Waiting for Answer NgoCaTin giải quyết 2 vụ của phh_ex và amzzoo

Status
Not open for further replies.

ngocatin99

Newbie
Reactions
29
MR
0.000
Vụ thứ 1 của phh_ex : ( đã giải quyết xong )

Vụ này chỉ có 4k$ chứ ko phải 4k2$ như phh_ex report

Sau khi thống nhất giữa 2 bên là NgoCaTin & phh_ex => đi tới quyết định Dispute => Hiện tại PP đã xử lý xong rồi . Và phh_ex cũng đã nhận lại tiền

Vụ này kết thúc . @phh_ex vào xác nhận nha

==> Vụ này NgoCaTin thiệt hại 5 acc PP limit + 140$ ( bỏ tiền túi ra mua PP để refunt lại bên US ) . Tổng thiệt hại hơn 500$ . Còn phh_ex sau khi nhận đc refunt của PP thì ko thiệt hại gì cả

Vụ thứ 2 của amzzoo : ( đã giải quyết xong )

Tình hình là mình sell cho amzzoo 1k7$ ( thực chất là 1717$ , mình chịu fee PP 17$ ) . Sau khi sell xong mình đã ra ACB rút tiền và chuyển cho khách

Nhận 34tr , send lại cho khách 33tr ( mình giữ lại 1tr hoa hồng ) . Nhưng sau khi từ Bank về nhà thì nhận thông báo của amzzoo tk limit , PP tạm hold 1k7$

Sự việc ko chỉ dừng lại ở đây , mình tiếp tục nhận thêm 1 cái Dispute của thằng khách nhờ sell giúp => Tài khoản PP bị âm -1k7$ .Cho dù có nhận đc refunt của PP thì Blance vẫn là 0$

Mình đang nhờ ông anh điều tra thông tin theo Bank của người này ( người này ko nằm trong forum , là khách hàng cũng khá thân thiết với mình , nhưng chơi bẩn quá )

Hướng giải quyết :

- Do bạn amzzoo cần tiền nên có nói với mình là muốn refunt trước ít , ko đợi kết quả của PayPal ( thật sự là bạn ấy nt và đt liên tục cho mình )

- Hiện tại trong VCB mình còn đúng 25tr . Theo thỏa thuận ngoài Yahoo thì mình sẽ refunt trước 15tr , còn lại 10tr sẽ refunt sau khi có kết quả của PP

- Còn sau này làm có tiền mình sẽ refunt thêm cho bạn đỡ thiệt thòi . Vì trong vụ này mình là người chịu thiệt thòi nhất

==> Vụ này NgoCaTin thiệt hại trước mắt 25tr ( tiền túi bỏ ra mà refunt cho amzzoo )

Xin mời 3 bên vào xác nhận gồm : NgoCaTin & @phh_ex + @amzzoo và bên thứ 3 Mod @legialoc hoặc @animax1991

Và lần cuối cùng NgoCaTin muốn nói : đã là đàn ông thì sống sao cho ra đàn ông , chịu trách nhiệm với những gì mà mình gây ra , đã là đàn ông thì nên có những comment 1 cách tích cực nhất theo hướng giải quyết vụ việc . Đừng có kiểu tiểu nhân đàn bà , chỉ biết sủa theo bầy , cắn theo đàn như thế ( ai nằm trong số này thì khắc tự hiểu và coi lại cách sống của mình nhé , NgoCaTin ko quơ đũa cả nắm )

Đây là topic giải quyết vụ việc ==> Mod nên clear hoặc banned những nick có comment gây war

Sự việc đã được xử lý xong . Mong Mod unban cho acc NgoCaTin ( remove Veri account nhé ) Sau này cần sẽ Up info thật veri lại sau :) Mod @animax1991 vào xác nhận hộ mình . Tks

Last edited:
ok mình đang rất cần tiền

chấp nhận cách giải quyết cua NgoCaTin cho đến lúc này

stk VCB của tớ đã gửi cho cậu qua yahoo

@amazzoo khi nhận được tiền thì comment trên đây

Còn @phh_ex vào đây confirm!

Toàn bè lũ scammer lên bợ đít.Đợi mod vào.

Anh scam ai thế chú :D Post cái proof lên xem nào

Sẽ được ra đảo sớm nếu còn comment kiểu tiểu nhân , đàn bà thế này . Coi lại cách sống đi bạn . Còn trẻ lắm

Last edited:
stk VCB

0541000207972 - Tran Trong Nghia

yahoo của ngocatin là: ngocatin85

yahoo cua mình là: amzdisc

Thanks

Các bạn không liên quan ko comment nhé, tránh bị ăn banned !

stk VCB

Thanks

Xác nhận , trước mắt mình sẽ refunt trước bạn 15tr , còn 10tr thì đợi kết quả từ PP sẽ xử lý nốt :)

Xác nhận , trước mắt mình sẽ refunt trước bạn 15tr , còn 10tr thì đợi kết quả từ PP sẽ xử lý nốt :)

cậu lo giải quyết cho thấu tình đạt lý thì ae trong chuyện ko phàn nàn gì cả, mình làm việc với luơng tâm, với chính mình, chứ mình không thể chiều lòng cả thiên hạ đựoc. đợi tin từ cậu...................

stk VCB

Thanks

Chuyển khoản
Tài khoản trích nợ 0041000163726
Số dư tài khoản trích nợ hiện tại 25,585,903 VND
Số tiền chuyển khoản 15,000,000 VND
Số tiền bằng chữ Mười lăm triệu đồng
Tài khoản ghi có 0541000207972
Tên chủ tài khoản ghi có TRAN TRONG NGHIA
Nội dung chuyển tiền NgoCaTin refunt cho amzzoo
Phí Phí người chuyển trả
Số tiền phí 0 VND
Số lệnh giao dịch 0512130761984003
Thời gian Ngày 05 tháng 12 năm 2013 16:01:43
Giao dịch chuyển khoản thành công!
Cảm ơn Quý khách đã sử dụng dịch vụ của Vietcombank!

Ngay sau khi có kết quả từ PayPal , mình sẽ xử lý nốt cho bạn amzzoo thêm 10tr nữa

Còn bạn phh_ex thì vào xác nhận giúp mình luôn nhé . Tks :)

Vụ thứ 1 của phh_ex :

Vụ này chỉ có 4k$ chứ ko phải 4k2$ như phh_ex report

Tình hình là phh_ex có nhờ mình with 4k$ . Nhưng sau khi nhận tiền từ US thì có acc limit , có acc nhận được . Nhưng acc nhận được tiền thì sau khi with cũng bị Limit và ko Complete . Paypal refunt lại Blance và mình đã phải bỏ tiền túi ra mua thêm PP đắp vào để refunt lại bên US

Sau khi thống nhất giữa 2 bên là NgoCaTin & phh_ex => đi tới quyết định Dispute => Hiện tại PP đang xử lý cũng sắp xong rồi . Và chắc chắn 100% tiền sẽ được refunt .

==> Vụ này NgoCaTin thiệt hại 5 acc PP limit + 140$ ( bỏ tiền túi ra mua PP để refunt lại bên US ) . Tổng thiệt hại hơn 500$ . Còn phh_ex sau khi nhận đc refunt của PP thì ko thiệt hại gì cả

Vụ này đợi kết quả của PP xong thì phh_ex vào xác nhận giúp mình

Vụ thứ 2 của amzzoo :

Tình hình là mình sell cho amzzoo 1k7$ ( thực chất là 1717$ , mình chịu fee PP 17$ ) . Sau khi sell xong mình đã ra ACB rút tiền và chuyển cho khách

Nhận 34tr , send lại cho khách 33tr ( mình giữ lại 1tr hoa hồng ) . Nhưng sau khi từ Bank về nhà thì nhận thông báo của amzzoo tk limit , PP tạm hold 1k7$

Sự việc ko chỉ dừng lại ở đây , mình tiếp tục nhận thêm 1 cái Dispute của thằng khách nhờ sell giúp => Tài khoản PP bị âm -1k7$ .Cho dù có nhận đc refunt của PP thì Blance vẫn là 0$

Mình đang nhờ ông anh điều tra thông tin theo Bank của người này ( người này ko nằm trong forum , là khách hàng cũng khá thân thiết với mình , nhưng chơi bẩn quá )

Hướng giải quyết :

- Do bạn amzzoo cần tiền nên có nói với mình là muốn refunt trước ít , ko đợi kết quả của PayPal ( thật sự là bạn ấy nt và đt liên tục cho mình )

- Hiện tại trong VCB mình còn đúng 25tr . Theo thỏa thuận ngoài Yahoo thì mình sẽ refunt trước 15tr , còn lại 10tr sẽ refunt sau khi có kết quả của PP

- Còn sau này làm có tiền mình sẽ refunt thêm cho bạn đỡ thiệt thòi . Vì trong vụ này mình là người chịu thiệt thòi nhất

==> Vụ này NgoCaTin thiệt hại trước mắt 25tr ( tiền túi bỏ ra mà refunt cho amzzoo )

Xin mời 3 bên vào xác nhận gồm : NgoCaTin & @phh_ex + @amzzoo và bên thứ 3 Mod @legialoc hoặc @animax1991

Và lần cuối cùng NgoCaTin muốn nói với tất cả các bạn trong forum : đã là đàn ông thì sống sao cho ra đàn ông , chịu trách nhiệm với những gì mà mình gây ra , đã là đàn ông thì nên có những comment 1 cách tích cực nhất theo hướng giải quyết vụ việc . Đừng có kiểu tiểu nhân đàn bà , chỉ biết hùa theo đàn , cắn theo bầy như thế ( ai nằm trong số này thì khắc tự hiểu và coi lại cách sống của mình nhé , NgoCaTin ko quơ đũa cả nắm )

Sau khi tiếp tục có kết quả từ PP , NgoCaTin sẽ xử lý nốt phần còn lại . Và sau khi giải quyết xong 2 vụ này thì NgoCaTin ko còn tồn tại trong forum nữa nhé . Mọi vấn đề về NgoCaTin coi như chấm dứt tại đây

Xin mời amzzoo vào xác nhận và post stk VCB lên để mình refunt trước cho bạn 15tr

Đây là topic giải quyết vụ việc ==> Mod nên clear hoặc banned những nick có comment gây war
THÍCH CÁCH LÀM VIỆC CỦA A TRAI

Ngay sau khi có kết quả từ PayPal , mình sẽ xử lý nốt cho bạn amzzoo thêm 10tr nữa

Còn bạn phh_ex thì vào xác nhận giúp mình luôn nhé . Tks :)
còn 1 giao dịch 441$ của mình nữa thì sao bác ơi ? gần 9tr cũng chả phải số tiền nhỏ mà :(

cậu lo giải quyết cho thấu tình đạt lý thì ae trong chuyện ko phàn nàn gì cả, mình làm việc với luơng tâm, với chính mình, chứ mình không thể chiều lòng cả thiên hạ đựoc. đợi tin từ cậu...................

cách ông nói sao thấy giống bợ đít thế. Tiền của ông thì ông có quyền đòi lại và đòi của ngocatin. Việc gì phải run lẩy bẩy sợ người ta không trả tiền thế. KHINH

cách ông nói sao thấy giống bợ đít thế. Tiền của ông thì ông có quyền đòi lại và đòi của ngocatin. Việc gì phải run lẩy bẩy sợ người ta không trả tiền thế. KHINH

cậu có cách suy nghĩ như thế à, tớ thì ko nghĩ thế !

cậu có cách suy nghĩ như thế à, tớ thì ko nghĩ thế !
mình thấy cậu kia nói đúng đấy, tiền này vốn dĩ là của bạn nên cứ nhận lại có gì đâu chứ mà phải này nọ, riêng mình mình thấy ngocatin cứ chậm chạp thôi, các kêu cậu ta rf cho cậu hoặc đóng vào BH giữ chân mình nói từ lâu r nhưng giờ mới có kết quả . đây là tiền của cậu 1 là nhận lại đc 2 là mất, chứ chẳng việc gì phải ngại mà hạ mình để lấy lại đc tiền mà phải bợ người khác đâu. theo cách nghĩ mình thôi chắc mỗi người 1 cách nghĩ khác nhau :)
Chúc cậu sớm lấy lại đc tiền đầy đủ

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,447
173,613
Latest member
vn88globalcom

Most viewed of week