Ngân hàng phim nén {Xem được trên cả di động và PC} >"< Vào ủng hộ nhaz

Bác cho biết thêm ít về thông tin phim đi,
Ví dụ:
Định dạng gì MP4 hay avi, xvid hay x264,
Phân giải bao nhiêu, có phải 16:9 hay 4:3.
Nếu rảnh mình có thể phụ giúp bác một tay, làm Naruto Shippuuden.
P/s: phim nén này chủ yếu vác vô di động chứ mình thấy xem trên PC thì down M-hd xem cũng sướng mắt lắm mà cũng có nặng nề gì đây (1Gb~3Gb)

Bác cho biết thêm ít về thông tin phim đi,
Ví dụ:
Định dạng gì MP4 hay avi, xvid hay x264,
Phân giải bao nhiêu, có phải 16:9 hay 4:3.
Nếu rảnh mình có thể phụ giúp bác một tay, làm Naruto Shippuuden.
P/s: phim nén này chủ yếu vác vô di động chứ mình thấy xem trên PC thì down M-hd xem cũng sướng mắt lắm mà cũng có nặng nề gì đây (1Gb~3Gb)

Định dạng Mp4 hết :) Thật ra có nhiều bạn mạng yếu nên cũng lười download nên khi nén lại các bạn download cũng nhanh và tiện hơn :)

Mọi yêu cầu phim vui lòng post qua topic yêu cầu nhaz:
http://mmo4vn.com/showthread.php?19160-Topic-nhan-yeu-cau-phim-danh-cho-thanh-vien-MMO4VN
Topic này chỉ để cập nhật phim và comment phim thui :)

---------- Post added at 02:37 PM ---------- Previous post was at 02:36 PM ----------

ũa mà phim của bác file nén k nhỉ hay .mp4 luôn khỏi giải nén

.mp4 luôn khỏi giải nén, có mấy phim bạn phải ghép lại mới xem được nhaz :D Do MF giới hạn 200Mb / file

Chỉ là trao đổi nho nhỏ thôi :) Mình làm phim giúp các bạn thì các bạn cũng phải giúp mình gì đó chứ :D

---------- Post added at 11:25 AM ---------- Previous post was at 10:44 AM ----------

Mọi phim mình đều có update ở page đầu. Các bạn vào đó kiếm phim mình đã yêu cầu nhaz :)

Có giá rõ ràng hết sao gọi được là trao đổi nho nhỏ hả cậu :D

Ko yêu cầu phim tại topic này nhaz :) Đây là topic nhận phim đã làm xong

---------- Post added at 05:12 PM ---------- Previous post was at 03:55 PM ----------

.Big Mommas Like Father Like Son.
Vú Em FBI: Cha Nào Con Nấy
{Hơi bị hài đó ^^}

Dung lượng lúc đầu: ~800MB
Dung lượng lúc sau: ~250MB
Số thankz đã nhận: chưa bik ^^

Đạo diễn: John Whitesell
Sản xuất: Collective, The, Friendly Films (II)
Kịch bản: Matthew Fogel
Thể loại: Hài
Độ dài: 107 phút
Phát hành: 2011
Diễn viên: Martin Lawrence, Brandon T. Jackson, Jessica Lucas

Phim Vú Em FBI: Cha Nào Con Nấy kể về một phi vụ giết người xảy ra trong trường đào tạo nghệ thuật dành cho nữ sinh và Trent tình cờ là nhân chứng sống. Để tìm ra thủ phạm và bảo vệ con trai, điệp viên chìm FBI Malcome và Trent cải trang thành Big Momma và Charmaine để truy tìm tên tội phạm trước khi hắn thủ tiêu họ.

Diễn viên Martin Lawrence tiếp tục thể hiện vai diễn nổi tiếng của anh, đặc vụ FBI Malcolm Tuner trong phần mới nhất của loạt phim hài nổi tiếng Vú em FBI.
Trong phần 3 mang tên Cha nào con nấy, đặc vụ Turner buộc phải lui vào sống ẩn dật để bảo vệ mạng sống của bản thân và cậu con trai riêng, Trent. Cậu bé Trent vô tình chứng kiến một vụ ám sát và trở thành mục tiêu săn đuổi của những tên giết người.

Để tìm ra được những kẻ giết người trước khi rơi vào bẫy của chúng, Điệp viên FBI Malcolm Turner và Trent phải hóa trang thành vú em và cô cháu gái của bà để trà trộn vào một trường nghệ thuật sau khi Trent chứng kiến một vụ giết người.
Đây là lần thứ 3 Lawrence hóa thân vào vai diễn vú em FBI. Lawrence cho biết ông rất thích vai diễn này.
Phim Vú Em FBI - Cha Nào Con Nấy mang đến cho các bạn những tiếng cười sảng khoái, những giây phút thật sự thư giãn sau những giờ học tập, làm việc căng thẳng.

Link Download:
Vú Em FBI: Cha Nào Con Nấy

Pass: mmo4vn

Comment ủng hộ nào các bạn trẻ :) Link die nhớ báo nhaz :)

Last edited by a moderator:
là có cần thiết ko ấy mòa :-??

Bạn ko cần nhưng vẫn còn nhiều người cần chứ, phim nén đâu có dễ làm :( Làm được mà bỏ zô điện thoại coi được ko là chuyện khác nữa. Mục đích mở ra là để phục vụ cho các bạn có nhu cầu coi phim chất lượng cao nhưng ko có thời gian download nhiều + xem trên di động tốt luôn

---------- Post added at 08:20 PM ---------- Previous post was at 07:59 PM ----------

.Rango.

Dung lượng ban đầu: ~800MB
Dung lượng sau khi encode: ~250MB
Số thankz đã nhận: chưa bik ^^
Thể loại: hoạt hình 3d, hài

Diễn viên (lồng tiếng): Johnny Depp, Timothy Olyphant, Abigail Breslin, Bill Nighy, Isla Fisher, Alfred Molina, Ray Winstone, Claudia Black
Đạo diễn : Gore Verbinski
Biên kịch : John Logan
Công chiếu : ngày 04/03/2010

Chuyện kể về một chú tắc kè hoa, lang thang một mình trên vùng sa mạc hoang vu của Miền Tây hoang dã, luôn huênh hoanh tự nhận mình là một anh hùng. Thật tai họa khi tại một thị trấn chàng ta dừng chân, mọi người muốn tận mắt chứng kiến sức mạnh của Tắc kẻ bằng cách ra tay đánh tan lũ cướp sắp đánh chiến nơi này. Anh chàng Rango của chúng ta sẽ xoai sở thế nào đây?!

Link Download:
RANGO {Chú tắc kè hoa}

Pass {nếu có}: mmo4vn

Comment nhiệt tình nhé ^^ Ko nên đưa ra những câu hỏi ngớ ngẩn nhaz

Mình góp ý là bác đưa bài thì nên cho thêm media info của phim và vài cái screen để anh em còn xem chất lượng thế nào.

Cho media info làm gì bạn. Định dạng là .mp4 hết mà, còn thumbnail thì để các phim sau mình sẽ add, vì mình nghĩ cũng ko cần thiết lắm (làm tốn thời gian thêm). Các bác cứ test thử 1 phim là sẽ bik chất lượng ngay :)

Cho media info làm gì bạn. Định dạng là .mp4 hết mà, còn thumbnail thì để các phim sau mình sẽ add, vì mình nghĩ cũng ko cần thiết lắm (làm tốn thời gian thêm). Các bác cứ test thử 1 phim là sẽ bik chất lượng ngay :)

Sặc. Phim nào mà chả cần có media info để người down biết thông tin của phim đó chứ.
Khi down phim thì 2 thứ mình cần nhất, và xem đầu tiên là media info và screen sot, chứ thông tin nội dung phim nói thật cũng không quan trọng = 2 thằng kia, vì phải biết phim và xem các quảng cáo phim thì mới biết đến mà down về xem chứ.

Sặc. Phim nào mà chả cần có media info để người down biết thông tin của phim đó chứ.
Khi down phim thì 2 thứ mình cần nhất, và xem đầu tiên là media info và screen sot, chứ thông tin nội dung phim nói thật cũng không quan trọng = 2 thằng kia, vì phải biết phim và xem các quảng cáo phim thì mới biết đến mà down về xem chứ.

Ở đây mình chỉ làm bình dân thôi :) Vì đa số cũng ko ai bik Media Info là gì. Nếu có thể thì mình chỉ làm thumbnail thui :)

Bleach Season 1
Tên khác: ブリーチ (Burīchi)
Tác giả: Tite Kubo
Thể loại: Action; Fantasy; Supernatural; Fiction; Shinigami ( thần chết )

General
Complete name : D:SS1VideoBleach 001.mp4
Format : MPEG-4
Format profile : Base Media
Codec ID : isom
File size : 30.9 MiB
Duration : 23mn 9s
Overall bit rate : 187 Kbps
Encoded date : UTC 2011-06-20 03:39:04
Tagged date : UTC 2011-06-20 03:39:04

Video
ID : 1
Format : AVC
Format/Info : Advanced Video Codec
Format profile : [email protected]
Format settings, CABAC : No
Format settings, ReFrames : 7 frames
Codec ID : avc1
Codec ID/Info : Advanced Video Coding
Bit rate mode : Variable
Bit rate : 153 Kbps
Maximum bit rate : 861 Kbps
Width : 320 pixels
Height : 240 pixels
Display aspect ratio : 4:3
Frame rate mode : Constant
Frame rate : 29.970 fps
Color space : YUV
Chroma subsampling : 4:2:0
Bit depth : 8 bits
Scan type : Progressive
Bits/(Pixel*Frame) : 0.066
Stream size : 25.3 MiB (82%)
Writing library : x264 core 115 r1995 c1e60b9
Encoding settings : cabac=0 / ref=7 / deblock=1:0:0 / analyse=0x1:0x131 / me=tesa / subme=10 / psy=1 / psy_rd=1.00:0.00 / mixed_ref=1 / me_range=24 / chroma_me=1 / trellis=2 / 8x8dct=0 / cqm=0 / deadzone=21,11 / fast_pskip=0 / chroma_qp_offset=-2 / threads=6 / sliced_threads=0 / nr=0 / decimate=1 / interlaced=0 / bluray_compat=0 / constrained_intra=0 / bframes=0 / weightp=0 / keyint=250 / keyint_min=25 / scenecut=40 / intra_refresh=0 / rc_lookahead=60 / rc=2pass / mbtree=1 / bitrate=153 / ratetol=1.0 / qcomp=0.60 / qpmin=0 / qpmax=69 / qpstep=4 / cplxblur=20.0 / qblur=0.5 / ip_ratio=1.40 / aq=1:1.00
Encoded date : UTC 2011-06-20 03:39:04
Tagged date : UTC 2011-06-20 03:39:06

Audio
ID : 2
Format : AAC
Format/Info : Advanced Audio Codec
Format profile : HE-AAC / LC
Codec ID : 40
Bit rate mode : Variable
Bit rate : 32.0 Kbps
Maximum bit rate : 43.1 Kbps
Channel(s) : 2 channels
Channel positions : Front: L R
Sampling rate : 44.1 KHz / 22.05 KHz
Compression mode : Lossy
Stream size : 5.31 MiB (17%)
Encoded date : UTC 2011-06-20 03:39:06
Tagged date : UTC 2011-06-20 03:39:06
Cốt truyện: Câu truyện mới đầu với sự xuất hiện đột ngột của một Shinigami, Rukia Kuchiki, trong phòng riêng của Ichigo Kurosaki. Rukia bất ngờ vì Ichigo có thể nhìn thấy mình, nhưng một Hollow đã xuất hiện chen ngang cuộc gặp mặt giữa hai người, một linh hồn xấu. Rukia bị thương nặng vì cố gắng bảo vệ Ichigo sau đó Rukia dự định chuyển một nữa năng lượng của mình cho Ichigo, hy vọng Ichigo có thể cầm cự được với Hollow. Nhưng Ichigo đã hấp thụ gần hết năng lượng của Rukia và dễ dàng đánh thắng Hollow.

Hôm sau Rukia xuất hiện trước Ichigo trong vai một học sinh chuyển trường. Ngạc nhiên hơn nữa là Rukia xuất hiện trong một cơ thể con người bình thường. Rukia giả thiết rằng do năng lượng linh hồn của Ichigo quá mạnh nên đã hấp thu hoàn toàn năng lực của Rukia vì vậy Rukia phải ở lại trần giang để khôi phục sức mạnh của mình. Rukia đã chuyển linh hồn mình vào gigai — cơ thể người nhân tạo — trong khi chờ đợi khôi phục năng lượng của mình. Nghĩa là trong thời gian đó Ichigo phải làm nhiệm vụ của Shinigami thay Rukia và dẫn linh hồn người về Soul Society
.

Thử trước vài tập nè

Last edited by a moderator:

Announcements

Forum statistics

Threads
421,058
173,138
Latest member
anhtu06nn

Most viewed of week

Most discussed of week