Ngày tầm 8h tốc độ gõ cũng ok thu nhập trung bình bao nhiêu/tháng các pro nhĩ?

Lời khuyên dành cho các newbie muốn theo nghề captcha:
- Nếu các bạn là SV: không nên. vì bản thân mình và nhiều người (trên forum này cũng không ít, bạn bè bên ngoài cũng ko thiếu ) từng vì nhiều lý do tham gia capt=> đam mê kiếm tiền xong bỏ bê cả time học => học hành kết quả ko cao. ra trường ko xin đc việc. đến giờ vẫn lay lất với nghề capt.
làm thêm bên ngoài có khi lương thấp hơn xíu nhưng đc cái va vấp, biết sắp xếp thêm thời gian, học đc nhiều thứ bên ngoài hơn=> có lợi cho các bạn khi ra trường.
- các bạn đã ra trường muốn capt khi xin việc hoặc muớn xem đây là nghề chính: làm tạm thời một thời gian kiếm tiền tràng trải cuộc sống hàng này thì nên, còn xem là công việc lâu dài thì ko nên tí nào.
Vì sao.?
1. Nghề online ko có nghề nào tồn tại vĩnh cữu , công nghệ thay đổi thì công việc cũng thay đổi. Trước kia mình làm lĩnh vực khác đc 3_4 năm nhưng nó nhanh chóng lụi tàn. ko còn ngon như trước nữa.
2. Nếu các bạn xem nó là nghề chính. ví dụ như gõ pix chẳng hạn, rồi 1 ngày nó die bất ngờ, hoặc nó ra thêm những luật gì đó, bạn sẽ bơ vơ ko biết kiếm tiền thế nào khi công việc ngoài đời chưa bao giờ làm
3. hỏi xem trong box captcha này, cho dù các pro đi nữa ngày kiếm 15_20$ thì mấy năm qua các bạn dành dụm được gì nhiều cho mình chưa hay cũng chỉ qua ngày và dư tí đỉnh . Đi làm ở ngoài lương chính thức thì thấp nhưng bằng cách nào đó người ta cũng có thể mua nhà tậu xe.
4. Đã ai cưới vợ mà còn coi captcha là nghề chính ko? Mình nghĩ con số là 0. Vì thứ nhất xã hội ko biết,ko xem captcha là nghề. Tới nhà bố vợ tương lai mà hỏi nghề làm gì nói captcha thì coi như xong rồi, con gái bây giờ khi yêu thì nó chấp nhận, chứ khi cưới nó muốn chồng phải có nghề nghiệp mới đc.
5. Ngồi gõ captcha thức đêm ngoài các bệnh ban đầu: cận, trĩ, cột sống,gan nhiễm mỡ (nhiều bạn thấy mình thức đêm mập ra tưởng tốt nhưng là dấu hiệu bệnh gan băt đầu), và còn những bệnh về sau chưa bộc lộ...
nếu thời gian có cho chọn lựa lại có lẽ mình ko nên theo nghiệp mmo, vướng vào rồi khó bỏ lắm

- Nếu các bạn là SV: không nên. vì bản thân mình và nhiều người (trên forum này cũng không ít, bạn bè bên ngoài cũng ko thiếu ) từng vì nhiều lý do tham gia capt=> đam mê kiếm tiền xong bỏ bê cả time học => học hành kết quả ko cao. ra trường ko xin đc việc. đến giờ vẫn lay lất với nghề capt.
làm thêm bên ngoài có khi lương thấp hơn xíu nhưng đc cái va vấp, biết sắp xếp thêm thời gian, học đc nhiều thứ bên ngoài hơn=> có lợi cho các bạn khi ra trường.
- các bạn đã ra trường muốn capt khi xin việc hoặc muớn xem đây là nghề chính: làm tạm thời một thời gian kiếm tiền tràng trải cuộc sống hàng này thì nên, còn xem là công việc lâu dài thì ko nên tí nào.
Vì sao.?
1. Nghề online ko có nghề nào tồn tại vĩnh cữu , công nghệ thay đổi thì công việc cũng thay đổi. Trước kia mình làm lĩnh vực khác đc 3_4 năm nhưng nó nhanh chóng lụi tàn. ko còn ngon như trước nữa.
2. Nếu các bạn xem nó là nghề chính. ví dụ như gõ pix chẳng hạn, rồi 1 ngày nó die bất ngờ, hoặc nó ra thêm những luật gì đó, bạn sẽ bơ vơ ko biết kiếm tiền thế nào khi công việc ngoài đời chưa bao giờ làm
3. hỏi xem trong box captcha này, cho dù các pro đi nữa ngày kiếm 15_20$ thì mấy năm qua các bạn dành dụm được gì nhiều cho mình chưa hay cũng chỉ qua ngày và dư tí đỉnh . Đi làm ở ngoài lương chính thức thì thấp nhưng bằng cách nào đó người ta cũng có thể mua nhà tậu xe.
4. Đã ai cưới vợ mà còn coi captcha là nghề chính ko? Mình nghĩ con số là 0. Vì thứ nhất xã hội ko biết,ko xem captcha là nghề. Tới nhà bố vợ tương lai mà hỏi nghề làm gì nói captcha thì coi như xong rồi, con gái bây giờ khi yêu thì nó chấp nhận, chứ khi cưới nó muốn chồng phải có nghề nghiệp mới đc.
5. Ngồi gõ captcha thức đêm ngoài các bệnh ban đầu: cận, trĩ, cột sống,gan nhiễm mỡ (nhiều bạn thấy mình thức đêm mập ra tưởng tốt nhưng là dấu hiệu bệnh gan băt đầu), và còn những bệnh về sau chưa bộc lộ...
nếu thời gian có cho chọn lựa lại có lẽ mình ko nên theo nghiệp mmo, vướng vào rồi khó bỏ lắm
nói như bạn thì giờ cứ off là ngon nhất :)

Vì sao.?
bạn nói rất hay rất đúng với quan điểm mà mình trằn trọc suy nghĩ bao lâu nay nhưng đó là lời khuyên tốt cho những newbie mới bắt đầu vì một khì đã bắt đầu thì cái giá phải trả rất đắt cho sau này mình không nói là mình tài giỏi tháng lương lậu hơn 10tr nhưng suy cho cùng cực chặng đã mới đã đành và chập nhận các hệ luỵ sau này như bạn nói rất đúng nhưng biết sao h đã bước vào rồi h bước ra rất khó mình không lí giải đc ngay cả bản thân mình 8 năm trời làm cạp cũng muốn dứt lắm nhưng bây h thì không thể chỉ khi mình dư dã thêm một số vốn để ra ngoài làm ăn chứ h đá bước vào quá sâu trong thế giới ảo h bước ra ngoài xã hội bạn sẽ nãn rất nhiều thứ .!

ờ tưởng khoản 1m thì toai con mắt có ngày, với lại góp ý bạn, nên mua màn hình PC mà dùng đừng dùng màn tivi dễ ảnh hưởng mắt hơn màn hình PC
ukm tớ biết mà mỗi lúc làm toàn phải mang kính chống tia hồng ngoại từ tivi chứ không ngồi liên tục không chịu nổi nhiệt ánh sáng của tivi đâu

Vì sao.?
bạn biết nói như vậy nhưng ko nghĩ xa hơn sao ?
Làm captcha ai kêu làm hết toàn bộ TG mình có, captcha ko thể nuôi cả đời đc mình, nhưng bù lại nó sẽ cho bạn 1 sốvoons .. 15-20$ 1 ngày mà bảo dư đc gì chưa trong mấy năm qua ?
dư hay ko là do ở con người biết tính toán chi tiêu hay ko, chứ chả LQ gì đến nghề nghiệp cả, làm captcha phải biết nó ko phải nghề theo mình đc cả đời và phải biết tính dùng số tiền làm ra từ nó làm 1 cái khác lâu dài và ổn định hơn
Thời gian làm việc chủ động do mình và quyết định thế nào cũng do mình nghĩ đc đến đâu thôi, chả LQ gì đến nghề nghiệp mà ko có tương lai cả .
Tính Trung bình 10-20$ 1 ngày thì phải tốn khá nhiều thời gian
Nhưng nếu làm 10-15$ 1 ngày thì chỉ tốn khoản 10h ( bằng 1 NV văn phòng thôi ) thời gian dư còn lại có thể làm những việc khác ( còn nếu là sinh viên thì chỉ cần làm đủ chi tiêu hằng tháng tiền học thì vẫn dư sức, còn họ mê tiền bỏ học đó là bản chất chả LQ gì đến công việc )
Mình làm captcha đồng thời cũng làm 1 công việc khác từ số tiền captcha làm ra cho mình chứ chả dại mà dựa vào nó sống cả đời
còn riêng về bệnh thì thưa ạ riêng MMO thì ai chả ngồi mấy nhiều, captcha ngồi ngang dân văn phòng thôi :)

ukm tớ biết mà mỗi lúc làm toàn phải mang kính chống tia hồng ngoại từ tivi chứ không ngồi liên tục không chịu nổi nhiệt ánh sáng của tivi đâu
2m với màn hình 40in lá khá ổn nhưng ngồi lâu thì cậu cẩn thận mắt nhé, khuyên cậu nên bỏ ra 2-3tr mua 1 cái màn mà dùng đừng dùng màn PC nữa, mình đang tính dùng màn Tivi để gắn với PC nhưng chỉ dùng để render và chỉnh sửa video thôi ko dùng để làm việc lâu nên chả sợ tích góp tí mua cái màn rồi thay laptop :(

mà xoay đi nói lại thì nhận ra 1 điều ai cũng nghĩ làm captcha là phải cần ngồi máy nhiều hết thì phải
ngồi nhiều hay ko là do muốn làm nhiều hay ko thôi, chỉ nói riêng dự án pix nếu nó load ổn định thì làm khoản 5h là có hơn 10$ rồi, với người làm quen thì onl 5h pix thì chỉ mất khoản 6h bên ngoài, đây là tính tốc độ trung bình của gõ nhé là 5h/10$ ( gõ ko mỏi tay đó )

nói như bạn thì giờ cứ off là ngon nhất :)
những người lún sâu vào captcha nhiều năm mới hiểu được bạn ah? có thể bây giờ bạn gõ captcha pro ngày 20$ đi nưã. ban đầu thấy lương cao hơn bạn bè đấy. Nhưng vài năm sau bạn nhìn lại sẽ thấy bạn bè cùng trang lứa đã có công việc, có ga đình thậm chí có nhà cửa ổn định. còn bạn thử hỏi xem các bác làm captcha lâu năm như @vietlanh19.. thậm chí.cả bác @mirinda ...xem cạp bao năm có gia đình, có nhà cửa,các mối quan hệ xã hội có thể giúp đỡ mình lúc cần ...và nhiều thứ khác không?

những người lún sâu vào captcha nhiều năm mới hiểu được bạn ah? có thể bây giờ bạn gõ captcha pro ngày 20$ đi nưã. ban đầu thấy lương cao hơn bạn bè đấy. Nhưng vài năm sau bạn nhìn lại sẽ thấy bạn bè cùng trang lứa đã có công việc, có ga đình thậm chí có nhà cửa ổn định. còn bạn thử hỏi xem các bác làm captcha lâu năm như @vietlanh19.. thậm chí.cả bác @mirinda ...xem cạp bao năm có gia đình, có nhà cửa,các mối quan hệ xã hội có thể giúp đỡ mình lúc cần ...và nhiều thứ khác không?
lúng sâu hay ko mình ko biết mình gõ từ 3 năm trước, và mình thừa hiểu captcha ko phải là làm cả đời mà phải tính đến chuyện lâu dài hơn, tiền kiếm đc từ nó đem đi chỗ khác mà chơi, rất nhiều người làm đc điều đó rồi chả nhẻ mình ko đc, còn kếu giúp đở xã hội này nọ thì chịu, bên ngoài xã hội giờ thì tiền là quan trọng nhất, với lại làm captcha thì LQ gì đến ko có quan hệ bên ngoài chỉ là bạn muốn có hay ko mà thôi, với mình cũng ko cần mấy thứ đó vì đơn giản nhà mình có rồi :p
còn như mình nói rồi, tất cả do con người chả LQ gì công việc cả, quan trọng biết tính toán hay ko thôi

Lời khuyên của bác ấy chỉ dành cho Newbie thôi chứ nếu đã là dân lâu năm rồi thì cũng không hoàn toàn đúng biết là khổ nhưng quy lại chung là vì tiền .Theo quan điểm của mình hiện tại thì cũng xem là 1 cái nghề dù xã hội không công nhận, dù bạn bè có thể xem thường nhưng nếu thu nhập ổn đình làm vài năm chịu khó tích góp được 1 số vốn sau này ra làm ăn cũng không phải là không thể vì có ai bảo là cạp cả đời sau này lấy vk con rồi cho đến lúc già đi đâu. Kiếm dc số vốn kha khá sau này mở một cái gì đó làm ăn vẫn chưa muộn. còn ra ngoài nghề nghiệp thì đi làm công nhân cho xí nghiệp cũng không hề là khó xin đâu cũng kiếm dc công việc chỉ là lương trả bóc lột sức lao động hơn cái nghề captcha này gấp 3 lần đấy thôi vẫn gọi là 1 cái nghề. đâu phải ai cũng ăn học ra là có điều kiện vào làm được cv tốt cả đâu cũng đâu phải già đình ai cũng đều có điều kiện đầu tư cho con mình làm ăn. chứ tất cả đều là do mình cả chứ đừng chờ đợi cha mẹ có tiền vung ra cho con cái làm ăn đâu nếu vậy thì đã không bước vào thế giới mmo này rồi

bạn biết nói như vậy nhưng ko nghĩ xa hơn sao ?
Làm captcha ai kêu làm hết toàn bộ TG mình có, captcha ko thể nuôi cả đời đc mình, nhưng bù lại nó sẽ cho bạn 1 sốvoons .. 15-20$ 1 ngày mà bảo dư đc gì chưa trong mấy năm qua ?
dư hay ko là do ở con người biết tính toán chi tiêu hay ko, chứ chả LQ gì đến nghề nghiệp cả, làm captcha phải biết nó ko phải nghề theo mình đc cả đời và phải biết tính dùng số tiền làm ra từ nó làm 1 cái khác lâu dài và ổn định hơn
Thời gian làm việc chủ động do mình và quyết định thế nào cũng do mình nghĩ đc đến đâu thôi, chả LQ gì đến nghề nghiệp mà ko có tương lai cả .
Tính Trung bình 10-20$ 1 ngày thì phải tốn khá nhiều thời gian
Nhưng nếu làm 10-15$ 1 ngày thì chỉ tốn khoản 10h ( bằng 1 NV văn phòng thôi ) thời gian dư còn lại có thể làm những việc khác ( còn nếu là sinh viên thì chỉ cần làm đủ chi tiêu hằng tháng tiền học thì vẫn dư sức, còn họ mê tiền bỏ học đó là bản chất chả LQ gì đến công việc )
Mình làm captcha đồng thời cũng làm 1 công việc khác từ số tiền captcha làm ra cho mình chứ chả dại mà dựa vào nó sống cả đời
còn riêng về bệnh thì thưa ạ riêng MMO thì ai chả ngồi mấy nhiều, captcha ngồi ngang dân văn phòng thôi :)
suy nghĩ vậy là một chuyện, thực tế lại là chuyện khác, hỏi các pro đã làm captcha lâu năm xem so với bạn bè họ bây giờ ở ngoài thì tỉ lệ hơn và tỉ lệ thua so với bạn bè của họ là bao nhiêu
bạn mới làm captcha thì bạn thấy vậy là dư nhiều, làm nhiều năm đi là hiểu

lúng sâu hay ko mình ko biết mình gõ từ 3 năm trước, và mình thừa hiểu captcha ko phải là làm cả đời mà phải tính đến chuyện lâu dài hơn, tiền kiếm đc từ nó đem đi chỗ khác mà chơi, rất nhiều người làm đc điều đó rồi chả nhẻ mình ko đc, còn kếu giúp đở xã hội này nọ thì chịu, bên ngoài xã hội giờ thì tiền là quan trọng nhất, với lại làm captcha thì LQ gì đến ko có quan hệ bên ngoài chỉ là bạn muốn có hay ko mà thôi, với mình cũng ko cần mấy thứ đó vì đơn giản nhà mình có rồi :p
còn như mình nói rồi, tất cả do con người chả LQ gì công việc cả, quan trọng biết tính toán hay ko thôi
nếu làm captcha được 3 năm rồi thì hãy xe lại mình so với các bạn cùng lớp phổ thông xem mình được gì và mất gì so với họ

suy nghĩ vậy là một chuyện, thực tế lại là chuyện khác, hỏi các pro đã làm captcha lâu năm xem so với bạn bè họ bây giờ ở ngoài thì tỉ lệ hơn và tỉ lệ thua so với bạn bè của họ là bao nhiêu
bạn đang tính giữa 1 người ko bằng cấp với 1 người có bằng cấp và làm việc cho nhà nước ah, mà nói vậy .
Mình tính theo kiểu này nhé, mình ko bằng cấp gì cả kể cả bằng 12, nếu ra ngoài làm mình làm đc gì ? Thợ hồ, hay công nhân những nghề đó có tương lai chứ và nó ko nguy hại gì cho sức khoẻ chứ ? ( so với công nhân viên nhà nước đương nhiên ko thể so đc rồi, nhưng chưa chắc công nhân viên nhà nc nào cũng tốt hơn mình và cs tốt hơn mình cả .
Giờ mình ko bằng cấp nên chỉ so các việc ko bằng cấp thôi ( thợ hồ 200k/1 ngày - làm bằng sức lao động, nguy hại cho SK thì có rồi đó kể cả sức lẫn các bệnh tiềm ẩn khác - công nhân cũng thế đều có nguy hại về SK lâu dài cả )
Captcha vẫn có nguy hại đó là cột sống và các bệnh khác nhưng nếu biết tình thời gian cho tốt thì chả ảnh hưởng gì, và caí quan trọng nhất Lương captcha gấp đôi công nhân thợ hồ, đồng thời có thể chủ động thời gian, và như mình đã nói Công việc captcha này cũng là 1 công việc như bao công việc khác
Nói vui 1 tí công nhân ( cty phá sản vẫn thất nghiệp - thợ hồ hết dự án vẫn thất nghiệp - cũng như captcha mà site die vậy đó )
Và 1 điều nữa mình nói rồi quan trong do con người thôi chứ cv nào cũng là cv, bạn biết tính và làm đc thì chả gì phải xoắn cả, hiện tại mình vừa làm nuôi 1 nhà 4 người và mua đc đồ trong nhà và đang để tiền xây nha + với phát triển 1 công việc khác lâu bền hơn ( nói chung đã từng muốn mở quán nét nhưng mẹ kêu thôi nên dừng )
Và giờ đang đầu tư 1 cái khác làm onl nhưng ăn đc cả đời, và kiếm vốn làm thêm bên ngoài, còn các quan hệ xã hội như mình nói đó, mình ko cần có nó vì đơn giản nhà mình có, với lại nếu bạn có tiền thì quan hệ xã hội cũng sẽ có thôi, còn về bạn bè, nếu như so sánh thì mình bảo đảm tự lực cánh sinh đi lên mình chả thua 1 đứa nào về mọi mặt, nhưng nếu có thua là chỉ thua về gia đình nó có tiền sẵn thôi cái này ko so đc :p

Bạn chiến dự án nào mà kiếm kinh vậy. Có thể chỉ dẫn cho mình được không (ib mình nhé)? thank bạn nhiều.

nếu làm captcha được 3 năm rồi thì hãy xe lại mình so với các bạn cùng lớp phổ thông xem mình được gì và mất gì so với họ
mình làm 3 năm mình mua đc rất nhiều thứ trong nhà cho ba mẹ và chị gái mình lẫn cháu mình, và còn dư 1 khoản đất ở quê và đang chuẩn bị xây nhà, và 1 số đồ công cụ để giúp mình phát triển 1 công việc mới :)
Chỉ riêng 1 cái bạn nói mình ko có là quan hệ xã hội vì với mình nó ko cần thiết mà thôi, vì khi mình có dính liếu gì hay cần gì về vấn đề đó thì nhà mình đã có người lo cho mình rồi, với quan hệ xã hội bên ngoài chả bằng trong gia đình đâu, mình thấy nhiều rồi nên cũng chả quan tâm mấy cái quan hệ đó

Và quên nữa mình chỉ đi lên từ 1 con PC cùi bắp 2tr thôi, và mình cũng nói luôn bạn đừng so sánh dân captcha với dân văn phòng có bằng cấp này họ hay công nhân viên nhà nước, đối với mấy bạn kia thì mình ko biết, nhưng mình ko bằng cấp nha ra ngoài chả làm đc công việc nào ra hồn đâu

Bạn nói rất đúng nhé, để làm tốt nghề cap thì cũng phải trả giá tương xứng. Riêng mình phải hi sing thời gian, sức khoẻ, đêm làm ngày ngủ. Riết thành người vô hình luôn, bạn bè ko có, Cũng may 1 năm trước mình đã nhận ra và bắt đầu làm việc ở ngoài. Giờ mỗi ngày cũng gõ vài tiếng vào lúc rảnh. Nhưng tốt nhất là kiếm việc ở ngoài làm, tuy tiền ít hơn nhưng sẽ có nhiều niềm vui trong cuộc sống hơn. Mà giờ cũng captcha cũng khá khó khăn, để trụ được với nghề thì phải nói là cực kì siêng năng và vất vả.

Bạn nói rất đúng nhé, để làm tốt nghề cap thì cũng phải trả giá tương xứng. Riêng mình phải hi sing thời gian, sức khoẻ, đêm làm ngày ngủ. Riết thành người vô hình luôn, bạn bè ko có, Cũng may 1 năm trước mình đã nhận ra và bắt đầu làm việc ở ngoài. Giờ mỗi ngày cũng gõ vài tiếng vào lúc rảnh. Nhưng tốt nhất là kiếm việc ở ngoài làm, tuy tiền ít hơn nhưng sẽ có nhiều niềm vui trong cuộc sống hơn. Mà giờ cũng captcha cũng khá khó khăn, để trụ được với nghề thì phải nói là cực kì siêng năng và vất vả.
cái này do bạn ko cần bằng đc thời gian của bạn thôi, đa số ai cũng nghĩ captcha là làm ngày làm đêm, như mình nói nếu đêm load ổn chỉ mất khoản 5h làm việc là đc hơn 10$ rồi nên chả ảnh hưởng gì nhiều đến cs bên ngoài
Đa số ai cũng nghĩ làm captcha là phải làm nhiều, nhưng làm nhiều ăn nhiều làm ít ăn ít thôi, làm việc bên ngoài theo giờ hành chính có đi chơi đc đâu, thì cũng giống như thời gian mình ngủ từ sáng đến trưa thôi :p

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,470
173,647
Latest member
Sahil786

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week