nhận hàng từ nước ngoài ( otakumode.com) có thư báo của ems quốc tế nội bài

chả là trước có cái topic hương dẫn mua hàng free từ cái shop otaku bên nhật bản ấy . mình cũng làm theo và chọn mùa hàng rồi . hn có thư là hàng đã về đến sân bay nội bài hà nội . mà trong đó có ghi 1 số thủ tục khai báo :v . hàng này mua từ shop otaku thì khai bao thế nào nhỉ. bạn nào nhận rồi hướng dẫn mình với :(
liệu có phải thuế má gì không, vì thực ra thì giá trị có 8$ thôi mà :D

Chắc sai trọng lượng ah?

Làm 1 cái tờ khai xin nhập khẩu, 1 tờ cam kết nộp thuế.

Họ sẽ làm thủ tục nhập cho và gửi về tận nhà + tiền thuế nếu có + 20K chuyển phát nhanh :)

Chắc sai trọng lượng ah?

Làm 1 cái tờ khai xin nhập khẩu, 1 tờ cam kết nộp thuế.

Họ sẽ làm thủ tục nhập cho và gửi về tận nhà + tiền thuế nếu có + 20K chuyển phát nhanh :)
chuẩn luôn, sai trọng lượng, nó gửi kèm 1 tờ mẫu đơn cam kết nữa này :( bạn có mẫu ko chỉ mình với

Tổng chi phí về quảng nam mất 62k nha các bác , bưu điện vừa thu mà hải quan cũng thu luôn

Cái tờ ở trên chỗ " Về khoản thu: Lệ phí hải quan" Thì cũng là hải quan thu mà ^^

món gì mà 30 ngày giứ vậy cậu @@

Cái ly giữ nhiệt thôi, giá 9$99. mới đầu oder tưởng hàng có sẵn ngờ đâu thấy lâu gửi quá mới contact rồi nó trả lời đây:

Mới kiểm tra xem đơn hàng Odered rồi, không biết bao giờ mới ship :))

Mẫu trong tờ báo cáo ems gửi về có đấy. lên trang web của bọn nó down là đc
làm gì có đâu bạn, lên down nó lại đưa đúng cho mình cái tờ nó gửi cho mình :|

sao mình nghe nói trên hn vs hcm nó bày bán hàng này công khai, còn có cả web bán nữa, chém ak
chưng bày công khai là ko thể nhé VN ko phải là nc ngoài đâu mặc hàng này đc xếp vào là hàng cấm @@

ko tin, trên mạng bán công khai cả địa chỉ nữa kìa
nó k phải hàng cấm nhưng nó thuộc vào hàng lậu và DV họ k chấp nhận chuyển mấy cái này bạn nhé
P/S: hàng otaku vừa về đợt trước bể cái ly lần này nó gữi lại gói kỹ vãi bao bọc cẩn thận :p

nó k phải hàng cấm nhưng nó thuộc vào hàng lậu và DV họ k chấp nhận chuyển mấy cái này bạn nhé
P/S: hàng otaku vừa về đợt trước bể cái ly lần này nó gữi lại gói kỹ vãi bao bọc cẩn thận :p
ông này ko làm ăn gì à :v ol 24/7 quá @@
vào từ tháng 7 mà 2k2 post :| vkl thật

1 topic tui spam gần 20 post mà :p hehe
MMO thì onl 24/24 đúng rồi
bá đạo, thu nhập tháng chắc khủng lắm nhỉ :">

Cái này là các ông ko hiểu thôi

Mấy bạn bị khai báo là hải quan Nội Bài Hà Nội phải ko ?

Hải quan họ thấy hàng bán khaibaos giá thấp (8-10$ ) nên họ nghi ngờ khai giá láo để miễn thuế , và cái món hàng của bạn rất khó xác định đúng giá để đanh thuế
Nên nó bắt lên khai là đúng rồi

Vì theo luật là hàng giá trị thapa là free tax ( miễn thuế ) , 1 số bạn hay meno shop ghi giá thấp trốn thuế nên hải quan họ mới hành mình thế

Nhưng lên khai chỉ ít bạn bị thôi , đa số nếu hàng có trong danh mục của hải quan là họ thông quan và chuyển về nhà bạn luôn

Shop nó free ship chứ free tax đâu mà các bạn kêu than
Hải quan họ tin là hàng thấp họ sẽ miễn thuế , bạn sẽ ko mất gì
Nhưng hải quan mà tính thuế thì EMS tính sẵn mấy chục k phí vận chuyển từ hải quan về nhà bạn

Mà các bạn xấu tính thế , nó free thật nhưng cần thì hãy mua order
Các bạn thấy free cứ cắm đầu mua toàn lung ta lung tung , họ cubgx mất tiền vì event nhiều , và họ nghĩ " dân VN toàn đứa tham lam "

Cái hàng bạn nhận đc bằng giá tiền tax 80-100k bạn nộp rồi
Nên tham làm quái gì chứ , free nhưbg hoá ra mua bằng vnđ

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,150
173,241
Latest member
tieubao00

Most viewed of week

Most discussed of week