Help Nguồn gốc của các phần mềm autopost

uploader1412

Newbie
Reactions
6
MR
0.000
Chào các bác, hôm nay rảnh rỗi tui xin kể cho các bác nguồn gốc của các phần mềm autopost, vì nó liên quan đến tui, yahoo là dark_nat4, tui là người đã có ý tưởng và có đoạn code đầu tiên cho các phần mềm auto post hiện nay.
Trước đây tui có post JAV ở trong hội ptuclub của thằng masterptu, khi đó trên internet mới chỉ có phần mềm auto duy nhất là extreme multiposter mà thôi.

nhưng thằng này lại bị một số site jav cấm, nên toàn phải post tay. vì thế tui đã mày mò trên python và tạo ra được phần mềm auto post tay :D, ý tưởng của nó cũng đơn giản là fill forms bằng addon twill của python. sau đó tui share code này cho thằng masterptu, thằng masterptu đọc code *** hiểu nên đã hỏi bạn của nó ... rồi dần dần cái code được share đi nhiều nơi. các pro chắc là xem code này nên cũng đã tạo dc nhiều cái auto tương tự. Tui nhớ là hồi đó có một hội nào đó cũng làm auto bằng python.

và chỉ 1-2 tháng sau, chắc bác nào chơi lâu năm cũng nhớ là trên thế giới bắt đầu xuất hiện nhan nhản các phần mềm auto thay thế cho thằng extreme multiposter mà tui nghĩ chắc chắn bọn này cũng lấy ý tưởng từ mình chứ đ' phải tự nhiên mà có nhiều auto thế. túm lại điều tui muốn kể cho các bác là tui là kẻ tạo ra code auto post tay sơ khai đầu tiên, làm nền tảng cho các pro khác tạo ra nhiều phần mềm auto như hiện nay :D, giúp anh em ptu thoát khỏi thời kì phụ thuộc vào thằng extreme multiposter.
Ngoài lề về việc chơi ptu của tui một chút, tui chơi ptu gà lắm, hình như hồi trước chỉ thích viết mỗi auto chứ ko chăm chỉ ptu, vì thế mà chưa bao giờ kiếm dc nhiều và đều như các pro cả :D. Hồi đó cứ ham viết auto như 1 thằng ngu vậy, auto post vbulletin, phpbb, discuz, mybb, IPB, rồi auto leech bài, auto post blogger, wordpress, auto leech ảnh đổi sang server khác, replace link, auto mã hóa link như ncrypt.in, auto captcha warez-bb, auto làm dlc, tạo bài viết theo mẫu ... . Bh thì tui cạch mặt nó, cạch mặt auto và đ' bao giờ lập trình hay code nữa.

Tui cũng chơi bằng nhiều cách rồi nhưng thấy bọn này là kiếm dc nhiều nhất
1. bọn post game console collection trong xbox360iso.com, ps3iso.com, warez-bb.
2. bọn spam phần mềm office như của microsoft, adobe, autodesk toàn mấy phần mềm nặng dể kiếm sale. tui nhớ có một thằng mà các forrum từ mỹ đến eu nó đều post 2000-3000 bài, để thêm cả link dự phòng trong tinypaste mà link tinypaste nào cũng 2000 view mới ác chứ =), không biết sale nó ntn.
3. bọn thích post bài nhiều view trong warez-bb, trước đây cũng có mấy pro vn post movie trong đó. và cả bọn thích chơi movie collection và warez ở mấy forum lớn như tehparadox, warez-bb.

4. bọn post xxx và jav, nhất là anh em vn mình hồi trước :D. tui cũng chỉ chơi qua post jav và vài collection eu xxx nên ko biết. hình như kiếm dc nhiều nhất là mấy pro có site riêng thì phải.
5. post bài ổn định của các site đức, eu. vn mình ko ai chơi cái này. ưu điểm của nó là link sống lâu và download tăng đều ngày nào cũng có cả.

Bây giờ tui ko chơi ptu nữa, mà tui cũng khuyên bạn nào chưa kiếm dc $ thì cũng đừng chơi nữa mất thời gian. Các mod ở wjunction.com đã nói thà học 1 khóa photoshop vài tháng rồi kiếm tiền bằng design còn khỏe hơn nhiều so với mmo. Trước đây tui cũng chơi ptc với offer nhưng cũng có dc gì đâu. Các pro ptu cũng hầu hết là lập trình viên, thiết kế web, design, lập trình web nói chung là học cntt và đi làm thêm, không phải như anh em gà chúng ta tự mò mẫm kiếm ăn vất vả lắm :)). Các bác nghĩ tui chém gió cũng được cứ ném đá thoải mái good bye forum này forever.
Tui còn giữ một số đoạn code lúc post warez, và post ở forum đức, bh đọc lại cũng đ' hiểu gì luôn :D. bác nào ko tin tui cứ download về tham khảo. hồi đó tui mới là chuyên tin cấp 3 nên code gà lắm.
Code:
mediafire.com/?r4drrhdq86swt9q

Thì ra các bác tự viết tool auto vậy mà em cứ lầm tưởng là lấy ý tưởng của em thật đắc tội với các bác. :binhsua53:

Last edited by a moderator:
Pó tay cái ông này làm như có 1 mình ông nghĩ ra được phải dùng Auto - - .

Tool auto = python: hình như hội của Jang Đong Jun thì phải, k nhớ lắm. Tuy nhiên 1 điều bạn nói chuẩn là nên coi PTU là nghề phụ thui, ai chơi PTU giỏi phần lớn là coder giỏi, PTU chiếm 1 phần thu nhập của họ thui.

Tool auto = python: hình như hội của Jang Đong Jun thì phải, k nhớ lắm. Tuy nhiên 1 điều bạn nói chuẩn là nên coi PTU là nghề phụ thui, ai chơi PTU giỏi phần lớn là coder giỏi, PTU chiếm 1 phần thu nhập của họ thui.

chiếm phần lớn thu nhập của họ thì đúng hơn bạn ah

Auto = python là hội của anh Kai :)

Auto thiên hạ xuất uploader1412 :binhsua53:

đậu phộng... Tính xấu mà thích lên sân khấu thế nỉ

Cái vụ auto python.
Bạn này nói là bạn là người bắt nguồn thì nói hơi quá.
Từ đầu năm 2009, khi hotfile bắt đầu ra thì mình đã code auto = python rùi.
Đến đây thì cũng phải cám ơn thằng bạn mikado của 4vn đã giúp đỡ lúc đó trong việc code (Mình dân kỹ thuật điện, điện tử chẳng biết gì về code :D ).

Thánh PTU đây rồi :binhsua53:
Cho xin cái avatar của bác với để em add vào bài post tỏ lòng biết ơn bác đã ra tay cứu dỗi và chắp cánh ước mơ kiếm tiền của các member PTU :)

bác copy ko ghi nguồn gốc

Auto = python là hội của anh Kai :)

Auto của bác kai là do admin bên filestay viết, phiên âm tiếng việc nick của bác ý đọc là rùa ăn đẻ jun =)) còn nick là ruandejun thi phải

Auto của bác admin bên filestay thì khá là pro -> bật auto -> leech + lọc link -> dow về -> remote -> vào host lấy link -> changer link -> rồi post , bác ý cũng có cả auto reg nick nữa :))

nói chung là rất pro

sao không nhìn vào tương lai mà cứ nhìn vào quá khứ thế nhỉ học lịch sử chưa chán à

Auto của bác kai là do admin bên filestay viết, phiên âm tiếng việc nick của bác ý đọc là rùa ăn đẻ jun =)) còn nick là ruandejun thi phải

Auto của bác admin bên filestay thì khá là pro -> bật auto -> leech + lọc link -> dow về -> remote -> vào host lấy link -> changer link -> rồi post , bác ý cũng có cả auto reg nick nữa :))

nói chung là rất pro

tưởng ông cuty là admin chớ.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,494
173,667
Latest member
KAILASH6795

Most viewed of week

Most discussed of week