Request Nhận xong paypal, gửi hàng thì lại bị refund ? help

letrang172

Newbie
Reactions
5
MR
0.000
Chào mọi người,
Mình mới sử dụng paypal không lâu, mình bán gift code game cho 1 người và họ thanh toán cho mình qua paypal, hình thức send tiền là " Personal " chứ ko phải mua bán, sau khi nó chuyển tiền mình nói đợi 24 tiếng sau cho paypal clear mới chuyển code, mình đã yêu cầu withdraw về bank và tình trạng yêu cầu đã Complete, sau khi complete vài tiếng mình yên tâm nên send code cho nó, sau khi nó nhận code thì nó lại yêu cầu refund với lý do " Unauthorized Unauthorized Claim " tình trạng paypal của mình hiện tại là ko limit gì cả, acc bình thường chỉ là bị âm tiền, tình trạng refund thì vẫn đang tranh cải với paypal chưa biết ai thắng thua.

Vậy cho mình hỏi số tiền mình yêu cầu withdraw về bank đã complete kia liệu có còn về bank của mình ko ? và paypal có thể yêu cầu refund về ko ? và có bị delay thời gian nhận tiền ko ? cãi thì chắc chắn mình thắng rồi, chỉ sợ nó bị delay thì qua tết mới nhận được tiền.

Mong anh em có kinh nghiệm giúp đỡ.

1. Nếu muốn làm ăn lâu dài thì nạp tiền vào thẻ visa để bỏ âm PP
2. Làm ăn chụp giật thì kệ nó.

Nhưng mà nói chung, chủ top đã gửi hàng hay chưa thì mình chủ top biết. Tây bây giờ ghét seller VN vô cùng.

Upvote 0
hi Tammy,
Ý mình hỏi là yêu cầu withdraw complete rồi, nhưng giờ lại bị vấn đề trên thì bên paypal có thể yêu cầu lấy lại số tiền đã withdraw ko ? hay có bị delay thời gian nhận gì ko ? tình trạng withdraw hiện tại vẫn hiện là complete chỉ có số tiền của thằng kia gửi thì đang "Held" thôi.
Và chắn chắn cải thì mình sẽ thắng, và nếu thắng thì sẽ ko âm tiên nữa đúng ko ?
thanks

Upvote 0
tiền vẫn về bạn yên tâm, còn nó mở dis thì bạn phải cãi chứ ko paypal giải quyết nó thắng, mình gặp trường hợp này rồi

Upvote 0
hi Tammy,
Ý mình hỏi là yêu cầu withdraw complete rồi, nhưng giờ lại bị vấn đề trên thì bên paypal có thể yêu cầu lấy lại số tiền đã withdraw ko ? hay có bị delay thời gian nhận gì ko ? tình trạng withdraw hiện tại vẫn hiện là complete chỉ có số tiền của thằng kia gửi thì đang "Held" thôi.
Và chắn chắn cải thì mình sẽ thắng, và nếu thắng thì sẽ ko âm tiên nữa đúng ko ?
thanks
tiền sẽ về bank nhưng sẽ bị bank hold và chuyển ngược lại cho PP nếu tranh chấp bị xử thua
còn nếu tranh chấp chưa xử xong thì tranh thủ mà rút tiền khỏi thẻ đi
nhưng có nguy cơ phải làm việc với CA đó nếu số tiền quá lớn :D

Upvote 0
Hi bạn Congdong
Vậy cải nếu mình thắng thì sau đó balance của paypal mình sẽ về lại nguyên trạng trước đó ko bị tính âm nữa đúng ko bạn ?
Date Type Status Details Amount
Feb 5, 2015 Wire Transfer To Bank Account Completed ...

Thì tiền khoản khi nào về bank nhỉ ? mình dùng eximbank.
Cảm ơn bạn

Upvote 0
và 1 vấn đề nữa, trước đó sau khi nhận tiền từ thằng kia, 1 nữa mình withdraw, và mình có gửi khoảng $30 để mua ít đồ online, hiện tại tình trạng đều complete ko vấn đề gì cả, vậy nếu trường hợp mình bị xử thua thì số tiền $30 mình gửi đó có bị cancled luôn ko ?
thanks

Upvote 0
xử thua thì âm tiền thôi, trừ khi PP nó khó ưa acc cậu thì sẽ review toàn bộ các giao dịch trước đó
1. Các giao dịch cậu mua bán online qua PP bị held và điều tra
2. Tiền về ngân hàng thì xài vô tứ, VN chưa hỗ trợ hợp tác gì với PP nên nó chả làm gì được đâu

Upvote 0
xử thua thì âm tiền thôi, trừ khi PP nó khó ưa acc cậu thì sẽ review toàn bộ các giao dịch trước đó
1. Các giao dịch cậu mua bán online qua PP bị held và điều tra
2. Tiền về ngân hàng thì xài vô tứ, VN chưa hỗ trợ hợp tác gì với PP nên nó chả làm gì được đâu
hi bạn,
Nhưng vì nó chỉ vừa complete 1-2 tiếng sau thì thằng mất dạy kia yêu cầu refund,
Mình lo là 1-2 tiếng tiền vẫn đang trong tầm kiểm soát của Paypal.

Upvote 0
hi Tammy,
thanks
đã complete là về bank.
Trường hợp bank là thẻ visa luôn, thì khi tiền về bank sẽ bị charge ngược lại để bù âm cho đến khi giải quyết xong khiếu nại
nếu bạn không phản hồi claim của ng mua
1. PP bị đánh giá là non-honest seller
2. Khả năng bạn bị xử thua là cao - nếu như khi chuyển tiền tên kia đăng nhập ở IP lạ
3. Khi bạn bị xử thua mà pp vẫn âm tiền thì limit 180
4. m rất ngại trả lời các câu hỏi về dispute, claim pp, đơn giản vì có những kẻ lòng lang dạ sói luôn rình rập để lợi dụng chính sách bảo vệ người mua của PP
khi bạn lập top này, m chẳng thấy bằng chứng nào về 1 cuộc giao dịch như bạn nói. GD đó có hay không, và nếu có thì bạn đã giao hàng thật hay chưa...chỉ mình bạn biết.

P/S:
cũng đã từng dính 1 trường hợp giúp 1 ng dispute khi bị lừa đảo, rồi cuối cùng chính thằng chó đó sau khi bán PP cho m 1 tuần thì claim lại mình.
chỉ 24$

Upvote 0
P/S:
cũng đã từng dính 1 trường hợp giúp 1 ng dispute khi bị lừa đảo, rồi cuối cùng chính thằng chó đó sau khi bán PP cho m 1 tuần thì claim lại mình.
chỉ 24$

Dù đang rất buồn bực nhưng cảm ơn bạn vì câu nói này làm mình khá hơn :)) rất hài hước và cũng chia buồn với vấn đề trước đó của bạn. Like you @@

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,495
173,669
Latest member
hatihoro00

Most viewed of week

Most viewed of week

Back