Nhận hàng từ Mỹ về Việt Nam thì làm thế nào?

ngoanhtuan_hn

Banned
Reactions
25
MR
0.000
Chào các bác, hiện tại em có đứa em gái đang du học ở Mỹ, nó định gửi về cho em 2 con iphone thì thủ tục hải quan thế nào nhỉ, có bác nào biết không ạ? Em nghe nói gửi điện thoại theo các đường bưu điện (Fedex, DHL...) đều bị hải quan đánh thuế và thậm chí bị đánh thuế xong còn nhận được gạch thay vì iphone. Hix. Bác nào biết tư vấn giúp em cái nhé.

TongNhat

Banned
Reactions
188
MR
0.000
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Hang dien tu, fee chat lam.

MrGame

Banned
Reactions
602
MR
0.000
rất bức súc có vậy thui cũng không biết
cậu lấy hàng đó cho vào email rồi gửi về

Nếu gữi thẳng bằng UPS, USPS , Fedex , DHL thì sẽ bị đánh thuê cao hơn và còn nhận được lâu hơn.
Bạn thử sử dụng dịch vụ của các công ty vận chuyển riêng xem sao . http://www.giaonhan247.com
mình đã thử ở đây đúng 7 days có hàng
Bác ơi cho em hỏi là chỗ này nó ở Cali mà em em nó ở tận NY cơ, em em gửi cho bên nó, rồi ghi tên người nhận là em được không hay phải đến tận nơi? Với cả điểm nhận hàng của nó bên VN là TPHCM ạ? Em ở tận HN cơ. hix

Nếu gữi thẳng bằng UPS, USPS , Fedex , DHL thì sẽ bị đánh thuê cao hơn và còn nhận được lâu hơn.
Bạn thử sử dụng dịch vụ của các công ty vận chuyển riêng xem sao . http://www.giaonhan247.com
mình đã thử ở đây đúng 7 days có hàng
À quên bác ơi nếu bí quá em gửi bằng Fedex, DHL.... thì có bao giờ bị mất hàng ko ạ? Bởi bọn này vẫn phải qua hải quan mà sợ hải quan nó rút iphone ra, tráo cục gạch vào thì bỏ mẹ :v. Bác đã gửi qua Fedex, DHL chưa, cho em ý kiến với. Tks bác ợ :D

MissUI

Banned
Reactions
177
MR
0.000
nếu là ng thân mua gữi về bạn nên dùng những dịch vụ chuyển phát ấy mình biết 1 dịch vụ khá nhanh giá cũng ổn giaonhan247 bạn tham khảo thử nha, đừng nên gữi = mấy dịch vụ chuyển phát này mất tg lắm có khi còn mất cả hàng

À quên bác ơi nếu bí quá em gửi bằng Fedex, DHL.... thì có bao giờ bị mất hàng ko ạ? Bởi bọn này vẫn phải qua hải quan mà sợ hải quan nó rút iphone ra, tráo cục gạch vào thì bỏ mẹ :v. Bác đã gửi qua Fedex, DHL chưa, cho em ý kiến với. Tks bác ợ :D
cái bao mất hàng hay ko thì mình ko rỏ nhưng rất dễ mất hàng và thất lạc thủ tục rùm rà thuế cũng cao, nếu hàng sạch sẽ thì cứ dùng 247 kìa IP chỉ 1tr thôi thì bảo bao về tận nhà 5 7 ngày là có hàng

mrhung111

Junior
Reactions
47
MR
0.208
Chat with me via Skype
gửi fedex, dhl, ups thì nhanh nhận đ.c hàng khoảng 2-6 ngày về đến VN nhưng phí chát + phải nộp thuế hải quan tính ra mất nhiều lắm. còn dùng mấy dịch vụ trên kia thì bạn bảo em bạn chuyển đến kho hàng của họ bên mỹ r họ ship về VN thì phí rẻ hơn nhưng lâu hơn ( khoảng 2 tuần về đến VN) nhưng k mất tiền thuế

Cảm ơn các bác đã nhiệt tình tư vấn ợ, tại thấy nhiều người bảo gửi qua DHL bị mất nên sợ quá. :). Thank các bác nhiều nhé!
mất thì chắc là k mất đc. đâu. khi gửi sẽ phải có mô tả hàng gì mà bạn. nhưng mà nếu để tiết kiệm thì nên dùng dịch vụ như giaonhan247. lần trc' mình nhờ đứa e ship fedex về VN cái iphone 5 lock nó mua có 300$. về đến VN lũ hải quan nó k chịu giá đấy bảo iphone trên store giá 549$. giải thích rát họng là iphone lock này nọ mà nó vẫn đ' chịu. cuối cùng phải cắn răng nộp hơn 1tr2 tiền thuế cho bnó bạn ạ

Tặng thớt. Gởi bằng express mất phí $51.65
Về cúng thêm cho hải quan 1.137.000d
1 ip 4s + 4 cái ốp lưng

Tụi hải quan có bảo phải nguyên seal chứ gởi hàng đã qua sử dụng mất ráng chịu

Cảm ơn bác, em thì phí chuyển hàng ko phải lo mà bên kia trả nhưng khoản thuế thì chắc vẫn phải rước vào thân. Chỉ sợ nó mất đồ thôi :v. Biết thêm thông tin là "không nguyên seal thì khả năng mất đồ" :D. Cảm ơn bác!

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,012
176,507
Latest member
phunghia1998

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week