Newbie tìm thầy có đức !!!

Status
Not open for further replies.
Có đức => đức có => Cức đó

google.com có đức nhất r đó bác , còn đã là mmoer thì ít ai ko ngĩ đến cheat mà cheat mà còn ngĩ đến đức thì cám ko đến fiên mìh cạp :D

google.com có đức nhất r đó bác , còn đã là mmoer thì ít ai ko ngĩ đến cheat mà cheat mà còn ngĩ đến đức thì cám ko đến fiên mìh cạp :D
haizzzzzzzzzzzzzzzzzz

Cái thứ 1: Nói thật, từ lúc còn là newbie biết đến MMO tập tành này nọ chưa bao giờ mình nghĩ đến chuyện lập topic dạng như này. Tại sao!!!?, vì lập top dạng này là hoàn toàn vô ích. MMO là 1 quá trình dài, không phải chỉ tự phấn đấu dựa trên sự cố gắng của bản thân, 1 chút may mắn, sự đam mê và chịu tìm hiểu mà còn phải biết rằng chỉ có bản thân mình mới giúp được mình, tự giúp mình là trời giúp mình. Thì thay vì làm những top dạng này sao ko chịu đi lùng mò, quan sát, tìm những ai có khả năng mà tìm hiểu, mà nghiên cứu về họ nếu buộc phải làm thế, còn ko thì tự mày mò, chứ ngồi đây rao chờ tìm được thầy tốt thầy giỏi, chẳng khác nào chờ sung rụng, hóng vận may mà biết chắc chắn vận may đó không bao giờ đến. Bạn lập top kiểu này nếu ai nhận bạn thì 100% là lợi dụng để làm điều có ích cho họ, ngoài kia newbie giả sử ai cũng mong muốn giống bạn, nếu là người thầy "thực sự" họ nhận trò newbie thì bạn nghĩ có tới lượt bạn được không. Nên người thầy "thực sự" ở đây sẽ không hoặc chỉ nhận người thân hoặc nhận những ai mà họ quan sát kỹ thấy có năng khiếu, khả năng tiềm tàng và có duyên với họ thì họ còn suy nghĩ.

Cái thứ 2: Cái tít "tìm thấy có đức" nếu mình có là thầy giỏi chắc mình cũng xin khiếu, mình ko dám nhận có đức được với bạn, đọc cái tít là bỗng dưng dù cho là người tốt còn cảm thấy bị xúc phạm, ai dạy bạn chắc cũng thuộc dạng chẳng quan tâm đến đạo đức làm gì. Nó ảnh hưởng đến cả tôn sư trọng đạo, không yêu cầu trò có đức thì thôi, người thầy dìu dắt mình, muốn mình tốt mà còn đặt vào vấn đề "thầy có đức". Cho nên càng tìm thầy có đức thì những thầy scam sẽ càng đeo bám bạn, vì 1 người tôn trọng bản thân, có đức thực sự sẽ không lựa bạn để dạy.

Mình thẳng tính quen rồi, gặp cái gì bất bình thì góp ý, nếu bạn tức tối có thể đáp gạch vào mình, ae nếu quăng gạch mình mình cũng nhận tuốt, đem về xây nhà

lượn lờ thấy toàn hỏi lung tung tìm vớ vẩn... nhiều người giờ họ không có não thì phải.ko suy nghĩ trước khi làm việc gì đó. bạn nên ra ngoài đó tìm việc gì làm thì tốt hơn ngồi ở đây

newbie người ta chưa hiểu về cái mmo này nhiều nói có vậy mà vào chém như đúng rồi bó tay toàn adua..

lượn lờ thấy toàn hỏi lung tung tìm vớ vẩn... nhiều người giờ họ không có não thì phải.ko suy nghĩ trước khi làm việc gì đó. bạn nên ra ngoài đó tìm việc gì làm thì tốt hơn ngồi ở đây
Á đù mày văn chương vãi thế hôm bữa tao nhớ mày cũng lặp topic y như vậy mà

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,152
173,245
Latest member
alibobo

Most viewed of week