chạy liên tục, tăng giảm, mở đóng thế nào thì tuỳ thị trường.
:)) Thế sinh ra biểu đồ để làm gì. Ngta dựa vào biểu đồ, hay chính xác là dựa vào những cây nến để biết được giá tiếp theo sẽ tăng hay giảm đó bạn.

:)) Thế sinh ra biểu đồ để làm gì. Ngta dựa vào biểu đồ, hay chính xác là dựa vào những cây nến để biết được giá tiếp theo sẽ tăng hay giảm đó bạn.

Đúng là dựa vào đó để dự đoán, còn việc nó vẽ mấy cái nến chỉ đơn giản là ghi lại 4 giá.

Em đâu có bảo quy định gì đâu, em chỉ thắc mắc tý, là cái biểu đồ nến hồi xưa em xem, điểm đóng cửa của nến trước = điểm mở cửa của nến sau. Còn biểu đồ nến này nó lại k như vậy, phải chăng có 2 loại biểu đồ nến.

Em đâu có bảo quy định gì đâu, em chỉ thắc mắc tý, là cái biểu đồ nến hồi xưa em xem, điểm đóng cửa của nến trước = điểm mở cửa của nến sau. Còn biểu đồ nến này nó lại k như vậy, phải chăng có 2 loại biểu đồ nến.
Không. Mình giải thích r mà. K hiểu à, Chỉ có 1 loại biểu đồ thôi mà

đọc đâu nhờ loại này là cho chứng khoán gì đấy , còn đóng = mở là forex thì phải

bình thường. Đôi khi nó còn có cái GAP to tướng cơ, bé thế tính gì

Vòng 3 thì chỉ đơn giản là sự đảo chiều thôi.
Dấu hiệu đảo chiều xu hướng thường xảy ra trong 1 xu hướng tăng( hoặc giảm ) thông thường cho thấy giá đã chạm mức thịnh vượng ( hoặc quá sức chống chịu). Các dấu hiệu này đóng vai trò báo hiệu quan trọng, và bạn có thể dựa vào nó dùng kèm với độ dài của chân nến trước một cách thích hợp để có thể biết trước được việc tăng hay giảm của thị trường
bác ơi, em thấy bác giải thích rất kĩ.
e cũng đang học về biểu đồ nến nhật, nhưng đọc ở maxi-forex họ chỉ giới thiệu loại đảo chiều cơ bản thôi.
cái mô hình nến kết hợp bác hay đọc ở đâu ak? cho e link với, e tìm hiểu thêm.

bác ơi, em thấy bác giải thích rất kĩ.
e cũng đang học về biểu đồ nến nhật, nhưng đọc ở maxi-forex họ chỉ giới thiệu loại đảo chiều cơ bản thôi.
cái mô hình nến kết hợp bác hay đọc ở đâu ak? cho e link với, e tìm hiểu thêm.
@@ cần gì phải học ở đâu đâu bạn. Bạn nhìn qua biểu đồ là biết thôi. Trước cũng chơi nhưng giờ đi học k có time để xem biểu đồ nên bỏ. Cũng tiếc, muốn dạy lại free cho ai thích nhưng mà newbie giờ toàn chê kiếm đc ít, nản. Có gì thì pm FB mình giải thích cho

Announcements

Forum statistics

Threads
421,057
173,137
Latest member
chubao

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back